Sony giới thiệu Walkman F800 với màn hình 3"5, chạy Android 4.0

Didu
18/7/2012 10:6Phản hồi: 156
Sony giới thiệu Walkman F800 với màn hình 3"5, chạy Android 4.0

Sony vừa giới thiệu chiếc máy nghe nhạc thế hệ mới trong dòng Walkman mang tên F800 với màn hình cảm ứng rộng 3,5". Kích cỡ màn hình, hệ điều hành và các tính năng mà nhà sản xuất trang bị cho F800 cho thấy nó sẽ là đối thủ của những chiếc máy giải trí cá nhân khác như Apple iPod Touch hay Samsung Galaxy Player 3.6. Chưa có nhiều thông tin về Walkman F800 được Sony công bố trong thông cáo báo chí nhưng chúng ta biết được rằng nó sẽ chạy phiên bản Android 4.0, khả năng truy cập vào kho ứng dụng Google Play và các tuỳ chọn bộ nhớ trong gồm 8GB/16GB/32GB. Sony cho biết pin của F800 cho phép người dùng chơi video trong 4,5 tiếng và chơi nhạc trong 20 tiếng. Giá và thời điểm bán ra của F800 chưa được công bố.

Bên cạnh ra mắt F800, Sony còn giới thiệu bản nâng cấp của những dòng máy nghe nhạc khác gồm E (E470 và E570) và S (S770BT). Không có nhiều thay đổi về tính năng của những dòng máy này, ngoại trừ bổ sung thêm nhiều màu sắc mới. Walkman S770BT không có nhiều khác biệt so với các máy nghe nhạc dòng E, ngoại trừ có thêm kết nối Bluetooth. Sony cho biết ba model mới sẽ được bán ra tại châu Âu từ ngay hôm nay.

Nguồn: Sony EU
156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tugdang92
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn có vẻ đẹp
dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
đẹp, ngon nhưng chắc giá cao lắm đây
DThang0612
ĐẠI BÀNG
12 năm
Màu mè quá, ipod touch vẫn đẹp hơn.
@DThang0612 Nhìn đâu cũng thấy Táo hết vậy bác? về chất lượng nhạc thì Itouch gọi Walkman = cụ nhé
@DThang0612 Ko phải có phải cuồng Apple ko? Nếu ko phải cho mình sorry. Nói thật là chán nhất là cái ipod touch đấy, sao ko hiểu thiên hạ mê thế... Mình thấy 2 mẫu thiết kế gần đây của SONY ăn đứt, rồi mấy con của CREATIVE nữa... Sao cứ đâm đầu vô Apple khi mà đồ của nó cũng chả có gì đặc sắc nhỉ?
@99percent iPod đc nhiều người chọn vì có Appstore. Sony tuy nghe nhạc hay hơn hẳn nhưng GG Play vẫn chưa bằng Appstore.
Riêng mình thấy nếu dùng cái này thì dùng MTB hợp lý hơn.
Còn với kích thước này thì có ĐTDĐ thay thế...
@pisogatrung 2 con đó mà nghe nhạc hay hơn con này em gọi bác bằng bố. Trừ khi tai bác là tai trâu nghe bằng cục gạch cũng thấy hay.
@pisogatrung chắc tai bác không quá khắt khe về mặt âm nhạc rùi :p
@HUAHIEUPHONG Nói toẹt ra là tai trâu luôn đi bác 😁
teik
TÍCH CỰC
12 năm
@pisogatrung ai cũng như bác thì iPod touch cũng ế ẩm rồi 😁

nhiều bác cứ cố bênh Sony, nhưng bênh cũng vừa phải thôi, khi đã lên đến tầm này thì nó ko đơn thuần chỉ là máy nghe nhạc nữa, mà là 1 cỗ máy giải trí, về mặt âm thanh, em từng dùng walkman rồi em biết, ko có j đọ với Walkman đc, nhưng về mặt giải trí và thiết kế, em nghĩ iPod vẫn nhỉnh hơn, vì có sự phát triển của iOS, tuy And cũng ko kém nhưng vẫn chưa bằng, và thiết kế của iPod, đúng là tuyệt vời, nên có lẽ iPod vẫn nhỉnh hơn em này về tổng quan :D
Walkman Z thì đúng là tuyệt đỉnh, em từng mân thử ở ngoài của hàng, sướng thật, thiết kế đẹp, màn hình to :D nhưng hình như giá cũng chát hơn iPod thì phải

