Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Samsung giới thiệu Gear S2 giá từ 6.49 triệu đồng, ra mắt Galaxy Studio có GearVR

sonlazio
7/11/2015 1:33Phản hồi: 157
Samsung giới thiệu Gear S2 giá từ 6.49 triệu đồng, ra mắt Galaxy Studio có GearVR
Nếu bạn thích thực tế ảo mà chưa từng được trải nghiệm thì nên đến Galaxy Studio tại Cresent Mall, Q7. Samsung đã mở khu trưng bày tạm cho phép chúng ta thấy không chỉ Gear S2, Gear S2 Classic mà Samsung còn mang cả chiếc kính GearVR cho người dùng trải nghiệm. Tiếc là họ chưa có ý định bán GearVR ở Việt Nam. Về phần Gear S2, S2 Classic thì chúng sẽ được bán với giá rất hấp dẫn so với quốc tế: 6.49 triệu đồng và 7.49 triệu cho bản Classic. Nếu dùng Galaxy Gift thì sẽ có 300 bạn được giảm 20% Gear S2.

Cập nhật: cuối năm thì GearVR sẽ bán ở Việt Nam

Samsung Gear S2 là chiếc đồng hồ thông minh của Samsung có thiết kế hình tròn và sử dụng hệ điều hành Tizen chứ không phải là Android Wear. Việc sử dụng Tizen cho phép Samsung tự thay đổi các thành phần giao diện cho phù hợp hơn mà không bị phụ thuộc nhiều vào Google. Đây là điểm khá cần thiết vì Samsung đã trang bị một vòng xoay tròn khá độc đáo trên bề mặt của máy, nó không thật sự hữu ích khi sử dụng nhưng rất lạ mắt và dễ gây sự chú ý với người xung quanh.

Gear S2 và Gear S2 Classic chỉ khác nhau về thiết kế và dây da. Phần vòng tròn xoay trên Gear S2 Classic được thiết kế tỏa ra, nhìn cổ điển hơn. Gear S2 Classic cho phép bạn thay dây từ những nhà sản xuất bên thứ 3 một cách dễ dàng (dây 20mm) trong khi S2 thường thì phải dùng dây tiêu chuẩn của Samsung. Tất nhiên, với mức giá cao hơn 1 triệu đồng thì Gear S2 Classic sử dụng dây da (sang trọng hơn), Gear S2 là dây nhựa (tăng tính thể thao).

Cả Gear S2 và S2 Classic đều chạy trên tất cả các điện thoại Android 4.4 và có 1.5GB RAM trở lên, không nhất thiết phải là điện thoại Samsung. Dự kiến phiên bản cho iOS cũng sẽ ra mắt trong thời gian tới.

Về Galaxy Studio, khu vực trưng bày mà Samsung thiết lập tạm từ 6/11 đến 22/11 tại Cresent Mall để phục vụ khách tham quan. Tại đây bạn sẽ được xem về Gear S2, về GearVR, xem bộ sưu tập dây đeo Gear S2 do nhà thiết kế người ý Alessandro Mendini tạo ra hay tự tay thiết kế mặt đồng hồ cho Gear S2 bằng Galaxy Note 5, được vẽ chân dùng bằng Note 5 và sẽ có những ca sĩ nổi tiếng trong tất cả các ngày.

