[SAS 2013] KIA ra mắt thương hiệu con Horki ở Trung Quốc, mở màn với một mẫu concept

levuongthinh
25/4/2013 3:31Phản hồi: 20
[SAS 2013] KIA ra mắt thương hiệu con Horki ở Trung Quốc, mở màn với một mẫu concept

Trong khi các hãng khác bận bịu với việc ra mắt những mẫu xe mới của mình tại Thượng Hải, thì KIA lại bận rộn cho việc giới thiệu một thương hiệu con hoàn toàn mới. Thông qua công ty liên doanh của Trung Quốc là Dongfeng Yueda Kia (DYK), hãng sản xuất của Hàn Quốc đã giới thiệu thương hiệu con mới tên là Horki cùng với đó là một mẫu concept có tên đơn giản là Horki Concept.

Cái tên Horki được ghép từ 2 từ tiếng Hoa là “Hor” và “Ki”, dịch sang tiếng Anh là “China driving”, tạm dịch sang tiếng Việt là “lái xe ở Trung Quốc”. Theo đề nghị thì thương hiệu này chỉ bán xe ở thị trường Trung Quốc, và mẫu sedan concept này sử dụng bộ khung gầm của KIA Forte đời 2014.

Hiện tại chúng ta chưa có thông tin nào về mẫu concept mang thương hiệu Horki này ngoài một số hình ảnh từ KIA và hình ảnh chụp tại SAS 2013. Nhìn phần đầu thì Horki Concept giống giống với Nissan GT-R, không biết các bạn có nghĩ như mình không?

20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mẫu xe này đẹp đấy chứ.
mẫu xe quá đẹp, sao tại VN không ra hẳn luôn ta. tại VN mình toàn xe xấu không hà.
Xe gì mà đẹp thế. Kia từ khi bán cho Huyndai lột xác hoàn toàn. Đúng với tiêu chí của chủ tịch Kia là phát triển xe sành điệu cho giới trẻ. Hi!
hôm qua đứng chờ đèn đỏ gặp 1 chiếc kia 2 cửa,nhìn k rõ tên dòng xe nhưng mà phải nói ngoài cái logo KIA ra thì đẹp từ đầu tới bánh 😁
Ước mơ con Santa Fe lâu rồi.
Xin lỗi mấy bác Kia, em biến đây
@tranganhtuan Không sao bạn ơi.Kia và hyundai là người 1 nhà rồi mà
UPPERCASE
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mẫu xe nhìn giống giống Bentley
Ở Việt Nam, Kia 2 cửa thì chỉ có Kia Koup
@UPPERCASE chiếc đấy rinh về tới nhà thì khoảng bao nhiêu?cá nhân mình nhìn ở ngoài thấy em nó tới toyota 86 đẹp ngang ngửa
UPPERCASE
ĐẠI BÀNG
11 năm
@luxifex Chiếc này phải không, hình như cỡ 7~8 trăm triệu

đời 2014
@UPPERCASE chuẩn bác ạ,ở ngoài màu trắng nhìn đẹp lắm.Mà giá còn thấp hơn civic nhỉ?
Ko thích KIA lắm, thấy thương hiệu nó "bèo bèo" sao ấy 😔
CloudNine
TÍCH CỰC
11 năm
Kia Cerato Koup (bản nhập) hoặc Kia Forte Koup (bản Trường Hải lắp ráp). Giá niêm yết khoảng 750tr, mua thì phải cộng thuế và ra biển số thì thêm 100 triệu nữa.
xe đẹp nhỉ!!
stockplayer
ĐẠI BÀNG
11 năm
chinese driving ########## nghe là chán vãi 😁
guess12
ĐẠI BÀNG
11 năm
KIA giờ cũng chuẩn rồi có tiền bác thử mua mấy em ngang giá camry đi ,đẹp sang và full option cho bác luôn
Sang năm xe 5 chổ sẽ đại hạ giá, mấy bác chuẩn bị đạn nha

http://vtc.vn/31-375373/oto-xe-may/o-to-5-cho-sap-dai-ha-gia.htm
giangcc18
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đẹp nhỉ, trông như lexus GS350
Bocubi
TÍCH CỰC
11 năm
Mẫu này còn đẹp hơn cả các mẫu của thương hiệu mẹ

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
xấu
Phanmemvang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đồng ý với mấy bác là xe KIA có thiết kế đẹp, nếu bỏ cái logo KIA ra thì nhìn sang trọng lắm! Lấy con K3 minh họa. Mình vào xem xe này nhiều lần, option đủ cả (có cả welcome light...), thiết kế đẹp mắt. Nếu K3 không phải của KIA mà là 1 hãng nào khác thì thôi luôn. Sao KIA không xây dựng hẳn thương hiệu con cho dòng xe cao cấp như Acura của Honda hay Lexus của Toyota?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019