Skype mang phiên bản chính thức lên Symbian

TDNC
17/2/2010 10:29Phản hồi: 57
Skype mang phiên bản chính thức lên Symbian
Từ nay, những "tín đồ" Symbian có thể "Skype" mọi lúc mọi nơi với phiên bản chính thức được cung cấp miễn phí cho dòng điện thoại này. Với phiên bản chính thức, bạn có thể làm mọi thứ giống như dùng Skype trên máy tính như chat đơn lẻ, chat nhóm, gửi/nhận tập tin, hình ảnh, phim, nhạc... và thậm chí là gọi cho bạn bè qua mạng 3G hoặc Wi-Fi hoàn toàn miễn phí. Tất nhiên bạn cũng có thể gọi đến bất kỳ số điện thoại nào trên thế giới nếu có sử dụng gói dịch vụ SkypeOut.

Thử nghiệm trên máy 5800 và dùng sóng Wi-Fi cho chất lượng cuộc gọi tốt, âm thanh không bị nhiễu và không có độ trễ. Các dòng chat cũng được "gói" trong các khối bong bóng hệt như phiên bản trên máy tính. Skype cho Symbian cũng không quên tích hợp luôn avatar và bộ sưu tập các mặt cười (smiley) vào phiên bản này. Chức năng gửi nhận tập tin hoạt động trơn tru, bạn có thể dùng điện thoại để gửi hình ảnh, nhạc hay phim cho người đang đối thoại và ngược lại.

Skype cho Symbian, phiên bản 1.0.0.3 tương thích với các máy S60 3rd và S60 5th, bạn dùng điện thoại truy cập vào địa chỉ http://skype.com/m và nhấn vào chữ "Download now" để tải chương trình về.

Danh sách các điện thoại Symbian tương thích với phần mềm: Nokia 5530, 5320, 5800, 6210 Navigator, 6220, E51, E63, E66, E71, E90, N78, N79, N81, N81 8GB, N82, N85, N95, N95 8GB, N96, N97, N97 mini.

Một số hình ảnh của Skype:

Nguồn: Nokia Experts
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

happy_heart
ĐẠI BÀNG
14 năm
He he quá dữ....! dùng luôn câu này cho phần mềm này luôn
có cả cho e71 của mình kìa thật là vui quá đi 😃
kolya82
TÍCH CỰC
14 năm
đã cài thử lên E63 cái này và cả fring bản mới nhất nữa,chả có cái nào xem được webcam cả 😔
mrkissn
TÍCH CỰC
14 năm
trên mobile thì đừng đòi hỏi nhiều quá bạn ơi, tạm hài lòng với bản chính thức đi đã, từ từ cũng sẽ coi đc mà thôi 😁
Fring coi được wc mà bro
Không hỗ trợ cho E72 ah. Không biết chừng nào có bản cho Blackberry
e71 xài được thì e72 cũng phải xài được chứ nhỉ
Rất tiếc giờ mình ko còn Symbian nữa ....! nhưng có tích hợp mấy cái Smile là mình chịu nhất ....!
hqviet
CAO CẤP
14 năm
Hay thiêt, bao h BB nhỉ?
nhìn mượt mà thiệt, phê quá. n70 dùng đc ko ta
chỉ dùng cho S60v3 và S60v5
hoang8120
ĐẠI BÀNG
14 năm
ko hieu sao minh vao ma chang thay cai download now dau ma down nua.hix.E71 dung dc thi E72 chac cung dung dc chu nho?
phải vào = điện thoại mới được bạn ơi mình vừa dowload xong nè e71 xài good lắm
dnhdnh
TÍCH CỰC
14 năm
Thế này chắc cũng tốn tiền 3G, nhưng mấy cặp yêu nhau dùng chắc cũng tiết kiệm được nhiều
thankyou
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sao em dùng Nokia 5730 truy cập vô nó lại dẫn đến web này: http://mobiledownload.skype.com/go.php?k=3.17035

🤔 Ai biết chỉ dùm
Em dùng 5630 XM cũng bị vậy nè, bác nào bít giúp em cái !
anhpts
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có lẽ do skype kg ho tro các dòng máy ngoài danh sách họ đưa ra. Nhưng vẫn có khả năng một số kg có trong danh sách vẫn cài đc.

Bác nào dùng ê63, e71, ... có thể đown về bằng đt rồi up lên đây cho anh em kg nhỉ? Thanks
pvcuong
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn vào trang chủ rồi điền sdt để gửi tin nhắn đường link
Tks bác, cuối cùng cũng dc rồi, zui quá !
pvcuong
ĐẠI BÀNG
14 năm
hic giúp bác dùng được mà em chẳng dùng được . qua phần lựa chọn kết nối rồi treo .hu hu T_T
tiện thật, đỡ phải mua phần mềm thương mại từ Shapeservice nữa 😁

Yahoo, Live hay GG Talk giờ thì Meebo, eBuddy hay Nimbuzz làm cũng rất tốt.
Se7enkute
TÍCH CỰC
14 năm
gọi free hã mấy anh ....?
Mình đã thử trên E63, khi chat không được giao diện như trên, khi type nó hiện lên cái hộp thoại để cho type vào, che mất phần text, còn lại mấy thứ khác, Nimbuzz vẫn đáp ứng tốt, TAB khi chat giống nhau. Giải pháp cuối vẫn là Nimbuzz 😁 All In One. Gói Skype này đến gần 5MB.
smx105
TÍCH CỰC
14 năm
Thử Voice đi rồi biết thằng nào hơn thằng nào !
Mình đã từng dùng phầm mền NIMBUZZ trên E65 , N81 và Iphone 2g mình thấy chất lượng thoại ok đó chứ ( nimbuzz có hổ trợ nick skyper , và mình dùng nick skyper trên nimbuzz ).
hellboy211
ĐẠI BÀNG
14 năm
hok co video call lun hen
pvcuong
ĐẠI BÀNG
14 năm
5800 của mình chạy qua phần lựa chọn kết nối rồi treo luôn. chẳng biết làm sao nữa
Ko hiểu sao dùng E75 vào theo đường link skype.com/m nhưng báo ko được 😔
H4TLove
TÍCH CỰC
14 năm
E52 ko được hả pà kon !
Download theo link qua số điện thoại cũng không đc ! :sad9cd:
love719
ĐẠI BÀNG
14 năm
e72 dùng dc này các bác ơi 😁

Xu hướng

Bài mới