Dự kiến từ 12/11 đến 22/11, mỗi ngày Samsung sẽ tặng một chiếc Gear S2 cho khách tham quan.
Samsung_Gear_S2_Galaxy_Studio-10.jpg Samsung_Gear_S2_Galaxy_Studio-11.jpg Samsung_Gear_S2_Galaxy_Studio-8.jpg Samsung_Gear_S2_Galaxy_Studio-3.jpg Samsung_Gear_S2_Galaxy_Studio-7.jpg Samsung_Gear_S2_Galaxy_Studio-9.jpg Samsung_Gear_S2_Galaxy_Studio-4.jpg Samsung_Gear_S2_Galaxy_Studio-5.jpg
157 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rapper1412
TÍCH CỰC
8 năm
Giá hơi cao thì phải,sw nảy khá đđẹ, tiêc la giá còn cao quá
duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
Rồi cũng lại như Gear 1 thôi. Mình thấy ít người dám mua đồng hồ Samsung về đeo lắm !
dxm123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duaIshock Mình đang xài gear S đây , phải nói là rất tiện khi nghe gọi, đỡ phải móc điện thoại ra vô khi đi đường, khi mà bây giờ cái điện thoại nào cũng to cả.
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duaIshock Ko phải aw là của lạ chóng chán sao bác. Đâu có hot như ip
@dxm123 Bác này giống em. Em thì chơi gear 2 neo nhưng cũng rất ưng em nó. Cũng muốn đổi qua em này nhưng chưa tiễn dc em gear 2 neo này. 😃
tommyteen
TÍCH CỰC
8 năm
@duaIshock Mình cũng thuộc nhóm ít ng đó
haiduongck2
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duaIshock Có mềnh giám, nhưng đến tận con Gear S2 mới dám ✌️D
Gia vay la ngon hon xach tay nhieu roi bua nao anh @cuhiep mua thi cho em deo ke nha 😃
GearVR không dùng được cho Note 5 hả ta. ?
mimosa1805
TÍCH CỰC
8 năm
@tuanokvt Dùng tốt nhé từ note 4 note 5 s6 đến s6s
Giá vậy tốt rồi... ^^
HIV
ĐẠI BÀNG
8 năm
đang gom lúa mua gear2
Chưa bao giờ nhìn thấy cái hồn thiết kế trong sản phẩm smartwatch của samsung
@7 tỷ người khác Chắc aw ra hồn chắc?. Kiểu tròn cổ điển vậy mà ko ra hồn hay như kiều đồ chơi thì mới ra hồn?.
@7 tỷ người khác chỉ ifan mới nói nv .chứ thực tế thì những ai trung lập hỏi 10 người cả 10 người nói con này đẹp hơn aw của máy ông cuồng
Louisch129
TÍCH CỰC
8 năm
@7 tỷ người khác Thế cái hồn của mấy hãng khác nó mặt nghiêng mũi dọc như nào?
@7 tỷ người khác Thế thì cmt chi thým? Cái j ko thích thì ko thèm nhìn. Next cho gọn. Đã nghĩ ra đc j cho đời chưa mà hồn tk này tk nọ.
tuananhori
ĐẠI BÀNG
8 năm
không biết tizen đã có nhiều phần mềm cho nó chưa
wtf9999
CAO CẤP
8 năm
Cái này là bản có 3g hay nghe gọi trực tiếp trên đh đc ko admin
@wtf9999 VN ko bán bản có 3G bạn ơi😁
@wtf9999 Chưa cis bán bản 3g đâu bác . Hôm qua mình lên đặt hàng e gear s2 này nhưng ko có bản 3g nên mình đành chia tay e nó . Tại đang xài moto 360 nên nếu ko co bản 3g , thì chẳng khác gì e moto 360 của mình . Chán quá đi về luôn 😔
vlcdng
TÍCH CỰC
8 năm
Đẹp! Nhưng ở VN mua cái này hơi phí
Dragonthl
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em giờ chỉ mong đồng hồ có màn luôn sáng thôi.
@Dragonthl Mình nghĩ bác hợp với cái này! như mong muốn luôn:p:p:ph tải xuống.jpg
dxm123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Dragonthl Con gear s chỉnh đc mà, nhưng nên chỉnh theme đen trắng cho pin lâu.
wtf9999
CAO CẤP
8 năm
@Dragonthl Đồng chí này thiếu thông tin và ko xài đh thông minh đây mà, android wear nó cho luôn hiện rồi nhé, gear 2 neo cài android wear mở luôn hiện thì pin xài được 2 ngày đây .
note 6 hay s7 ra tặng kèm à 😁 :D
Đồng hồ phải chọn gear2, mặt tròn, vòng xoay, amoled, pin vài ngày... đồng hồ thông minh phải trên tay người thông minh 😁
apple watch vô đối rồi, cái này làm ăn được gì 😁
@quanghung1611 1 thanh niên cuồng táo cho b 😆) bên Hàn doanh số hơi khả quan đấy nhé do bán ở Hàn trc
@quanghung1611 Apple watch chỉ fan cuồng thôi. Còn nhìn như đồ chơi trẻ con. Thừa tiền thì mình mới mua apple watch
đồ ss thì rớt giá mau vù vù 😁, về 3 tr anh mua em
@kool_boyjuly ba loại rẻ rách:p
@kool_boyjuly Smw mình thấy ít rớt giá hơn điện thoại nhiều. Bác ngó qua nhattao là thấy, ra mắt cả năm vẫn bán giá cao như gì :D
nhin may cai dong ho smart thay sao sao,deo vao jong con nit sao ay
@dxm123 Thôi xin, mình ko muốn bị gái nó nhìn vs ánh mắt khác thường đâu:rolleyes:
dxm123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanhpolo Không những nhìn "khác thường" mà còn lại ngồi gần tìm cách làm quen !
Khi nào bạn mua đeo vào cho cảm nhận rồi nói chuyện tiếp với mình nhé !
dohoiah
TÍCH CỰC
8 năm
@dxm123 Bác đeo cái đấy ra đường thì chắc em cũng phải nhìn luôn, nói j đến gái. Thật đấy!o_O
@dxm123 Thôi thôi, các cô ấy của bạn cả, mình ko đủ can đảm đâu. Kkk
thiết kế hình tròn và sử dụng hệ điều hành Tizen chứ không phải là Android Wear
Hôm qua gặp 1 anh đeo. Nhìn thấy to quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019