Samsung phát hành bản vá lỗi màn hình cho Galaxy S24 series, mời anh em cập nhật

Pnghuy
23/2/2024 16:28Phản hồi: 106
Samsung phát hành bản vá lỗi màn hình cho Galaxy S24 series, mời anh em cập nhật
Samsung mới đây vừa tung ra bản cập nhật đầu tiên cho Galaxy S24 series, bao gồm cả bản vá bảo mật tháng 2 năm 2024. Đây là bản cập nhật mà Samsung đã hứa hẹn sẽ sửa hai lỗi ảnh hưởng đến trải nghiệm của người dùng là lỗi camera và lỗi màn hình. Mình đang cập nhật và sẽ báo cáo anh em sau.
Screenshot-20240223-230643-Software update.jpg
Khi giới thiệu Galaxy S24 series, rồi đến khi máy bán ra đã bị ngay một lỗi đó là chất lượng hiển thị giữa hai profile màu sinh động và tự nhiên chẳng khác gì nhau. Sau đó là một số lỗi nằm trong hệ thống camera. Vì vậy bản cập nhật này rất được chờ đợi từ người dùng. Bản thân mình đang dùng Galaxy S24, camera của nó thì không có vấn đề gì, nhưng màn hình thì đúng là bị lỗi hiển thị giữa hai profile màu đó.

Sau khi cập nhật xong, vào Cài đặt → Màn hình → Chế độ màn hình → Cài đặt nâng cao và anh em sẽ thấy một thanh trượt để điều chỉnh độ bão hoà của màu sắc, nếu anh em chọn hiển thị ở profile màu sinh động. Nói cách khác, lỗi hiển thị màu sắc trên Galaxy S24 series coi như đã được giải quyết.

Lưu ý là, nếu anh em bật tính năng Tông màu tối ưu thì sẽ không chọn được tính năng Cài đặt nâng cao nhé. Theo quan sát của mình, bây giờ khi anh em chọn chế độ Sinh động thì đã có sự khác biệt so với chế độ Tự nhiên rồi, anh em yên tâm nhé.
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoang559
TÍCH CỰC
5 tháng
"lỗi màn hình" ?? đó là tính năng mà
Hun cái nè
@ViệtThương92 Đẹp hơn = mõm bọn lợn à?
@Sút lợn Cùng 50% độ sáng s24u nó đã tươi hơn, sáng hơn 15pro rồi 😆 máy thằng fan óc bò mới đi bênh màn ip 😃)
thang19269
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@ViệtThương92 Ý bạn sáng hơn, rực rỡ hơn là đẹp hơn ? Hài hước nhỉ
@thang19269 Ảnh kéo trên màn dell ultrasharp, kéo hết shadow lên rồi, làm quái gì còn vùng tối, lên trên ip15 vẫn tối om ra, S24u chưa update sai màu đỏ tè le, update cái màu về đúng chuẩn luôn, sáng hơn ip rực rỡ hơn, nói thẳng là xem nội dung đều đẹp và đã hơn. Mà để ngang mức độ rực rỡ thì ss chỉ dùng mức độ sáng kém hơn ip15 cỡ 30%, tao dùng cả 2 con và s24u dùng tiêu thụ nội dung nhiều hơn ip15pro đây
May mà lỗi phần mềm chứ không phải phần cứng. Cơ mà sọc màn có fix bằng cập nhật phần mềm không. Ahihi
@hongphuc1992 Bạn đợi 13 pro max xem chừng nào cập nhật cho hết sọc màn nhé 😃
@hongphuc1992 ko bồ ơi, hàng táo thì lỗi là chịu chết k fix dc
@hongphuc1992 Đã cập nhật và rất khó phát hiện sự thay đổi khi chọn Sinh động
@hongphuc1992 Màn xanh lè update từ ip 13 đến tận ip 15 vẫn chưa hết 😆
royal19
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@klaxon Hình như đúng vì a21u của mình còn nét căng luôn
@klaxon Đọc bài đi cháu
Sáng ngày 23/2, anh Đạt cho biết bản thân cũng đã tự đưa máy từ Hà Tĩnh qua Nghệ An, vào Trung tâm Bảo hành Samsung khác. Bên đây đã xác nhận máy lỗi camera. “Trong khi trước đó, Trung tâm Bảo hành Samsung ở Hà Tĩnh xác nhận 2 lần đều không lỗi. Ở Nghệ An lại xác nhận lỗi”, điều này khiến anh Đạt không khỏi thắc mắc.
