sau nhiều năm ăn mì và miệt mài suy nghĩ... đã cho ra sản phẩm....=))

wytuanonline1209
17/11/2011 6:53Phản hồi: 41
"bí kíp ăn mì ko phải rửa tô"
1. đổ vừa nước...ko nhiều mà cũng ko ít...vì nhiều nước quá...bạn sẽ húp nước ko hết, ít nước quá...mì sẽ mặn cũng ko húp được hết nước...
2.bạn nào ăn cay thì lưu ý...cho cay vừa vừa thôi...cay quá các bạn cũng sẽ ko húp được hết nước....

đó là các bước chuẩn bị ăn...
về nguyên lý cơ bản các bác phải ăn sạch, ăn hết cả nước lẫn cái, cả hành phi đến hành lá......

tới đoạn quan trọng.....

sau khi ăn hết các bác nhớ để tô vừa ăn xong xuống dưới đất, chỗ thoáng mát, ít người qua lại.....mục đích duy nhất là để kiến có thể đến và kiếm ăn trên cái tô của các bác...

nếu kiến lên kiếm ăn....sau đó khoảng 24h vậy là cái tô đã tương đối sạch...các bác có thể đổ mì ăn tiếp.....

nếu kiến ko lên...thì tô mì của các bác có vấn đề....nên đi bác sĩ...=))
hoặc có thể nhà các bác quá "sạch"...đến kiến cũng ko còn thức ăn thừa nên đã bỏ về quê hết....ko sao lúc đó dùng nước rửa chén rửa vẫn chưa muộn.....=))

mấy lời chia sẻ....các bác cứ làm theo...ko vấn đề gì...nếu có vấn đề thì đi bác sĩ nhé!.......=))))))))))))))))))
))))))))))))))))))))))))))))
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác này là vua làm biến nè:adolf:
trung__123
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vua phải gọi là cụ mới đúng . Làm biếng vô đối :-t
kekeke chính xác roài bác àh😃
Chẳng hiểu gì cả? Ai giải thích hộ mình chuyện gì đang xảy ra ở đây với!

Chào mừng bác đã quay trở lại :dance:
Ăn mì kiểu như bác ấy thì cũng mau hỏi bác sĩ thôi. Kinh nghiệm của em là ko mua mì gói mà mua mì hộp/ mì bát ấy! Ăn xong bỏ sọt khỏi phải lo rửa 😆
cái này gọi là tiết kiệm thời gian sinh thái....=)). để thời gian đọc tinhte.vn

---------- Post added at 04:40 PM ---------- Previous post was at 04:38 PM ----------

cái này dành cho những ai say mê nghiên cứu sinh học và tin học......ăn mì mà không cần rửa tô thì thix quá còn ji....=))
hồi còn nhỏ bác mình bảo là nếu thức ăn mà con ng ko ăn hết và vứt ngoài đường thì sau 12h đêm ma quỷ sẽ hiện về ăn hết , mình ko tin và thử bốc nắm gạo vứt ra ngoài đường đến sáng ngày hôm sau thì ko còn 1 hạt nào, hix
Nếu ông bác mà bảo vức tiền thì khổ bác roài keke😃
cái đó không phải ma quỉ ji đâu......chắc kiến hay côn trùng nó ăn đấy...đừng ngạc nhiên và bối rối...
lockseam89
ĐẠI BÀNG
13 năm
đúng là làm biếng cũng có nhiều cách quá bác nhỉ, ăn zậy đỡ tốn rất nhiều đó bác ví dụ như:nước, mì, hành,cặn,nước rửa chén,hao mòn mút rửa chén...tính tổng chi phí như vậy thì khoảng ăn một ngày 3 gói thì có lẽ hoàn vốn thành 1 gói mì roài:p
Sao mình đọc mãi mà chẳng hiểu gì cả? Hay là có hình ảnh đính kèm nhưng mà mình ko load được? Có ảnh ko chủ topic?
cai ong nay buon cuoi. chuyen dua cho vui ma 😃. sao quan trong hoa no' len the? ps: chao mung tai xuat giang ho. ))))
leoxuu
TÍCH CỰC
13 năm
cứ tưởng bác chủ ăn xong rồi lăn ra ... liếm
bác này nói đúng....tiền nước jio lên quá...để bữa nào em thử ăn hủ tíu nghiên cứu sao ko mất tiền koi...=)))

---------- Post added at 11:05 PM ---------- Previous post was at 11:03 PM ----------

có ji đâu bác...chơi cho vui đó mà....mình nghĩ cũng dễ hiểu....ráng đọc thêm lần nữa 😁

---------- Post added at 11:06 PM ---------- Previous post was at 11:05 PM ----------

hồi đầu cũng định vậy...nhưng làm vậy ko kinh tế và mất thời gian...nên đổi cách...thấy cách này là hợp lý=))

---------- Post added at 11:07 PM ---------- Previous post was at 11:06 PM ----------

hồi đầu cũng định vậy...nhưng làm vậy ko kinh tế và mất thời gian...nên đổi cách...thấy cách này là hợp lý=))
Potay.com Không còn gì để nói nữa!
Post by NOKIA N82.
Bô lô ba la. Cà la xí muội. 8 tiếp đi chứ nhỉ.
Post by NOKIA N82.
mấy bác cứ rối lên....nghiên cứu khoa học mà...phải để từ từ...em định ráng nâng cấp lên ăn hủ tíu để nghiên cứu sao ăn mà ko mất tiền... bác nghĩ sao...=))
Đã sang ngày mới rồi. Đi nghỉ đây, nghỉ lấy sức để cầy.
Post by NOKIA N82.
Học đi đọc lại, đọc tới đọc lui vẫn chưa hiểu rõ thâm ý của topic ở đây là gì! Cố gắng móc tay vào miệng để cười nhưng chẳng thấy chi tiết nào buồn cười cả. Có lẽ máy tính của mình cùi bắp, ko load được ảnh minh hoạ của bạn nên ko hiểu rõ vấn đề. Bạn up lại ảnh được không?
BB G9!
Post by NOKIA N82.
lockseam89
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thì ăn nợ, mang họ Hứa, rồi tiến tới là ...............họ quỵt là k mất tiền thoai. cùng lắm thì quỵt hoài thì mất tiền mua nước rửa vết thương và bông gòn thôi:p.

