Samsung cho biết có hơn 3 triệu lượt đặt hàng trước cho Galaxy S II

babybungbu
9/5/2011 4:2Phản hồi: 404
Samsung cho biết có hơn 3 triệu lượt đặt hàng trước cho Galaxy S II

Tối chủ nhật vừa qua, Samsung đã công bố những số liệu ấn tượng đầu tiên về siêu phẩm Galaxy S II của hãng. Vào thời điểm cuối tháng 4, khi Samsung bắt đầu bán thiết bị này tại thị trường Hàn Quốc, hãng đã nhận được 3 triệu đơn đặt hàng trước trên phạm vi toàn cầu. Con số này được dự đoán sẽ còn tăng mạnh sau khi Galaxy S II chính thức được bán ra tại 120 quốc gia trên thế giới. 120.000 máy được tiêu thụ trong 3 ngày đầu tiên tại Hàn Quốc cũng phần nào thể hiện sự quan tâm của người dùng đối với chiếc smartphone cao cấp nhất của Samsung hiện nay. Với tình hình khả quan như thế, có lẽ Samsung sẽ điều chỉnh nâng dự báo doanh số năm của Galaxy S II, thay vì 10 triệu máy như trước đây. Galaxy S II sở hữu những tính năng phần cứng và phần mềm cao cấp nhất hiện nay như màn hình Super Amoled Plus 4.3", chip xử lý lõi kép xung nhịp 1.2GHz và chạy hệ điều hành Android 2.3.

Nguồn: Electronista
404 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

3 triệu đơn hàng đặt trước? Kinh khủng. Giá sang VN mà cứ đẹp như galaxy S I thì cũng sẽ đắt như tôm tươi.
Xét về dòng Android thì anh GS2 thì đỉnh nhất rồi.
cấu hình hiện tại của di động thì nó cũng là đầu bảng chứ cứ gì androis
Chúc mừng....Thành công rồi
Giá mà thơm nữa thì đây đúng là sự lựa chọn tốt cho người tiêu dùng. Máy đẹp và mạnh.
thipm2020
TÍCH CỰC
13 năm
Con số ấn tượng...
Nhìn máy thích quá....

---------- Post added at 01:33 PM ---------- Previous post was at 01:31 PM ----------

Con số ấn tượng...
Nhìn máy thích quá....
kakashibg
ĐẠI BÀNG
13 năm
la chip exynos hay con goi la orion chu da co phien ban tegra 2 dau.de nghi chu pic sua lai cho dug.cha le cu may nao dual core la tegra 2.thans
vs doanh so the nay thi qua la tuyet voi cho ss roi.hy vog dc so huu 1 con ma xa voi qua 😔
sr em onl dien thoai
Nhất là con Exynos + GPU Mali-400 dũng mãnh hơn tegra 2 nữa heheh
Theo samsung thì phiên bản HK sẽ có chip tegra 2 + S.Amoled Plus. Nghe kèo có vẻ thơm nhỉ.
kimanbn
TÍCH CỰC
13 năm
thật là đáng nể........................................................................
847.000KRW in Seoul

Mới mua xong, 3 hôm sau hàng về. Giá 847.000KRW ở Seoul. Không hợp đồng hợp điếc gì hết. Mua về là đút sim vô dùng thoai.
Can't wait.

mrphan
TÍCH CỰC
13 năm
847 000 Won Hàn Quốc = 15 972 000 Đồng
vậy có vẻ đắt nhỉ!
bạn mua ở đâu va theo phương thức nào vậy?ở HQ đâu có bán bản quốc tế GT-i9100 đâu nhỉ
con này chưa có điểm j để chê kiểu dáng và cảm ứng vẫn thưa iphone 1 chút xíu
nhưng hệ điều hành này là 1 lơiij thế
rất tuyệt đáng để cầm
dùng s1 đã thấy ok lắm roài ko biết tốc độ thế này dùng sướng đến mức nào nữa

---------- Post added at 01:39 PM ---------- Previous post was at 01:39 PM ----------

con này chưa có điểm j để chê kiểu dáng và cảm ứng vẫn thưa iphone 1 chút xíu
nhưng hệ điều hành này là 1 lơiij thế
rất tuyệt đáng để cầm
dùng s1 đã thấy ok lắm roài ko biết tốc độ thế này dùng sướng đến mức nào nữa
Nhắn tin do bàn phima thiết kế khác nhau nên cảm nhận khác nhau.
Cảm giác thì khó chính xác lắm.
Về games thì bạn càng khó thấy.
Bác nói đúng nhưng chưa đủ. Thực ra thằng google nó có bộ NDK nữa. Nếu làm app với NDK (bằng C/C++) thay vì SDK (Java) thì được cái nhanh hơn nhưng nó chỉ chạy được trên dòng máy có cùng kiến trúc thôi.

