Samsung ra mắt smartphone cho GenZ tại Việt Nam - Buổi chèo SUP chụp hình trải nghiệm với A52/A72

Chill With Dan
20/3/2021 7:59Phản hồi: 62
Samsung ra mắt smartphone cho GenZ tại Việt Nam - Buổi chèo SUP chụp hình trải nghiệm với A52/A72
Samsung đã chính thức tổ chức buổi ra mắt thế hệ Galaxy 2021 chính thức tại Việt Nam. Không khí của buổi lễ trở nên đầy sôi động hơn khi có sự góp mặt của hai gương mặt đại diện cho thế hệ GenZ là ca sĩ Quân AP và diễn viên Trang Hý.

Mục tiêu của Samsung với dòng sản phẩm Series A lần này là hướng đến thế hệ GenZ (13-24), lớp ngừoi dùng có nhu cầu giải trí và sáng tạo rất nhiều trên một chiếc smartphone. Sau đó chúng mình có di chuyển đến khu vực trải nghiệm sông nước với điện thoại ở quận 7, Tp. HCM.

Trong buổi ra mắt, ca sĩ Quân AP và diễn viên Trang Hý cũng đã chia sẻ rất nhiều về thói quen, hoạt động của GenZ trong thời đại hiện nay thay đổi và sáng tạo như thế nào.

Nghiện kết nối, luôn sáng tạo, thích học hỏi, không theo khuôn mẫu chính là những yếu tố của GenZ

Năng động, trẻ trung, sáng tạo và luôn muốn giữ kết nối mạnh với thế giới xung quanh. Phiên bản A52 5G là một trong những sản tầm trung có kết nối 5G tiên phong siêu tốc độ đầu tiên.

Các phiên bản khác không có 5G cũng đặc biệt được tập trung vào camera, Zoom quang học 3x, siêu chống rung Super Steady. Bộ lọc màu với 99 màu khác nhau, hiệu ứng Emoji.

Ngoài ra, A72 cũng có chuẩn chống nước là IP67 để các bạn trẻ tự do trải nghiệm và sáng tạo.

Nhiều phiên bản và mức giá phù hợp để các bạn trẻ GenZ có thể dễ dàng tiếp cận.

Sự kiện tiếp tục nhưng thay đổi điạ điểm, Sau khi các khách mời di chuyển đến quận 7. Tại khu vực hồ Bán Nguyệt gần cạnh Cresent Mall, từ 15h chiều đến 18h tối, mình cũng đã tham gia các hoạt động song song với việc thử các tính năng camera trên Galaxy A52 và A72.

Quảng cáo

Khi đến Chloe Gallery, tụi mình được phát một bộ KIT của Samsung bao gồm các vật dụng như quần, áo, khăn tắm, dép,… để tham gia các hoạt động vui chơi dưới nước.

Các khách mời đến từ nhiều nơi khác nhau, chúng mình cần làm quen, chọn bạn để lập đội thi đấu với nhau. Ban đầu mình may mắn tìm được một anh bạn rất dễ thương, thân thiện và tháo vát.

Sau đó, mình tiếp tục đi tìm thành viên thì bắt đội được với anh nhiếp ảnh gia Chu Việt Hà, chị gái xinh xắn đã có kinh nghiệm chèo SUP 2 năm đến từ Hoàng Hà Mobile và một anh tên Huy biết võ KUDO. Xem ra team mình khá full giáp.

Mình vừa đi thay đồ xong

Quảng cáo

Sau đó bọn mình được phổ biến cách chơi SUP, phân chia công việc và chụp ảnh luân phiên.

Các loại SUP rực rỡ sắc màu.

Bắt đầu vào cuộc chơi.

Buổi chiều nắng rất đẹp, cảnh sông nước và màu sắc của SUP rất mời gọi chúng ta chụp hình luôn.

Mình đã xuống thuyền để… đi cổ vũ rồi nè mọi người. Mình cũng muốn chèo lắm nhưng mỗi đội chỉ cho 2 slot để chèo thôi nên team mình quyến định dành slot cho ngừoi chị đã có kinh nghiệm chèo SUP, và và anh Huy có sức khỏe tốt. Còn lại sẽ đi thuyền theo và dùng A72 để chụp hình.

Chú khủng long hư hỏng…

Đa phần là chụp bằng camera chính với AI, chụp tele 2X/3X/…, chụp góc siêu rộng.