mà thiết kế em này thấy mang hơi hướm dòng Xperia S/U/P nhỉ :D
@pisogatrung dùng MTB nghe nhạc 😆)))))))))) đọc tới buồn *** kinh 😃)))),dám chắc thèng này chưa dc cầm 1 cái dòng B hay W của sony nữa,chứ đừng nói tới S,A,X,Z và giờ là con F này 😃))))))
hang sony luc nao cung chat dung phaj hoi😁
0915550390
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hi vọng giá thơm thì làm 1 em nghe nhạc cho chuyên nghiệp.
Quan trọng nhất là chất lượng so với dòng S hoặc X trước đây thì ntn
Sai lầm của sony để ipod qua mặt là dùng quá nhiều thứ dư thừa trong thiết kế, phần màu sắc bên ngoài quá nhiều làm cho thiết bị "bị" cố định về mặt màu sắc.
==> tóm lại thiết kế kiểu này còn khuya mới qua mặt được ipod touch với ipod nano. Mấy thằng thiết kế đầu óc cũ kỹ bảo thủ quá xá.
Cứ thoải mái như thằng SS có phải hơn ko. Bảo thủ là chết.
@chickenhead Mỗi hãng đều có phong cách thiết kế riêng không hãng nào giống hãng nào, nếu giống nhau thì bị cho là sao chép ý tưởng rồi! Sony thiết kế theo hướng dành cho giới trẻ nên màu mè một chút, còn Apple thì đơn giản đến tối giản nên thích hợp với nhiều đối tượng sử dụng hơn. Tóm lại tuỳ theo đối tượng khách hàng muốn hướng đến mà mỗi hãng sẽ có một phong cách thiết kế riêng, mặc khác, người tiêu dùng chúng ta cũng có nhiều lựa chọn hơn đâu phải ai cũng có khả năng mua Ipod! :eek:
@chickenhead Walkman rất đa dạng về màu sắc và Ipod củng thế.thiết kế không hề dư thừa như bạn nói. mỗi hãng có một phong cách thiết kế riêng. bạn ủng hộ cho việc bắt chước kiểu dáng của SS thì tôi củng không biết nói gì hơn với bạn.
el_nin0
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chickenhead fan cuồng samsung rồi
@yeucongnghe2012 Bác đã thử chức năng S-Master MX Digital Amplifier, trên con A826 nó ntn nhỉ? em chưa được nghe bao giờ?
Hiện e dùng hàng S nên chỉ có mấy chức năng này: Clear Stereo, Clear Bass, DSEE, tai nghe Noise...nghe đã thấy phê lắm rồi?
Đúng là nghe nhạc qua Waklman sony rồi >>>> mua điên thoại em cũng muốn sony vi cái chất nhạc của Waklman 😃
jiji75
TÍCH CỰC
12 năm
Chưa biết cấu hình như thế nào!Nhưng máy đẹp và khi bán ra giá rẻ là ok rùi
bjboyn00b
TÍCH CỰC
12 năm
walkman nghe nhạc thì chất rồi, nếu muốn có chất lượng âm thanh tốt thì chọn máy này, thix thời trang thì chọn ipod touch hoặc galaxy player
nghe nhạc thì sony nhất rồi, nhưng mà dt bây giờ thì cũng đủ chức năng rồi,mọi người giờ cầm theo cái máy nghe nhạc nữa thì ko tiện lợi chút nào,
@quangminhhn Chẳng vấn đề gì lớn, mình nghe nhạc bằng cả smartphone và walkman. Đi ngoài đường thì nghe bằng smartphone qua bluetooth. Đến cty thì lôi walkman ra nghe, để điện thoại làm việc khác.
Nếu ai cứ hay so sánh smartphone với mp3 thì sai lầm lớn. Điện thoại không thể thay thế máy nghe nhạc thực thụ được. Tất cả các dòng điện thoại từ đắt đến rẻ đều được trang bị chip xử lý âm thanh cấp thấp, không so được với chip của máy nghe nhạc. Bo mạch, các phần cứng liên quan cũng không được tối ưu hoá để có được chất âm tốt nhất như máy nghe nhạc. Beataudio được quảng cáo hầm hố vậy thực ra chỉ có cái tai nghe là đúng chất Beats, còn equalizer trên HTC có Beats thì cài lên máy nào cũng được. Nghe HTC Beataudio không khác gì nghe trên điện thoại khác bằng PowerAMP, bass giật đùng đùng nhưng không tròn tiếng và trong.
walkman đình đám một thời
nghe nhạc chọn e này là no1 r
quan trọng là giá cả thấp hay cao.
Blue_Gene
ĐẠI BÀNG
12 năm
đẹp thì đẹp. chât lượng nhạc thì là hàng W cũng ko cần phải bàn. quan trong là giá cả có cạnh tranh hay ko :rolleyes:
cơ mà con này thiết kế giống dòng Xperia nhỉ 😁
@Blue_Gene Khác nhau một trời một vực đó bạn ah, cái điện thoại thì chỉ nên so sánh với dòng B của sony walkman là cùng
cái này giá của nó là bao nhiu ta. Liệu mấy cái điện thoại sony nghe có khác con này không ta. Điện thoại sony nghe cũng phê lòi rùi.
Các chip DSP cao cấp chuyên xử lý âm thanh giúp máy nghe nhạc cho ra âm thanh hay hơn hẳn điện thoại.

