Sạc nhanh có làm chai pin?

WindJino
16/4/2018 10:17Phản hồi: 51
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguyendata
TÍCH CỰC
6 năm
cái nào nhanh thì sẽ bị lão hoá bác ạk.
Chai pin thì có nhiều nguyên nhân. Đâu phải chỉ mỗi do sạc. Nên các bác cũng đừng manh động
@faithfulhusband Máy mình dùng hơn 1 tháng nay, chả có vấn đề gì cả. Kinh nghiệm là không vừa sạc vừa sử dụng (đặc biệt là chơi game), hạn chế chơi game trên điện thoại, không để pin quá kiệt rồi mới sạc
anhtt1987
TÍCH CỰC
6 năm
Đang xài củ ipad 10w. 1 củ 12w thì cắm chỗ làm. Xạc lúc nào thíc thì cắm rồi rút, vừa chơi game vừa cắm, xạc qua đêm hầu như thường xuyên mà 2-3 tháng ms thấy hụt 1% mà cái phần mềm báo chai pin nó cũng chỉ đo tương đối thôi. Lúc bạn reset lại hoặc up ios mới có khi nó lại ra số khác +- 2-3%
...Pin chưa kịp chai là mình đổi điện thoại rồi...
mình cũng dùng củ anker sạc cho 8 plus đây, 2 tuần nữa là tròn 1 năm pin chai 7% thôi
Theo mình cảm nhận thì có nhé ! Mình toàn xài cục sạc 12w của ipad từ lúc mua X đến h, cục sạc theo máy vẫn còn seal luôn 😆)) 1 năm pin chỉ còn 87% Mà kệ bố nó, qan trọng là tiện 😃))))
theo như mình biết kiểu sạc nhanh mà 1 tuần sụt 4% thì dó dùng quá là phá với việc vừa cắm sạc nhanh mà mừa chơi game nữa thì bảo sao ko chai pin nhanh . bài viết ra lâu rùi giờ mình mới xem nên với cách dùng mà dùng sạc nhanh mà ko kiểu vừa chơi game vừa cwams sạc thì ko chai pin nhanh đâu . vì hiện tại mình vẫn đang dung 8 plus mà sạc nhanh hoài mà dùng nửa năm nay có thấy chai nhiều đâu . giảm dc có 0.69% trong 6 tháng thui ak
savemylife
ĐẠI BÀNG
4 năm
@pick tick 1995 bác nói khá chuẩn. Yên tâm sạc nhanh 18w cho iphone 11. bác giới thiệu củ sạc ngon đi bác. Thanks
djhuynhan
ĐẠI BÀNG
4 năm
@pick tick 1995 Mình cũng đang xài sạc 18W bóc máy của 11promax, mua lại của ng quen để sạc con xsmax. Lúc mua pin báo 92%- xài đến nay cũng hơn 6 tháng chưa thấy tuột chất lượng pin, đó là trên mặt thông số của máy.
Còn về phần cá nhân mình thấy sạc nhanh thân máy sẽ ấm ấm hơn sạc 5W thường, mà pin có toả nhiệt ra đến ốp đt thì chắc cũng sẽ khấu hao chất lượng pin, và sử dụng khả năng giữ điện lâu hay ko mới quan trọng chứ số liệu pin trong cài đặt chỉ là tham khảo mà thôi. Cái gì nhanh mà có nhiệt cũng sẽ hao mòn, tỷ lệ sai số theo cách mỗi ng dùng ít hay nhiều.
Đúng rồi bạn tra battery health sẽ tụt nhanh
Của mình dùng sạc macbook và pin sạc dự phòng PD 2 tuần chai 2%

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019