Samsung Galaxy Note7 gần như là cái tên chính thức, sẽ không có Note 6

sonlazio
25/6/2016 12:2Phản hồi: 149
Samsung Galaxy Note7 gần như là cái tên chính thức, sẽ không có Note 6
evleaks vừa đưa ra một logo Samsung Galaxy Note7 kèm theo dòng chữ "xác nhận", cho thấy thông tin về việc Samsung sẽ bỏ qua cái tên Note 6 mà chuyển trực tiếp sang Note7 là hoàn toàn chính xác. Việc Samsung từ bỏ cái tên Note 6 là nhằm đồng bộ tốt hơn với tên của dòng S, tránh làm người dùng bối rối.

Để ý kỹ, bạn sẽ thấy logo là Note7, chứ không phải Note 7. Dòng S hiện tại là S7 chứ không phải S 7.

Một số thông tin cho biết Galaxy Note7 sẽ giới thiệu trong tháng 8, nhưng nguồn tin của mình nói là tháng 7. Hãy cùng chờ xem, Note7 vào tháng 7, nhưng có lẽ sẽ không phải là vào 7/7 đâu😁

Tham khảo: evleaks
149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hsoncd
TÍCH CỰC
8 năm
Gom lúa thôi.
@hsoncd Ơ, chỗ bác chưa gặt lúa nữa à 😁
thụt ra thụt vào cái số 7 chi nhỉ?
buihai
CAO CẤP
8 năm
@#JK Cho nó liền mạch giống như G3 G4 Z3 Z4 thôi, chả nhẽ G 3, G 4 trông kì kì.
@Isewa Kenzo bác ấy đọc xong bác ấy mới hỏi đấy chứ.
@#JK bác sam đang tái định nghĩa lại ngôn ngữ :v :v.
p/s: vui thôi " chúng tôi ko tạo ra ngôn ngữ nhưng chúng tôi sẽ tái định nghĩa lại nó @@"
@#JK Cho nó đồng bộ với S7, giống như iphone 6s chứ phải 6 s. 😁
Em vẫn sài note 3 cùi mía
@thangngocit Not3 hồi đó là tuyệt phẩm của cái đẹp rồi đó bác ạ
@tienthanht919 thật ra giờ mình vẫn rất hài lòng với nó sau khi cài bản rom port từ note 5. chỉ tiếc là bị tróc viền.
hau6823
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tienthanht919 Em vẫn sử dụng Note 2 đình đám một thời 😆
doanphucgt
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không chạy đua cấu hình nữa thì không biết sẽ có gì đặc sắc đây.
Các bác cứ hoàn thiện cái OS không lỗi, chạy mượt là em mừng lắm rồi
@luanth Xài ip từ đời 5s đến h, k0 thấy chữ lag trong từ điển=))
TinNghia
TÍCH CỰC
8 năm
@nguyenfenice Bốc phét. Ngồi cả ngày trời bấm onscreen để hết pin reset lại máy. Ai chưa qua ip chưa từng bị vài lần.
@TinNghia Thế thì thử đi, nói dóc vừa thui bố, có j share clip hay ảnh lên coi chơi, làm đi hãy nói, ko thì đừng bô bô, thanh niên bây h quăng lự.u đạ.n dữ lắm, kiểu như chú e thì a đây gặp kha khá trên tt nên chả ngán đâu...
TinNghia
TÍCH CỰC
8 năm
@nguyenfenice Thế nó mới thuộc hạng bốc phét.
nohara
TÍCH CỰC
8 năm
như vậy thì giá note 5 sẽ tốt hơn nữa à, gom lúa dần đến vs note 5 thôi
@nohara ko biết bác thế nào chứ ko có mở rộng msd là em ko ưa, mặc dù dáng em nó đẹp thật
Đã đến lúc cân nhắc cho Note5.
duytran79
TÍCH CỰC
8 năm
Ko theo đc ip7 đành phải đẩy 6 lên 7,sợ rằng ip7 ra thì note7 chả là cái gì lên đi tắt đón đầu
Khổ thân,ko biết là chiến lược hay ko muốn nhận sự thất bại😔
@Cupertino Anti mà bác, ip hơn là ko dc... mod mà chúng nó còn chém, mình từ trung lập mà nói chuyện vs chúng nó 1 time là chuyển thành anti hunter lun, chém nhiệt liệt, ko nể ai hết haha
@nguyenfenice Cũng đúng, có thời gian mình ráng mềm mỏng lại để mình cũng bớt mệt, nhưng đc thời gian nc với tụi nó mình lại trở lại là anti của anti luôn =))...mà công nhận bữa nay nhiều thằng anti mà mới lạ lắm nha, lúc đầu cũng chê chê, mình bay vào chỉnh nó, nó quay lại hỏi một lúc 6 7 câu liên tiếp =))...gặp ng bình thường chắc cũng đơ ra kg dám cãi, cơ mà mình lạ gì bọn ấy nữa, nó hỏi gì trả lời tuốt, xong cuối cùng lộ nguyên bản mặt anti luôn, "tui có nói dzậy ah, ông cũng dzậy khác gì tui, blah blah blah"...
