sh việt

nguyentam91
13/4/2015 16:6Phản hồi: 155
Tình hình là e định mua sh việt 125 mà không biết nên chọn màu gì cho dễ trang trí và nhìn xe hợp với tuổi của e, lúc đầu thấy màu đen rồi dán tem các kiểu màu đỏ kèm vành đỏ nữa các bác thấy sao ạ, e sơj màu trắng nhanh bẩn mong các bác tư vấn giúp e được không ạ. E cảm ơn ạ, e 24 tuổi ạ
155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

màu trắng hoặc đen lên sporty sơn mâm tay dắt thôi là chuẩn sạch đẹp cứng cáp
@squareslaw thank bác nhiều ạ , e hơi dốt độ tí, bác nói chi tiết thêm tí nữa giúp e dc ko ạ, à đen có cần dán giả carbon không bác
@nguyentam91 Đừng dán gì hết cứ lên mặt nạ thông gió như sh ý , sơn mâm tay dắt màu đen nhám rồi gắn thêm đồ chơi như bao tay tay thắng kính chiếu hậu các kiểu là đẹp thôi , nếu muốn dán thì mua mấy cái tem con nhỏ nhỏ tên mấy thương hiệu đồ chơi xe đua đó dán lên nhìn cho nó thể thao
đừng mua sh, mà cứ mua đi rồi sẽ hối hận
70 triệu chỉ để đi lại , mà sh k xứng với số tiền đó bỏ ra đâu, xe thiết kế xấu xí, chạy ăn xăng, to nặng , dàn nhựa ọp ẹp, toàn là nhựa
thích thì mua, nhưng khi mua xong mới thấy mình ngờ u!
@haiandduyen Vớ vẩn thật. Đấy chỉ là suy nghĩ của riêng chú thôi : ))

Xe tôi đi, tôi thấy hài lòng vs nó thì lên đây chia sẻ. Chứ tôi có khen hay chê thì cũng chẳng ảnh hưởng gì đến hòa bình thế giới. Ng ta thích thì ng ta vẫn mua, ng ta ko thích thì ng ta mua xe khác.

Nói chung là suy nghĩ của chú vẫn bồng bột quá.

Nếu thấy bức xúc thì cứ viết hẳn 1 topic trên đây nè. Nhưng nói trước cũng chẳng ích lợi gì đâu 😆. Độ 1 2 hôm là chìm mất xác ah.
@haiandduyen Vãi cả so sánh, nghe bác nói t cứ liên tg bác đang nói sh trung quốc, sh mà ko đáng mua trong dòng scooter high class thì nên mua con nào ngoài nó nhỉ, ko lẽ mua liberty, sh ý thì giá quá cao
@nguyenkingbida nói thật với các anh nhé
có tiền thì mua sh nhập mà đi
k có thì mua yamaha đi
còn sh việt nhìn như con hàng lởm, vừa thô vừa , nhìn sinh gớm
em thua a một tuổi hả, a mới mua SH 125 luôn, màu đen, a thì chưa sơn phết gì hết do chưa lấy cavet, nhưng mà a sẽ sơn lại thế này nè

Nhưng mà trước khi sơn phết thì mình sẽ đi lại máy với bài super xe đạp điện 😁
bài độ này chi phí max 1tr4 ko tới, bác vào hội SH mien nam - southern Vietnam SH club trên face tham khảo , máy bốc + êm hơn zin nhiều, mình đã chạy thử xe a e trong hội đi bài này, chạy kế xe zin ko nghe tiếng xe mình luôn 😃
@Trường Nguyễn - Evergreen THAnk bác nhiều ạ, con trên bác đưa ra là làm hết nao nhiêu đấy ạ, nhìn đẹp quá. Hi
quên nếu e ở mien bắc thì vào hội SH mien bắc nhé, nhưng nghe bảo ngoài đó độ chế xe mắc hơn trong này
đang cần tư vấn mua màu gì, sơn phết thế nào chứ ko phải là nên hay ko nên mua SH việt nên các bạn đừng cãi nhau chi
Mình mua Sh Việt được gần 1 năm nay. Có đôi chút cảm nhận
-Mọi người bảo ăn xăng, xe mình 150 mà 2.3-2.4l/100Km
-Sh nhập đi sướng hơn Sh Việt. Mình đã đi thử cả 2 và thấy Sh Việt thích hơn: Êm hơn, động cơ không kêu to và ăn xăng cũng ít hơn nhiều.
-Phí tiền. Thực sự mà nói đi không những thích mà còn được để ý hơn, đi làm ăn hay giao dịch cũng dễ hơn. Nói chung là em thấy đáng đồng tiền bát gạo. Nên mua!
@Phu1306 cứ kệu gọi mọi người mua để sai sách giống mình
bác ác thế
sao bác k kể khuyết điểm và sai lầm
thật thà 1 lần có đáng k
xe sh xấu vãi, nhìn tởm
có cho mình cũng k thèm đi
mà thích thì cứ mua , đẻ rồi xem mình có nói đúng k
cứ mua về trải ngheiemj đị rồi khắc biết
đừng nói nhiều
klong1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@haiandduyen Anti honda là đây, topic nào cũng thấy dìm hàng honda rồi lại kêu sh chạy cảm giác lái còn thua sirius thần thánh của bác ấy nữa chớ.
tan.hd
TÍCH CỰC
9 năm
@klong1 SH mà no phán còn thua Si =))) vãi đậu hủ trong đầu 😁
E cảm ơn các bác đã góp ý cho e ạ, có lẽ e sẽ chọn màu đen và làm theo cách các bác đã góp ý, hì, e cũng có tham khảo gg rồi nhưng muốn dc đánh giá tốt nhất từ các bác đã trải ngiệm, màu trắng và đen, hi
SVSAIGON
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyentam91 Mua r làm bài review cho ae
cứ mua đi, rồi sẽ hối hận đây
để rồi xem
Sh 125i Việt Nam! Bây giờ bao nhiêu ấy nhỉ? Thấy trên honda để 65 mà coi trên chợ tốt toàn 65-70 mà xe 2nd mới đau. Bác nào giải thích hộ e cái. E đang dành tiền lấy 1 con 125i trắng

