Samsung mong muốn toà tiếp tục cho phép bán Galaxy Nexus

Duy Luân
14/1/2013 22:31Phản hồi: 85
Samsung mong muốn toà tiếp tục cho phép bán Galaxy Nexus

Hồi tháng 10 năm ngoái, Tòa phúc thẩm Liên bang đã hủy bỏ yêu cầu của Apple về việc cấm bán tạm thời chiếc Samsung Galaxy Nexus. Sau đó, Apple yêu cầu cả 9 thẩm phán của tòa cân nhắc lại quyết định mà họ đã ban hành như một phần trong quy trình pháp lý được biết đến với cái tên "en banc review". Theo Reuters, để phản hồi lại vấn đề này, mới đây Samsung đã gửi đơn bày tỏ mong muốn rằng tòa phúc thẩm không cho thi hành yêu cầu của Apple, đồng thời tiếp tục cho phép Samsung kinh doanh Galaxy Nexus ở thị trường Mỹ.

Cụ thể hơn, Samsung nói trong hồ sơ rằng việc tiến hành "en banc review" là không cần thiết. Lý do được hãng sản xuất Hàn Quốc đưa ra đó là Apple đã không thể cung cấp đủ bằng chứng cho thấy việc Samsung sử dụng trái phép bằng sáng chế tìm kiếm (số hiệu '604 - unified search) trên Galaxy Nexus đã ảnh hưởng đến việc kinh doanh iPhone. Trước đây tòa cũng từng đưa ra phát ngôn tương tự, trong đó nói rằng "Để thiết lập mối quan hệ nhân quả đủ mạnh, Apple phải chứng tỏ được khách hàng mua Galaxy Nexus vì nó được trang bị những thứ có trong bản quyền '604 chứ không thể chỉ vì thiết bị này có khả năng tìm kiếm chung chung, và thậm chí không thể chỉ với lý do nó sở hữu tính năng unified search".

Ngoài ra, Samsung cũng tranh luận rằng tòa phúc thẩm đã sử dụng những lý do chặt chẽ để chống lại Apple và chúng không bị mâu thuẫn với tòa án tối cao. Hiện tại người phát ngôn của cả hai phía vẫn chưa đưa ra bình luận gì. Theo kế hoạch, Apple và Samsung sẽ gặp nhau tại tòa án Liên Bang ở San Jose, California vào tháng 3 năm 2014 để tiếp tục giải quyết tranh chấp về bằng sáng chế nói trên.

85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mệt thế nhể, h còn mấy ai mua con này nữa, lo bán S3 với note đi ko hơn à
@virusday_123 Không phải ai cũng có khả năng dùng s3, 1 là giá nó cao hơn GLX nenus, 2 là người ta thích dòng nexus hơn vì nó được hỗ trợ đắc lực từ bố của nó google 😁 Hiện nó đang chạy 4.2 có nước còn có 4.2.2 rồi cơ :D S3 của chúng ta mới chỉ dừng chân tại 4.1.2
@virusday_123 Thế ai cũng có tiền để xài NOTE với S3 ah
@virusday_123 con đó mình vẫn muốn mua hơn Nexus 4...mình thấy nó đẹp hơn...
thach273
TÍCH CỰC
11 năm
samsung lấy bằng sáng chế tìm kiếm của google là được

Sent from my Mobiistar Touch S01 using Tinhte.vn
trongk37c
ĐẠI BÀNG
11 năm
SS cũng "tham" thật ! 😁
pnjdang
ĐẠI BÀNG
11 năm
nếU nexus4bán với giá niêm yếu thì ai đi mua galaxy nexus nữa?
@pnjdang Nếu như vậy thì mấy dt kia cũng khó bán.
@pnjdang Tiếc là nexus 4 giờ đang hơn 500$ / chiếc. Anh google chắc chém là 350$ rồi cuối cùng giả vờ hết hàng, mang qua cho nhà mạng bán với giá 500$. Galaxy Nexus hiện vẫn rất tốt, rất smooth và được hỗ trợ 4.2.1 nữa.
mấy bác trên cmt vội quá lên chẳng cmt đc cái zì hay nhỉ😔
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
@skillmaster Bác này cmt thế mà cũng được like nhể:pOán thù giữa hai ông kẹ này không biết đến hồi nào nữa đây!
@tuanbode hề hề.e nói thật còn zì nữa.mấy bác có máu muốn cmt đầu tiên thì lấy đâu ra hay đc.tranh thủ viết mấy từ đại khái có liên quan đến vấn đề là cmt😁
con này củ rùi mờ
dự là sẽ có wả
NewBile
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lại có chuyện để mấy thím vào phán đây.
namttn
TÍCH CỰC
11 năm
Duyệt, phệt mạnh vào em ;)
Lại có. Đấu trường cho ae

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
Chắc Apple ko muốn dân Mỹ dùng điện thoại cùi bắp
@hoangthimo2011 Đếc biết xài chưa mà nói như thánh. hay chỉ là cái mồm là tất.
@hoangthimo2011 comment ko não ah. Thế còn các hãng khác thì sao. làm như ai cũng giàu có để có tiền mua iphone 5 hay các dt cao cấp hả bạn
dragon9549
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoathuan1995 bác chỉ đc cái nói đúng thôi
Cho thi bán công khai, còn không cho cấm thì bán vơi hình thức xách tay cũng được vậy
@phaikodo Bác làm như ở đâu cũng buôn bán chụp giựt mà tồn tại được như ở Vn ah, hài
@phaikodo Bạn ui, bán xách tay ở bển là bị xách đầu đó. Chỉ có VN mềnh mới là thiên đường xách tay thôi.
@phaikodo Ở mỹ chứ ko như vn nha bác em đang sống ở mỹ đây. Số lượng mau dt trên ebay ( xách tay ) sao bằng dc số người vào store mua giá rẻ ký hợp đồng bác
minoan
CAO CẤP
11 năm
thật là phi lí cho cái gọi là bản quyền của apple
Vấn đề không phải là bán nữa hay không mà là cho Apple biết không phải cứ cấm là được. 😁
Thua Google Now rồi kêu tòa cấm à. Hèn :p
Ơ, thế hóa ra e này vẫn chưa đc bán ah :p
galaxy nexus còn ngon hơn IP4s,đứa nào nói cùi thì phồng tôm vỡ mồm😁
@changyeunang780 vâng,phán như thánh

send from 4S white using tinhte
@pupupa Tg đó đâu biết đọc chữ đâu bác, thấy ai nói cũng like cả dù bạn hay thù=))
tuannhemvd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Ga_depzai Comment cũng rẻ tiền. PR được cái gì khi hàng không bán được. Họ thích Nexus4 vì giá rẻ cấu hình ngon,còn con khác mắc hơn thì họ suy nghĩ máy khác chứ. Bạn hãy động não đi đừng nghe người ta nói rồi nói theo nhé
nemoris
TÍCH CỰC
11 năm
@100%handsome có clip so sánh rồi chứ ko phải bác ấy phán như thánh đâu. lên youtube mà xem.
vandatAT
TÍCH CỰC
11 năm
luật sư ở Mỹ là ngành hot là phải 😃
Mơ ước một thời của e voi e này đó.nói chung là vẫn lên 4.1 ầm ầm đó chứ.hơn s2 nhiều
Mình vẫn đang dùng con Galaxy nexus, thấy cũng phê chứ có gì mà mọi người nói con này cũ nhỉ. Nếu không nhầm thì chỉ có 2 máy mới lên được 4.2.1 a nhỉ . Anh Sam đòi bán là đúng rồi, dòng tầm trung với tên tuổi Nexus ngon lành cành đào .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019