Nhưng quả thực với nhiều người có đt mà thêm cái máy nghe nhạc riêng thì cũng vướng víu: thêm thiết bị, thêm dây cáp, tai nghe, và thói quen copy nhạc ra cả máy nghe nhạc và đt...

Mình chưa có dịp trải nghiệm Audio Beats trên các máy HTC mới, nhưng chắc là chất lượng không kém máy nghe nhạc chuyên dụng và tiện lợi vì tích hợp trên smartphone.
Doanvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@DaiViet4000+ Hôm trước đọc trên mạng thì đa số chip xử lý âm thanh trên smartphone đều do 1 nhà cung cấp (mình quên tên rồi, bác có thể search là ra) và cùng 1 loại chip.
@DaiViet4000+ Bạn ơi, Sony cũg tích hợp Walkman trên XS mà, Audio Beatscũg là phần mềm thôi àk...
@Quằng Quại Quân Quan trọng là phần cứng bác ạ, cái chip âm thanh nó quyết định gần hết. Walkman trên Xperia chỉ cải thiện được một chút thôi
tubao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá rẻ thì còn được, chứ cao quá chắc chẳng ai mua, nghe nhạc bằng ĐT là quá ổn rồi
@tubao Ặc, chắc bác ko thích nghe nhạc nhỉ, nghe máy chuyên 1 trời 1 vực so với đt, giờ chất lượng chỉ được như đt thì ai thèm mua
tubao
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chẳng liên quan Nghe con One V cũng tốt mà bạn, lại tiện hơn chứ cứ đem theo lằng nhằng chán lắm, mình mượn thằng bạn cái Ipod nghe thấy cũng bình thường-so với ĐT, chắc tại cái tai nghe đi kèm cùi chăng😔
@tubao À, nếu là ipod thì em không nói nữa 😃 tưởng bác bảo walkman chứ so ipod vs đt thì như nhau chuyện bình thường 😁
loveyouhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
không có thông tin cấu hình thì biết làm sao là đối thủ hay ko của ipod,...?
zesny95
TÍCH CỰC
12 năm
Ipod làm sao ăn được. Về thương hiệu và tính năng giải trí thì ipod hơn nhưng riêng về nhạc thì còn xa lắm
Solen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yushikara Khuyên bạn là nên chạy ra tiệm hớt tóc thanh nữ nào gần nhà mà nhờ mấy em ý lấy bớt ráy tay ra =,=!
Nghe cùng một cái tai nghe thì kể cả iphone 4s nó còn thua xa W995 của Sony cách đây mấy năm chứ đừng nói chi đên mấy con Walkman chuyên dụng để nghe nhạc.
leenoo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@fessy1102 in-ear ợ ;))
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@leenoo cái tai đi kèm của apple ý bạn :|
leenoo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@fessy1102 à em tưởng cái giống on-ear bác kia nhầm@@! hóa ra đang nói ibud thần thánh@@!
mjhungvit
TÍCH CỰC
12 năm
:rolleyes:em vẫn dùng máy nghe nhạc riêng, điện thoại riêng 😃 giá em nó không chát thì chắc bán con đang dùng lên đời cũng không phí tiền 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019