Gửi từ iPhone 6 GOLD của tôi sử dụng Tinhte.vn
@scg0369 Bác nào trả lời giúp em với

SVSAIGON
ĐẠI BÀNG
9 năm
@scg0369 Giá đó là đầu năm 2015 đã như v r bn , vì nhà máy nó chơi chiêu cung ứng mẫu Sh ít lại vă hiện tại m gọi nhiều đại lý cũng hết sạch hẹn tháng 5 sẽ có đợt hàng về tiếp =.=.
klong1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@scg0369 Giá đó là để tham khảo thôi nhé.
@SVSAIGON Thanks bác. Ra là vậy vì hàng hot nên nó làm giá. Chắc em để sang rằm tháng 7 mua nó ổn giá hơn nhỉ

e hỏi màu xe dễ dàng làm đẹp với lại trẻ trung so với tuổi của mình thôi ạ, mỗi ng 1 sở thích nhưng cái chung thì vẫn phải có, hì, chốt là màu đen và trắng rồi nhưng điều e băn khoăn là 2 màu đấy có nhanh xấu và xuống màu không ạ, e cảm ơn các bác nhiều ạ. à các bác đừng gây war nữa nhé, hi, hòa bình là tốt nhất ạ
thường mình đi đường thấy người ta chuộng màu trắng nhiều hơn, nhưng vì sở thích kiếp đỏ đen của mình nên mình chon màu đen cho tong xuyệt tong ấy mà 😁
KOP_2909
TÍCH CỰC
9 năm
Cảm nhận SH 150 Việt sau hơn 1 tí xíu ( 15k km )
Độ ăn xăng: Đầy bình xe mình đi tầm 350km đường hỗn hợp ( Từ Tây ninh lên Sài gòn tầm 100km và chạy trong nội thành )
Đã test thử lên max là 120km/h theo đồng hồ xe ( Từ 0 - 110km lên vù vù, >110 thì hơi ì máy )
vote bạn màu trắng đen lên sporty , khỏi sơn dán sơ sơ là được ạ
@lzzz_adnguyen_zzzl TRắng với đen cái nào theo thời gian là nhanh xuống màu hả bác, e phân vân quá ạ
ĐÃ có ý kiến tmàu trắng đen lên sporty ,hi, theo các bác màu đen hay trắng dễ trang trí và ít có xu thế bị xấu đi theo thhờigian ạ, e cảm ơn ạ
datafire
TÍCH CỰC
9 năm
Theo em màu trắng ko bền bằng màu đen. Bằng chứng em chạy con AB 125 trắng gần 2 năm phải đi dán keo lại 3 lần. Do keo xuống màu thành màu vàng nhìn xe rất cũ. Trong khi AB 125 cam đen của bạn gái dán 1 lần từ mua tới giờ ;)
@datafire màu sắc có liên quan gì tới bền. nói ngờ u vãi, của bền tại người, mà nước sơn xe honda dở nên nhanh xuống màu là đúng thôi. nước sơn xe honda nhìn như xác người chết , rợn cả da gà.
datafire
TÍCH CỰC
9 năm
@haiandduyen Đang nói tới màu nào bền, lâu xuống hơn no brain ạ.
@datafire xe lởm honda thì chiếc nào chả yếu, chả nhanh xuống màu, màu sắc thì như xác chết
@datafire thank bác nhiều ạ, nhìn con màu đen thì thèm con trắng nhìn trắng lại tiếc đen, hi, khả năng là cắm sổ đỏ mua 2 con bác ạ, hì, nhìn nhiều con xe trắng sau thời gian nó bong tróc lởm quá, không biết xe đen nó có thế không nữa,
nam08ac3
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cứ ta tiệm ngắm, thích màu nào quất màu đấy bạn ạ. Mình thấy trắng và đen dễ trang trí.
@nam08ac3 thank bác nhiều ạ,
@nguyentam91 Nguyentam ở đâu vậy? Khi nào lấy con sh nhớ review cho ae xem với nhé. Vì mình cũng đang lên plan lấy 1 con 125i về nhà

@scg0369 e ở thanh hóa bác ơi, theo như ông bà chọn ngày thì hơn 10 ngày nữa là lấy ạ, lấy xong sẽ review ngay ạ, hi
à mà bác lấy trước thì review cho a e đi ạ, giá luôn bác nhé, chứ e còn chưa check giá tại head nữa
thế để tớ sơn phết , độ điếc xong hết rồi chụp hình lên, tính cuối tuần làm máy rồi qua tuần sau đi sơn luôn
SVSAIGON
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Trường Nguyễn - Evergreen Vote
BÁc nào có thì show lên cho a e cùng chiêm ngưỡng với ạ, hi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119