Cũng đang đợi SGS2 về VN để phi em Vibrant đi. ^^
NDK như bác nói là ko sai, nhưng cũng như trong windows, khi bạn dùng native code, nó rất giới hạn trong sử dụng và khi làm app NDK chỉ là kèm theo với SDK để tối ưu thao tác cho những tính toán phức tạp cần nhiều CPU. Thêm vào đó, dùng NDK chưa chắc tốc độ sẽ cãi thiện nhưng độ phức tạp tăng lên rất nhiều (tương tự trong windows) vì thế không nhiều dev có đủ tầm để khai thác tối ưu toolset này. Và dù bạn viết trên NDK nhưng app của bạn vẫn phải chạy trên môi trường máy ảo và khi bạn viết UI, buột phải dùng SDK. và vì vậy, những gì tôi nói vẫn đúng.
Apple cũng đang xúc tiến làm ip giá đó để cạnh tranh vs AD thỳ bạn biết thế nào rồi chứ 😃
Nếu tung ra ip giá đó thỳ chắc mọi người sẽ có cách nhìn # về ip đó nhé
lúc đó nó k còn là hàng hiệu nữa đâu =))
lúc đó khi cầm ip người ta sẽ nghĩ nó là ip gì loại nào ít tiền hay nhiều tiền
rất có lợi cho các fan cuồng ip nhưng chưa đc. sở hữu em nó sẽ đc. sở hữu 😃
cũng rất có thể ip khi đó sẽ như mấy em ss star or corby thôi nhé boy
thu thập thông tin 1 chút nhé bạn hì zzz
Thời điểm hiện tại, nói đến Smart Phone phải nói đến GS2. Con GS2 mà có cái design của thằng Sony Arc thì quả là vô đối.
tại sao ko nói là con Arc mà đc SE cho 2x luôn thì mới là vô đối chứ,mấy con SS nghe nhac vẫn chưa ấn tượng
Không sao bác. ý thich của từng người mà. tuy nhiên không ai so arc với s2; mà với s 1 thôi. và giá thì arc cũng rẻ hơn s2 khá nhiều và d ễ mua hơn
Nói về thiết kế kiểu dáng thì tùy quan điểm của mỗi người thích mỗi cái khác nhau, chả biết thế nào chứ mình thấy Arc chả có gì gọi là đẹp cả, ko khoái chút nào, S2 ngon hơn nhiều. Đó là ý kiến của mình và mình nghĩ đa số người chọn S2 cũng đồng quan điểm với mình.

Đúng là trước giờ Samsung ko được đánh giá cao về thiết kế nhưng với S2 thì mình thấy quá ổn.
ở TP HCM mà có S2 1 cái là tui bụp luôn 😁 Em arc không chất bằng con S2 này. Tui đang dùng Arc thấy chỉ được cái lòe gái là thích chứ không sướng lắm. hehe
zeineyie
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy đẹp giá không quá chát, tuyệt!
có nổ không vậy Sámung? nếu đúng con số 3 triệu thì quả là kinh hãi
Ấn tượng thật. Không biết về VN giá em nó bao nhiêu nhỉ?
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
Về VN không biết hàng chính hãng như thế nào nhưng cái giá của con này hàng xách tay tại thời điểm này là ok lắm rồi.Mong chờ em nó có hàng chính hãng để khỏi phải lăn tăn vấn đề bảo hành.
Tự hào là 1 trong số 3 triệu người 😆
:dance::dance::dance:
Tối qua dự buổi ofline có sờ em nó rồi, đang cầm Milestone đầm tay, cầm sang em nó hẫng cái tý rơi...mỏng và nhẹ lắm :ninja:
ttrungt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Samsung kì này cao tay thật, ra Galaxy S II trước IPhone 5 luôn.
dx82
TÍCH CỰC
13 năm
Xứng đáng cho một chiếc điện thoại đỉnh cao, chờ samsung VN bán là múc thôi.
ducanh77
ĐẠI BÀNG
13 năm
mỗi người có quan điểm và sở thích riêng, các bác cãi nhau làm gì cho mệt người. Chung quy lại vì tình yêu công nghệ mà thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019