Số lượng thiết bị chạy Android Jelly Bean (4.1 và 4.2) lần đầu tiên vượt qua Android 4.0

Duy Luân
2/5/2013 4:15Phản hồi: 97
Số lượng thiết bị chạy Android Jelly Bean (4.1 và 4.2) lần đầu tiên vượt qua Android 4.0
Theo số liệu từ Google, phiên bản Android 4.1 và 4.2 hiện đang có mặt trên 28,4% thiết bị có truy cập vào cửa hàng ứng dụng Google Play. Đây là lần đầu tiên Android Jelly Bean chiếm tỉ trọng cao hơn Android 4.0 Ice Cream Sandwich vốn đang hiện diện trên 27,5% số thiết bị có truy cập Play. So với tháng trước, bản Jelly Bean đã tăng 3,4%, bản 4.0 giảm 1,8% còn Gingerbread giảm 1,7%. Sự tăng trưởng nói trên có được là nhờ ngày càng nhiều thiết bị được nhà sản xuất cập nhật lên Android 4.1. Những người dùng cũ cũng đã chi tay với thiết bị Android 2.3 trở về trước để sắm cho mình một mẫu smartphone, tablet mới dùng Android Jelly Bean.

Hồi tháng trước, Google cũng mới vừa thay đổi cách tính số lượng thiết bị Android. Thay vì tính bằng cách đếm các máy check-in vào máy chủ của Google như trước đây, bây giờ sẽ tính bằng cách đếm số người truy cập vào kho ứng dụng Google Play trên các máy Android trong mỗi khoảng thời gian nhất định, nhờ đó chúng ta sẽ có những con số đáng giá và thiết thực hơn.
Nguồn: Android Dashboard
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thecall
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rom Cook chiếm khá nhiều

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
mrdat_k1
TÍCH CỰC
11 năm
Trong số đó một nửa là rom cook, một nửa là do cài sẵn theo các dòng máy hot mới vừa bán ra gần đây. Và điều mình quan tâm duy nhất là khi nào sẽ có 5.0 và nó đem lại những cải tiến gì đáng để mong chờ 🆒

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
Android phân mảnh quá! Thua ios! Thế nào cũng có thằng phán như thế😁
Mình đóng góp cả 4.0 lẫn 4.1
@caoboitexas97 Mình thấy 1 số hãng android khi tung bản update thì sẽ rất chất up là dùng luôn chứ ko có nạn ra bản vá lỗi này nọ. Chuyện mang con bỏ chợ là ko bàn cải, kinh doanh mà bọn nó update hết ai mua máy mới:eek:

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
@takun92 Nói như bạn là cổ vũ cho các hãng chậm update để buộc ng dùng mua máy mới à :eek:, cập nhật phần mềm chú có phải phần cứng đâu 😕, các máy mới lun có cấu hình mạnh mẽ và tính năng cải tiến hơn so với máy cũ nên chuyện cập nhật firmware chả ảnh hưởng j nhiều 😃
Ví dụ như hùi ra iOS 6, iphone 4 cũng dc lên cùng với iphone 5 va 4s nhưng nó ko có siri, cấu hình dĩ nhiên ko bằng 4s và 5 rui
ndt192
TÍCH CỰC
11 năm
@tuanbode em thì 2.2, 4.0, 4.2 :D
@tuanbode chúng nó nói phân mảnh , chứ hỏi phân mảnh thế nào làm éo thằng nào biết , toàn chém vớ vẩn
n3_bmt
TÍCH CỰC
11 năm
HTC Chacha cùi bắp của mình cũng đang xài 4.1 nè😁

Sent from my HTC Chacha A810 using Tinhte.vn
Đang cần bản mới nhẹ hơn chút nữa, quản lý Ram tốt hơn....

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
😆 haha chuẫn á. SIV 4.2.2 của mình cũng góp phần
2.3 vẫn bá đạo. Mỗi lần muốn update thì phải lại mua máy mới trừ mấy a cao cấp và gà nhà ra.

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
Bản 2.3 là nhiều nhất4.0ICS mình thấy có rất ít người up coồn jb là rất nhiều
quocbao81
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy cùi của mình chưa bao giờ được dùng 4.1 hichic
Ion đang chờ lên 4.1. Chán
Chờ lên 4.1 , chờ hoài ko thấy.
Thị trường Việt Nam update JB chậm
Để được con số này phải cảm ơn tới đội ngũ dev phát triển custom rom rất nhiều 😁
Chấp nhận số phận thôi, muốn dùng ngon mà không phải chờ đợi lâu thì mua máy mới. Đợi hãng nó update cho thì cứ gọi là hơi bị,,,,,,,,,,,,,,đầu lâu😁 Cứ mỗi lần nhìn bảng thống kê thì mình lại thấy chọn dùng iOS là hợp lý.
android 5.0 chắc cũng chả có gì khác mấy đâu, chỉ có nặng hơn thôi =))
sinneo
ĐẠI BÀNG
11 năm
toàn rom cook mới nhiều thế 😆
kunkute28
ĐẠI BÀNG
11 năm
anh em nếu có điều kiện thì mua các máy cao cấp thì sẽ được lên android đời cao và có nhiều rom cook, anh em nào ko có điều kiện có thê mua lại hoặc tìm các máy như nexus S chẳng hạn giờ nó chỉ trên dưới 3 triệu vẫn có thể trải nghiệm các phiên bản android 4.x rất mượt
Ginger bread vẫn chiếm cao nhất :eek:, android phân mảnh quá 😕
các hãng đem con bỏ chợ nhiều quá, khiến mấy con năm trước dc gọi là siêu phẩm cũng phải đợi dài cổ bản update, còn ko thì phải đợi bản rom từ xda 😁
Thấy iOS dc hỗ trợ lâu thật, vòng đời sản phẩm khá lâu, con 3GS cùi ra từ 2009, tới nay đã 4 năm rùi mà bây giờ vẫn lên dc 6.1.3 :p
@vipkattkool Thì mình có nói là 3GS mượt như iphone 5 đâu :eek:, vì nó ra cách đây 4 năm, cấu hình quá yếu nhưng lên dc ios 6 là tốt rùi, tuy bị lược nỏ tính năng nhưng cũng xơ múi dc mấy cái hay của ios 6 chứ :p
boygabg
TÍCH CỰC
11 năm
@caoboitexas97 3GS lên 6.1.3 có nhanh không bác??? Hay lại giật lag rùi cũng về 5.x?
boygabg
TÍCH CỰC
11 năm
@caoboitexas97 Vậy thì có khác j galaxy mini dùng rom cook 4.2 đâu,Em dùng cả ios vs android rùi e bjt rõ,ios nó giật lag rất khó chịu,không như kiểu giật lag của android,android nó còn đợi 1 lúc k đc thì buộc đóng,chứ ip là đứng lì ở đó ah,nản thấy mẹ
Dùng con ip4 mà tắt nguồn đi bật lại lắm lúc 30' không lên đc,treo táo k ra treo táo mà chả hiểu nó sao hết,đợi mãi gần tiếng mới đc,nhìn quả táo hiện mãi mà sót cả ruột,bực quá bán luôn
@boygabg thấy thằng bạn để 5.1.1 thì mượt, lên 6 lag lắm, cấu hình 3gs yếu mà
Con NeoV mình phiên bản 2011 mà đang chạy 4.2 đây 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019