@kedote Phần cứng gia công bị lỗi thì phải cố gắng fix bằng phần mềm thôi chứ sao, cứu dc bao nhiêu thì cứu.
Vấn đề chính là ở Sam Display sản xuất kém thôi chứ gì nữa kakakKa
Mà QC là nằm trách nhiệm phần lớn của bên sản xuất chứ nhỉ? Á hi hi
@phuongvh.apple Bạn nhầm rồi, apple làm thế chẳng khác nào đem con bỏ chợ, vậy không đúng tác phong của apple, ngay cả màn hình cong hiện giờ apple cũng không đưa vào dùng vì chưa đảm bảo yêu cầu đấy thây, mà apple fix bằng phần mềm là hiểu rồi 😆
maicasio
TÍCH CỰC
5 tháng
Android càng cập nhật càng chậm, giật, nóng.
iOS càng cập nhật càng nhanh, mượt, mát.
@klaxon liên quan gì lỗi cam ?? đang nói vấn đề giật lag mà , định cùn à
Mod nên ghi là "lỗi hiển thị màn hình" thay vì "lỗi màn hình" vì ghi vậy mọi người sẽ liên tưởng lỗi phần cứng. Tất nhiên trừ phi Mod cố tình ghi vậy để tạo ấn tượng, gây tương tác và chạy KPI thì khỏi bàn.
@abbvvhh Lúc mới đọc tiêu đề mình cũng nghĩ, ủa từ lúc S24U ra mắt tới giờ có thấy lỗi màn hình (sọc, xanh...) gì đâu mà sửa =)))
Mod cố tìh đặt tiêu đề gây thắc mắc, tranh cãi để kiếm tương tác.
@abbvvhh "Tất nhiên trừ phi Mod cố tình ghi vậy để tạo ấn tượng, gây tương tác và chạy KPI thì khỏi bàn"
Rõ ràng =)))
Em minh họa thế này cho dễ :
Màn hình Samsung S23 ultra và S24 ultra trước và sau khi cập nhật, cho các bác so sánh thử. ( Lưu ý là 1 con dán cường lực).
Man hinh samsung s24 ultra 2.jpg
Man hinh samsung s24 ultra 1.jpg
@wenquan Trước nhìn nó nhạt. Sau nó đậm. Tag lộn tên rùi cha ơi
@wenquan Ban đêm bác tắt hết đèn, để độ sáng 0-5% rồi lướt xem các màu xám đen có hiện tượng bị nhiễu hạt không là biết, cái này có máy bị nặng có máy bị nhẹ hoặc không bị không thấy Sam lên tiếng về vấn đề này nên ko biết bị phần mềm hay phần cứng nữa. Thực tế bác dùng thấy bình thường thì thôi nên bỏ qua chứ test soi kỹ lỡ thấy thì lại khó chịu hahaa.
wenquan
TÍCH CỰC
5 tháng
@nhunhien89 Ok bác, cái đó chắc có, nhưng mình bỏ qua được.
wenquan
TÍCH CỰC
5 tháng
@Salamanderslmd Ok bác 😃
Thế mà cứ bảo chả bao h lỗi. Thà k cho chỉnh, cho chỉnh rồi tặng lỗi bao lô cho ng dùng thì tự thọt mình rồi😃
@MoonBreathing Ai dám tự xưng chả bao giờ lỗi đâu nhỉ, thấy Sam fix xong màn hình hiển thị đẹp quá nên tức ah.
@nhunhien89 Ko tội chứ, thấy mấy thằng chỉnh màu lòi cả mắt ra mà vẫn nhợt nhạt. K tự tin làm ra 1 sp mà mọi ng đều thấy đẹp nên ms đổ trách nhiệm cho ng dùng. Chứ táo thì cứ auto dùng chả cần chỉnh, k có 1 thiết bị nào của táo mà ng dùng phải mất công chỉnh cả, ai cũng hài lòng nên doanh số cạp 90% ngành. Còn chỉnh cho lắm vào thì ng ta cũng mua dòng A đứng chót doanh số top 10😃
@MoonBreathing Xlkcgv, ctknxl 😆
@MoonBreathing Đuối lý lại lấy doanh số ra khè, màu nhợt nhạt chỗ nào đưa hình xem thử nào.
Tội ng dùng mua phải cái điện thoại chưa hoàn chỉnh đã bán ra, lỗi tùm lum. Nhìn sự chỉnh chu của Apple mà học nhiều vào
@sốt-siêu-vi-sốt-phát-ban-2024 Ku này cứ thích đi thọc lợn làm cả đàn kéo ra éc nhặng xị.
