Samsung M8800 Pixon trình làng điện thoại camera 8 MP tiếp theo

Trung Dt
27/9/2008 2:1Phản hồi: 13

Samsung M8800 Pixon, chiếc điện thoại màn hình cảm ứng đầu tiên của Samsung có camera đạt độ phân giải đã trình làng. Samsung đã tổ chức sự kiện giới thiệu với công chúng vào ngày 26/9, tuy nhiên thông số kĩ thuật chi tiết của máy chưa được công bố.

Hỗ trợ mạng GSM đa băng tần với 3G HSDPA tương thích với mạng GSM toàn cầu. Chiếc máy có kích thước 107.9 x 54.6 x 13.8mm và nặng 109 grams. Samsung M8800 Pixon nổi bật với độ phân giải 240x400 pixel. Một số các tính năng khác của máy bao gồm kết nối GPS, tích hợp công nghệ cảm ứng chuyển động, đài FM với RDS, thẻ nhớ microSD mở rộng.

Camera 8.0 megapixel của máy có thiết kế tương tự như INNOV8 với nắp đậy và đèn flash, camera này có khả năng quay video tỉ lệ 16:9 ở độ phân giải 740x480 pixel tỉ lệ khung hình 30 fps, một con số khá ấn tượng trên ĐTDĐ. Samsung Pixon cũng bao gồm khả năng phát video DivX, công nghệ âm thanh SRS (surround sound system) Virtual 5.1 Ch.

[ame]http://www.youtube.com/watch?v=TWcKsjiRJ00[/ame]

Sản phẩm dự kiến sẽ được bán vào tháng 10/2008 với mức giá 880 USD.

Nguồn: GSMArena.com
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😁 bóc tem :d!!!!! zui wé (lần đầu tiên mừ ngộ)

Cái này thấy trên mạng nói rùi nhưng nghe dân nó nói thì hơn hẳn cái N95 :rolleyes: => cái này nên suy nghi và do anh em quyết định zậy!!!

Tiền cao wá mà!

ah, hình như trên trang đó có nói cấu hình ò con này...để mình search xem rùi up lên cho anh em xem đúng không nha!!!:rolleyes5cz::rolleyes5cz:
Kieu này chắc k đợi INNOV8 nữa, mà đợi M8800 luôn các bác nhỉ.
oe oe
ĐẠI BÀNG
16 năm
tuyệt quá..!

tui cũng vậy, chắc phải đợi cái này thui, đang định ít hôm nữa mua con i900 nhưng giờ thấy con này...ko cầm lòng được ..hehe!😁
M8800 = i8510 (8 Megapixel) + Omnia (giao diện) + F480 (tính năng)

Thất vọng của chú này là không có hệ điều hành. Một F480 có camera 8 Megapixel thôi ạ!

Em vẫn đánh giá cáo Omnia hay INNOV8 hơn!
nhìn cũng bắt mắt, nhỏ ngọn hơn em i900, con này có dùng hệ điều hành win dow mà
Xem Review đầy đủ của các Bác người Nga tại đây:

http://www.mobile-review.com/review/samsung-m8800-en.shtml

Hình ảnh thực của M8800 Pixon

bigfarmer
ĐẠI BÀNG
16 năm
Có điều đáng tiếc là không có wifi và dùng OS là Native Samsung OS chứ không phải windows mobile!
Xem specs tại đây: http://www.mobile88.com/cellphone/Samsung/Samsung-M8800-Pixon/specification.asp
Máy xị mà k có Wifi thì cũng chán. Chắc là chiếc M8800 này giá khoảng 10tr thôi các bác nhỉ.
Theo mình nghĩ con này hết giá là 600Usd!
Mr.Reventon
ĐẠI BÀNG
16 năm
Chế độ duyệt ảnh hay thật.. cảm ứng trọng lực chăng???
Oh, đọc preview thấy con C905 chụp hình chân thật hơn con này, đã vậy màu của các bức ảnh cua M8800 lại ngã sang màu đỏ, mọi người có thấy thế không
con này giống con INNOV8 nhỉ,mà ko có bàn phím qwerty thì ko tiện mấy,thix có bàn phím qwerty hơn ..nhưng độ chấm thì sướng thiệt.
Không biết có bác nào có bản hướng dẫn sử dụng không nhỉ, em đang định lấy em này về nhưng không biết sử dụng như thế nào.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019