Sony giới thiệu phablet Xperia T2 Ultra: 6" HD, camera 13MP, LTE, pin 3000mAh

Didu
14/1/2014 8:11Phản hồi: 275
Sony giới thiệu phablet Xperia T2 Ultra: 6" HD, camera 13MP, LTE, pin 3000mAh

Sony vừa bổ sung thêm hai smartphone vào danh mục sản phẩm của hãng gồm Xperia E1 và Xperia T2 Ultra. Trong đó Xperia T2 Ultra là mẫu điện thoại có màn hình 6" độ phân giải HD 720. Xperia T2 Ultra sẽ là phablet thứ hai kích thước trên 6" của Sony và hướng tới phân khúc trung cấp với thiết kế, cấu hình thấp hơn so với Xperia Z Ultra ở cấp cao hơn. Xperia T2 Ultra được trang bị màn hình với kích thước 6" độ phân giải HD, camera 13MP, kết nối LTE và có phiên bản hai khe gắn SIM. Sony chưa công bố giá và thời điểm bán ra cụ thể nhưng được biết T2 Ultra sẽ có tầm giá trung cấp.

Xperia T2 Ultra được thiết kế theo ngôn ngữ các dòng sản phẩm cao cấp của Sony nhưng mặt sau của máy đã không còn là kính mà thay bằng nhựa rẻ tiền hơn. Mặt sau này cũng hơi uốn cong về các cạnh chứ không vuông vắn như trên Xperia Z Ultra. Đặc điểm hiếm hoi mà T2 Ultra hơn so với Z Ultra đó là camera, phablet này có cụm camera to ở phía sau, nó có độ phân giải 13MP với một đèn flash LED. Camera này đi kèm với một số phần mềm nâng cao khả năng chụp ảnh cho người dùng như Background defocus, Sweep Panorama, Collage, Timeshift burst hay Portrait Retouch.

Máy có độ dày 7,6mm như vậy nó dày hơn so với Z Ultra (6,5mm) và ngang bằng với iPhone 5s của Apple. Vì được định vị ở phân khúc trung cấp nên Sony chỉ trang bị cho máy màn hình 6" với độ phân giải HD thay vì Full-HD, máy có bộ nhớ trong 8GB, pin 3000mAh (Z Ultra 3050mAh), chip xử lý Snapdragon 4 nhân 1.4GHz và kết nối LTE tích hợp. Nhờ giảm tối đa độ dày viền màn hình xuống chỉ còn 2,5mm mà Sony tự tin khẳng định T2 Ultra không rộng hơn một chiếc thẻ tín dụng. T2 Ultra sẽ được bán ra với các tùy chọn màu sắc bao gồm trắng, tím và đen.

Thông số kỹ thuật Sony Xperia T2 Ultra:
  • Mạng LTE 4G hoặc phiên bản 3.5G HSDPA
  • Màn hình 6" 720 x 1.280 pixel, Triluminous, X-Reality for Mobile
  • Camera chính: Exmor RS 13MP, đèn flash LED
  • Camera trước 1.1MP
  • CPU Snapdragon 400, lõi tứ 1.4GHz
  • RAM 1GB
  • Bộ nhớ trong 8GB (mở rộng qua microSD)
  • Kết nối Wi-Fi n, NFC, GPS
  • Pin 3.000 mAh
  • Mỏng 7,65 mm
  • Tuỳ chọn 2 SIM (phiên bản D5322)