@sốt-siêu-vi-sốt-phát-ban-2024 Tôi phải học ông nhiều đấy, cmt sao mà cho người ta bay vô chửi nhiều để lên huy hiệu VIP để đi khè mấy thằng bạn mà mãi chưa được. Thiệt là kém cỏi
@Sút lợn Coi vậy mà vui, bài nào mà ko thấy dấu răng ổng là hơi buồn à =))) cmt vô tri vô giác mà cả đám vô cmt mới hay
@notlove2402 Thọc lợn thì cả đàn kéo ra éc đúng rồi còn gì.
Hay
Đúng là YẾU VÀ KÉM
alphi
TÍCH CỰC
5 tháng
Đâu đâu. Mấy thím nói ss ko lỗi đâu rồi. Chỉ có apple mới có lỗi chứ. ( xin lỗi mấy bác fan ss chân chính)
@wenquan Xin cái hình so với màn iPhone bạc phếch ra xem nào 😁
wenquan
TÍCH CỰC
5 tháng
@Vũ_Optimis Bán ra sản phẩm hơn 1k$ mà lỗi cả loạt. Đủ biết kiểm soát chất lượng lởm cỡ nào.
@wenquan Hơn 1k cg lỗi đầy ra mà. Thằng nào chả thế bạn. ^^
emhungken
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Cập nhật màn hình đẹp hơn hẳn. Thích cái màu rực rỡ
@emhungken sao mình ko thấy thay đổi gì hết nhỉ ?? kéo cái viviness lên hết cỡ vẫn vậy,, như cũ
phimyo
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@SieuBanana Mình mới mua cũng thấy giống như bác, làm sao bây giờ
LEHUYEN
TÍCH CỰC
5 tháng
Chuyên gia gây chiến với text "lỗi màn hình" !
@LEHUYEN lập lờ đánh lận con đen
Đã Ok rồi. Mình chạy bản Rom qua máy tính. Lúc chưa có official. Anh em nên clear cache, data hay Factory reset cho nó ổn định. Nếu ai rành thì xóa luôn các catlog đã lưu trên máy. Máy ultra của mình ok. Thường thì lỗi hệ thống điển hình là Fw thì nên khôi phục cài đặt gốc sau khi lên sẽ giúp xóa bỏ các lỗi. Mình có kinh nghiệm khi xem các abrn ghi lỗi trẻn các rom mod của mình trước kia. Tuy nhiẻn trên Android 13 trở đi thì sam noa có tool gợi ý chạy ngay sau khi update Fwđos là Gallery app booster. Nhưng mình nghĩ nên vào cwm chạy là hay nhất. Ý kiến cá nhân. Hahahah
@pond1597 Dữ liệu thì sao lưu và khôi phục thế nào cho nhanh gọn vậy bác. Chứ mình sao lưu từ iPhone qua cả đống dữ liệu, ngại Factory Reset quá.
sao năm nay sam mất nhiều thời gian để triển khai one ui 6.1 vậy ta
@Nguyen.Duy.Anh Đợt 24 Series ra nó gô cổ cả đám họp hành đó. Chắc quánh giá lại tánh năng nên lâu
hoang559
TÍCH CỰC
5 tháng
@Nguyen.Duy.Anh có tính năng AI rùi ai mua S24 nữa; samsung trì hoãn là phải
Hun cái nè
wenquan
TÍCH CỰC
5 tháng
Đã lên, thấy màn không xấu như ngày trước, nhưng cảm giác vẫn chưa bằng được như S23ultra
buiducchi
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Mình cần update cho camera hơn, còn vụ bị ..... app vẫn bị, điển hình vô messenger vào vẫn bị đứng hình, ko thao tác dc 😅😅
@buiducchi Messenger của mình thấy bình thường, vừa rồi đọc bác nào đó cũng bị tương tự kêu tắt bong bóng chat đó bác thử xem.
cái mọi người thích và khen màn samsung là nó rực rỡ chứ k phải điều chỉnh kiểu "chân thực" như apple, nên điều chỉnh như màu lcd là nhiều người la ó cũng phải, ai cũng biết nịnh mắt hơi giả tạo nhưng phần lớn người dùng cũng thích màn rực
cùng 1 ảnh mà mấy joom trc thấy lệch màu sp với tab s9 kinh khủng, màu đỏ tươi mà ra thành màu đỏ gạch trên s24u, nay update lại xem là giống hệt màu nhau rồi, lồi từ thằng dev code màu sai chứ ko có lỗi phần cứng
@ViệtThương92 vậy đuổi thằng dev là được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019