Team mình nè mọi người. (Ảnh chụp bằng A72)

Với bộ 4 camera 64MP có chống rung quang học, ảnh chụp từ camera Galaxy A72 cho chất lượng rất tốt, ghi lại những khoảnh khắc thú vị trong cuộc đua chèo SUP.

Mời mọi người xem ảnh chụp được bằng A72 nhé:

Đợt chèo SUP thứ 2 thì team mình đã về nhất do có 2 vận động viên quá xịn.

Màu hoàng hôn

Có thể ngắm nhìn được Cầu Ánh Sao từ dưới sông

Team mình selfie bằng A72.
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đan anh ơi
nlht
TÍCH CỰC
3 năm
@❤️ Yêu Gái Đẹp Tự trọng đi nice guy 🤣🤣🤣
I AM PISCES
ĐẠI BÀNG
3 năm
@❤️ Yêu Gái Đẹp có chèo xuồng chung không mà rớt moẹ nó đâu cục liêm sỉ rồi..=)))
varentive
ĐẠI BÀNG
3 năm
@❤️ Yêu Gái Đẹp 😆 yêu thích thì nói rõ cứ kêu kêu ai biết muốn gì.
catbui01
TÍCH CỰC
3 năm
Có vẻ như Samsung muốn đổ bê tông phân khúc giá rẻ nhỉ.
@catbui01 Tầm trung chứ GDP 2020 ~3.5k$ thì chưa phải giá rẻ với VN 😁
catbui01
TÍCH CỰC
3 năm
@hieu282828 Nhờ nó quảng cáo nhiều trên Tinh Tế thì chúng ta mới có chỗ chém gió, xả stress đấy bác ạ 😁
@hieu282828 Ngấy thì đừng đọc. Chỗ làm business chứ cái chùa chắc?
Cười vô mặt
tranquan94
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hieu282828 Ai bắt đọc làm chi mà ngấy?
Mẫu dễ thương ngây ngất mà người chụp hình không đẹp gì hết trơn.
Không chụp tôn lên được nét đẹp thanh tú, tâm hồn, xinh xắn của người con gái trong hình.
XBlue
CAO CẤP
3 năm
@Bảo hộ moto Tài Đạt Chụp tôn lên tâm hồn là sao
Cười vô mặt
@Bảo hộ moto Tài Đạt Tâm hồn là ra đảo nhá
Cười ra nước mắt
@Bảo hộ moto Tài Đạt Thôi thôi bạn ơi. Ông chụp có tâm đấy để ko phải xin lỗi a em cánh đàn ông chúng mình.
Raspberry
TÍCH CỰC
3 năm
@Bảo hộ moto Tài Đạt chả thấy ai bảo Đan Anh có tâm hồn bao h
I AM PISCES
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Raspberry nói khẽ thôi bro =))
Đẹp quá
xinh quá đi ^^
Đưa mấy hàm log này mấy ông ngồi dưới mấy ai biết 😆
Thuê toàn các Diễn viên vs ca sĩ dùng iphone
Khang 5755
TÍCH CỰC
3 năm
Vui vẻ với nhau và trải nghiệm Samsung GALAXY A.
Trời ơi, đi xuồng phải mặc đồ bơi chụp hình chứ
@hoangminh2018 Chủ tịch lo ngại tâm hồn bị quấy nhiễu nên cấm
wire_EDM
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangminh2018 Lại chuẩn rồi haha
hovaqu
TÍCH CỰC
3 năm
Lần sau chụp mẫu thì chụp cận cảnh để người ta còn zoom.
mấy anh marketting lại bày trò moi tiền của cty đây mà!?!
máy này chắc cũng dành cho dân công nghệ và thư ký giám đốc sài nè
Quan tâm đến máy thì ít mà ngắm Mod Anh là chủ yếu.
Mình định mua làm máy phụ nhưng thấy em Đan làm mẫu bài này nên mình sẽ ko mua nữa. Tại em Đan lấy chồng rồi.
@airwalker xàm ghê
David H
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Chill With Dan
Cười ra nước mắt
wire_EDM
TÍCH CỰC
3 năm
@airwalker Ván đã đóng thuyền còn có xà beng nha bạn, đinh rỉ sét còn có rp7, keo 502 còn có axeton.... nên bạn cứ mua làm máy phụ vô tư đi hahaa
Mình cũng có cái quần giống hệt của đan anh 😃
MrNghiaIT
TÍCH CỰC
3 năm
Dòng a 2021 đẹp thật, ảnh chụp cũng ngon
Sao samsung không thông báo để người khác tham gia gì vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095