@Cupertino Chúng nó thế đấy, bác lôi đủ bằng chứng ra thì chúng nó cãi cùn, trc e còn search rùi share dẫn chứng chứng minh... H thì dẹp, muốn thì chúng nó tự search, e k0 rảnh, để cho chúng nó bớt time cào bàn phím vs nói nhảm đi=))
@nguyenfenice Cái đó tụi nó dùng nguỵ biện (fallacy) đó, bạn chịu đọc qua mấy cái nguỵ biện là sẽ thấy tụi nó toàn dùng nguỵ biện thôi, nhiều nhất là nguỵ biện cá trích (red herring) và nhét chữ vào mồm...
Dùng note 4 cho đến khi note 7 dưới 10tr. Thằng em làm ở ss tiết lộ note 7 sẽ có màn 4k. 😁 anh em vr sướng rồi nhé :D
@Apple Haters 2.01 Chém vl, 4K thì chip cũng phải đáp ứng đc tương xứng trong khi dòng Note ko thay đổi nhiều về chip so vs dòng S, Note 7 rò rỉ cũng chỉ là phiên bản ép xung của 8890 hoặc S823 cũng chỉ tăng xung 1 chút, trong khi S7 là 2K mà Note 7 4K kéo tụt hiệu năng trầm trọng, Samsung ko ngớ ngẩn mà làm vậy, nếu có thì may ra đến S8 mà vs công nghệ pin hiện tại cũng khó mà trụ đc 😆
@Apple Haters 2.01 Sao ko nhờ thằng e nó giữ chân cho 1 chỗ trong ss, khỏi mất time lang thang ra đây chém gió=)). e bác mà làm trong ss thì e đã làm ceo apple rùi=))
@nguyenfenice Ý bác là 1 công nhân sản xuất cũng có thể tương đương với CEO Apple????
@Cyril 1 công nhân bt ko thể bik trc dc mấy cái feature quan trọng đó đâu bác. Để bik dc chính xác thì chỉ có ktv, technician, testers hay qc, còn công nhân thì đứng khâu lắp ráp. Mặt khác, tên đó là anti, chém bão, ko tin dc. Theo tin e đọc thì vẫn 2k do everleak tiết lộ. Nó vs everleak bác tin ai hơn. Và cuối cùng là màn 4k ko thực tế vì vấn đề thời gian sử dụng sẽ giảm. Cho nên kl là tên đó chém... Thế thui...
nk0ktran96
TÍCH CỰC
8 năm
sao giống bỏ win 9 để lên win 10 v nhỉ, cái số 69 nó có tội tình gì vậy :oops:
Chỉ là cái tên thôi mà tốn giấy mực , cái quan trọng là thiết kế và tính năng có gì hot 😁
Ai vẫn sài note3 như e ạ hjhj
duy1811
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Bốbebe9x Hehe, đang dùng note3 đây. Mình dùng từ hồi 2013 kucs mua gần 17tr ý 😆
Mình thấy hiệu năng lẫn chức năng đều đáp ứng rất tốt nên chưa có ý định đổi. Nếu Note7 có chống nước thì sẽ đổi.
Như cty mình, ông sếp sòng dùng ip5s đc 3 năm rồi ko đổi, còn nhân viên thì cứ ip đời mới nhất mà chiến 😃))
Note7 nên làm bằng kim loại nguyên khối thì tốt ,chứ cứ loanh quoanh cái kiểu mặt kính trước sau nhìn chán vãi .Cứ làm giống con C5 ấy ,nhìn rất đẹp ,còn bọn ifan nó có nói gì thì kệ mịa chúng nó.
@uthalinh kim loại nguyên khối thì ko sạc nhanh được. kính bạn dán decal mịn vào thì sờ cũng nhám đó thui. Vả lại ifan toàn xài case thì nhôm hay kính chẳng khác gì. Apple cũng sắp chuyển qua xài kính nếu muốn dùng sạc ko dây.
Hóng
Buồn cười vs 2 bác quá. Bệnh nặng quá rồi. Dòng note vẫn đập chết ip đó. Kêu ko mượt thì dùng thử đy. Android giờ bá lắm r
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Đập chết là đập chết cái gì vậy bạn? Cấu hình thì phải.
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Mượt gì, mở app lên phải bị delay một xí mà kêu mượt hả 😃...mượt là bấm cái vào ngay kìa...cái đơn giản đó mà kg thấy khắc phục cứ cãi...
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Nói ra công đồng lại gạch đá cho, android tuổi gì đòi ăn mỳ
Chạy bảo mật từ tháng 4 rồi e nghĩ tháng 7 phải ra mắt thôi
onix95
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ý nghĩa của số 7 chắc vẫn nhắm đến anh nhà Táo rồi 😃
S6 cầm đã mát tay rồi Note7 chắc cầm đã tay lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019