275 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vikowa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quá nhanh, quá nguy hiểm!
To, to nữa, to mãi...tuyệt vời.
@cuhiep Bác Hiệp này chắc chỉ mong IP nó ra cái màn 5-6" là khoái nhứt.
@BOOTLOADER ifan mà lị.
@cuhiep Cái này nhỏ lại mà A Hiệp 😁
chatnever
TÍCH CỰC
10 năm
6 inch mà lại HD, có lẽ để dành cái Full HD cho Xperia T2 Ultra 2 chăng?
nhohanoi
TÍCH CỰC
10 năm
@chatnever Vì cái giá bác ah
@chatnever Muốn 1 máy TẦM TRUNG màn hình Full HD và mang mác Sony à...?
Hi vọng Z2 ra sẽ khác với các mẫu thiết kế của năm nay
Gates
TÍCH CỰC
10 năm
@louisryk Hy vọng Sony giữ nguyên thiết kế dòng Zx cho các sản phẩm tiếp theo. Khối kẻ ganh tỵ. Một thiết kế duy nhất có biết bao nhiêu lợi thế, đổi thiết kế càng nhiều càng bất lợi.
@Gates 😆. bạn nói mình ganh tỵ chắc. mình dùng cả z và z1 rồi bạn ạ. cơ bản mình thích thay đổi thiết kế liên tục thôi 😃)
Gates
TÍCH CỰC
10 năm
@louisryk Cứ giữ nguyên thiết kế thần thánh đó, rồi nâng cấp phần mềm, cấu hình và các tính năng khác như iphone kìa. Z1 vô địch về thiết kế rồi.
Giá tốt thì mấy con Mega của SS khỏi có vé
@tinpoo không bao giờ giá tốt 😆
@tinpoo với Sony thì giá tốt là một giấc mơ 🆒
@tinpoo 7 củ còn được chứ lên nữa thì chát
@tinpoo Hàng sony thì giá ít khi ngon
galamco
TÍCH CỰC
10 năm
khác gì cái dép úp vào mặt :d
cứ tầm trên dưới 5 inch cho lành
@galamco Mình gặp mấy bạn swag ngồi cafe dí mồm vào ipad hoài à 😁
@galamco Có cái dép nào hình vuông đâu?
galamco
TÍCH CỰC
10 năm
@handoivodoiht3 ý mình là to như cái dép
chả nhẽ bạn ko hiểu ?
galamco
TÍCH CỰC
10 năm
@daovangiangtnvn nhìn buồn cười nhất mấy đồng chí cầm cái ipad to tổ bố chụp ảnh trước gương
ko đỡ được
Ultra lite...nhưng k có gì đặc sắc nếu cái giá chát.
connguab
TÍCH CỰC
10 năm
mong phiên bản 2 của kon z ultra wa
etanolk52
TÍCH CỰC
10 năm
"Không to hơn cái thẻ tín dụng" như vậy là nhỏ rồi nhỉ, năm nay SONY bắt đầu làm viền màn hình nhỏ rồi
@etanolk52 6 inch mà ko to hơn cái thẻ tín dụng có vẻ khó tin đấy bác
etanolk52
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyễn chiến 45.3 em thì em tin, nhưng cái "TO" mà mấy ông giới thiệu là chiều ngang của thẻ chứ ko phải chiều dọc bác ah :v
To quá. Lại như em Z Ultra thôi ! 😃
quần tụt suốt ngày với mấy con này!! :rolleyes:
anh.tu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sony năm nay ra trước đón đầu, hi vọng sẽ bán tốt.
Sắp có đồng minh rồi, dùng em Z-Ultra ra đường lẻ loi quá, hihi
cái camera Zultra mà được như cái này thì Note 3 xách dép mà theo, .....đíu hỉu bọn Sony này ?
@duclinh79 Kể cả z1 phóng lên 6" vẫn chỉ là chiếu dưới của note3 thôi. Note3 quá bá đạo
bishamoon
TÍCH CỰC
10 năm
@duclinh79 Camera hiện nay của ZU Note 3 xách dép theo còn không kịp nữa là T2U, đừng có nhìn số chấm mà phán.
lalaemilly
ĐẠI BÀNG
10 năm
@neomilanista Xin lỗi cho nói thật, cầm Note 3 lên cảm giác lỡm, rẻ tiền ko tả được, cái màn xanh lè, đậm lẹt ko chịu nổi.
@duclinh79 Hy vọng con ZU 2 sẽ có cái cam tương đương Z1 bây giờ thì quất ngay, lưỡng lự ZU bởi cái cam nên e Chọn 1520. Khó hiểu Sony thật, Cam cùi màn hình pro, mà cam pro thì màn hình cùi, Được cái ưu việt là thiết kế quá chất.
Sony ém hàng kĩ nhỉ, mọi người đang mong đợi Z2 thì đùng cái ra Z-ultra "mini" 😁
Viền bắt đầu mỏng hơn rồi, hehe
Con này ăn Z ultra cái flash LED 😁.
Cấu hình giờ này xài S4 hơi bị lép vế. Sao Sony không đem S600 vào nhỉ !
@hiepthong em mới xuống đời chip s3 bác nói làm em tủi thân 😔
Thôi thì ngay từ đầu làm em Z ultra to cỡ này thôi thì đâu có ế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019