Giải pháp tốt nhất là k ăn uống gì, vì kiểu gì cũng tốn: nước xả bồn cầu:p, giấy vệ sinh;)...

---------- Post added at 09:09 AM ---------- Previous post was at 09:07 AM ----------

làm gì có ảnh trong này bác, đọc mà k hiểu được ah, bác chủ gõ tiếng việt mà chứ đâu phải tiếng tây, tiếng latinh chi mô.:mad:
hehe. bác nói chuẩn....vậy là chắc chắn phải tốn tiền rồi....ko tiền này thì tiên2 khác...
vậy em sẽ tiếp tục mở rộng nghiên cứu trên....>ăn cơm ko cân2 rửa chén > ăn nhậu ko cần rửa chén....mở rộng hơn...>ăn tiệc ko cần rửa chén... mở rộng hơn nữa > ăn tập thể ko phải rửa chén....bác nghĩ sao...(haha. những người lười luôn làm nên thế giới....)=))
lockseam89
ĐẠI BÀNG
13 năm
hè hè, nếu bác có thời gian rảnh rỗi thì cứ nghiên cứu 🆒. mình xin đóng góp trong 1 trong 4 cái trên ăn mà không phải rửa chén như sau:
"ăn cơm không phải rửa chén" nếu ăn một mình thì chịu khó đầu tư chi phí ban đầu một chút là 20 cái chén(loại chén nhựa rẻ tiền), sau khi ăn xong chiếc chén đó, đưa ra để một nơi mà có thể mưa, nắng, gió tiếp xúc được và xếp thành thứ tự để còn để chén thứ 2. cứ thế tiếp tục, ăn xong chén thứ 2 ta cũng làm giống như chiếc thứ 1...........................

cho tới khi chén thứ 20 được ăn xong và đưa ra xếp, tới lúc lúc chén thứ 21 thì lúc này chúng ta quay lại lấy chiếc chén số 1....vì lúc này chiếc số 1 cũng đã quá sạch roài....chúng ta k phải bỏ một chút công sức và hao mòn vật dụng nào cả mà nhờ vào thiên nhiên sẽ rửa giùm chúng ta:p .

còn 3 kiểu ăn k rửa chén còn lại thì cũng có thể áp dụng theo chiêu trên.

Cho tới một lúc nào đó, chúng ta sẽ được nhận những bằng cấp như sau: bộ giáo dục và đạo tạo sẽ cấp cho cái bằng là "ĐẠI NHÁC" thay vì " ĐẠI HỌC".;) Sở y tế sẽ cấp bằng là "ĐẠI PHẨU" thay vì "TIỂU PHẨU", Triều đại Nhà Thanh sẽ cấp bằng là "ĐẠI NHÂN" thay cho "TIỂU NHÂN"......:p
Chài ơi, bác này nghiên cứu còn ác liệt hơn chủ topic nữa nè, mang tầm cỡ vĩ mô quá , bái phục 🤓
lockseam89
ĐẠI BÀNG
13 năm
Quá khen, quá khen tại hạ đây không dám.:p vẫn đang còn chờ chủ topic nghiên cứu thêm
bt thôi có j mà bái phục, mình còn nghĩ ra nhiều trò hay hơn
Hì, vì mình có bao giờ nghĩ ra được vậy đâu , rửa chén chậm là bị ăn đòn liền :p
bác nói chuẩn.....để em ghi chú vào sổ khoa học...... ráng phát huy ....haha. nhờ những người như em với bac1thi2 thế giới mới có máy giặt, máy rửa chén..nồi cơm điện.......v.v mà dùng....=))

---------- Post added at 07:36 AM ---------- Previous post was at 07:34 AM ----------

chính vì để tránh bị ăn đòn....hãy sáng tạo trong mọi hoàn cảnh nhé....mình thích những ý tưởng...khìn khìn...=))

---------- Post added at 07:37 AM ---------- Previous post was at 07:36 AM ----------

bác gop ý vài mẹo...cho anh em học hỏi đi...like mạnh
lockseam89
ĐẠI BÀNG
13 năm
ăn mì làm gì cho tốn tiền , mì ăn chỉ 1 chốc là hết, mua kẹo cao su mà ăn, cả tháng vẫn sài được
tháng đó mà em nhai cục kẹo cao su đó...thì...em hết sức lên tinhte.vn mà comment...vấn đề là em luôn có gắng giải quyết những thứ còn lại sau mỗi bữa ăn...=)).tội nghiệp các dì, các mợ...sau khi ăn lai phải thu dọn... (mang tính chất hài hước thôi bác nhé...)

---------- Post added at 07:09 PM ---------- Previous post was at 07:07 PM ----------

lockseam89
ĐẠI BÀNG
13 năm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019