Sony phát hành bản cập nhật lớn cho PlayStation 4: backup dữ liệu ra ổ ngoài, cho tạm ngừng game,…

ND Minh Đức
26/3/2015 9:43Phản hồi: 30
Sony phát hành bản cập nhật lớn cho PlayStation 4: backup dữ liệu ra ổ ngoài, cho tạm ngừng game,…

Sony hôm nay đã phát hành bản cập nhật firmware 2.5 với mã hiệu là Yukimura. Đây là bản cập nhật lớn, bao gồm nhiều tính năng quan trọng mà nhiều người dùng mong mỏi từ lâu như backup dữ liệu từ ổ trong ra ổ cứng bên ngoài qua cổng USB, tính năng tạm dừng/tiếp tục trò chơi, tìm và kết nối với bạn bè qua Facebook và một số điểm mới khác. Bản cập nhật dự kiến sẽ phát hành ngay trong ngày hôm nay tại thị trường Bắc Mỹ, các thị trường khác sẽ dần được cập nhật trong những ngày tới.

Bên dưới đây là một số điểm mới đáng chú ý:
  • Chức năng tạm ngừng/tiếp tục trò chơi: Hỗ trợ gần như tất cả các game PS4, người dùng có thể thoát ra và vào trò chơi bằng nút PS trên tay bấm.
  • Backup và restore dữ liệu từ ổ cứng trong sang ổ USB bên ngoài. Tất cả các dữ liệu của user chứa trong PS4 bao gồm cài đặt, dữ liệu Save, ảnh chụp màn hình, video clips và tất nhiên là game, bản vá, upadate đều có thể được backup ra ổ ngoài.
  • Tìm và kết nối với bạn bè: Sử dụng tài khoản Facebook đã đăng nhập vào PS4 để mở rộng phạm vi tìm kiếm bạn bè. Chức năng gợi ý kết bạn, tạo nhóm cũng được cải thiện. Thêm chức năng tìm bạn đã chơi cùng một game nào đó.
  • Chia sẻ các Trophy (thành tích) đạt được cho bạn bè. Tự chụp hình ảnh Trophy ngay khi đạt được sau đó cung cấp tùy chọn chia sẻ với bạn bè. Bổ sung thêm tính năng sắp xếp Trophy theo ngày lấy được, chưa đạt được và cấp độ. Tự xóa danh sách Trophy của game chưa hoàn thành (0%).
  • Cải tiến và mở rộng tùy chọn trợ năng: Tùy chọn gán các phím tính năng cho tay bấm DualShock 4. Bổ sung chức năng Zoom khi xem hình ảnh và đảo màu sắc toàn hệ thống, trong ứng dụng hoặc trong game. Thêm tính năng chuyển ký tự thành giọng nói tại tất cả giao diện người dùng. Tùy chọn chỉnh kích thước chữ, font chữ đậm và độ tương phản cao hơn.
  • Hỗ trợ Remote Play và Share play với chất lượng 60fps: Đối với những game hỗ trợ tốc độ khung hình 60fps, người dùng có thể thưởng thức qua Remote Paky và Share Play trên các thiết bị khác có hỗ trợ (yêu cầu kết nối Wifi đủ mạnh).
  • Tự động cài đặt các bản cập nhật trong tương lai.
  • Nâng cấp tài khoản của user phụ: Cho phép người dùng 18 tuổi hoặc lớn hơn nâng cấp tài khoản từ user phụ lên master user ngay trên PS4, điều này giúp bỏ giới hạn trò chuyện, cho phép nạp tiền vào ví để mua sắm trên PSN.
  • Tài khoản có xác thực: Những nhà phát triển, nhà sản xuất, nhà thiết kế và quản trị viên cộng đồng sẽ được xác thực bằng huy hiệu.
  • Upload video trực tiếp lên Dailymotion: Cho phép upload trực tiếp các videoclips lên dịch vụ chia sẻ video trực tuyến Dailymotion bằng nút SHARE trên tay bấm.

Tham khảo Playsationblog
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bên Nhật đã có ngay bản 2.5 rồi. Đag up ngon lành chờ đợi thay đổi
Nhiều cập nhật ngon quá 😃 đợi mua cái PS xong e sẽ cập nhật ngay 😁
hungmk867
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chỉ mong cái trình duyệt của nó hỗ trợ đầy đủ và mạnh mẽ hơn.
vip_47
TÍCH CỰC
9 năm
Mình mở quán ps4, hôm nay tất cả các máy của mình cả hệ us và jp đều đã được update
hoangpro1234
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vip_47 Chúc mừng bác
edgardavids
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vẫn chưa xem đc phim từ ổ cứng 😔
power1
TÍCH CỰC
9 năm
ở ps3 còn cho phép cập nhật pes bằng 1 file là xong, tha hồ cài các bản mod quần áo với sửa tên của các CLB, lên ps4 không được
Yukimura Sanada trong Samurai Warriors 😃!
nima1984
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hôm qua mới up,gần 500mb😃, nói chung chưa có lỗi gì😃)
hungmk867
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nima1984 Của mình có hơn 200 mb, bác úp kiểu gì mà gấp 2 lần mình vậy.
thaibaduc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã up cho 4 máy, ko thấy thay đổi gì nhiều lắm.
Binhckxdtl
TÍCH CỰC
9 năm
Bác nào biết cấu hình mạng để chơi pes 15 online không?
maquan
CAO CẤP
9 năm
đã up và thấy nhiều thay đổi đáng giá. Tuy nhiên phần mềm remote play bắt buộc phải up lên phiên bản mới hơn mới chơi đc, trong khi mình cài bản mod cho tất cả android nên lại phải chờ bên xda họ update lại 😔
Em ở Sing, tối qua cũng đã up... mà chả cần mấy tính năng mới... chơi hoài battle field vòng 1 mà qua không nổi... 😔
Xin cái ý kiến của badc nào mua game 300k 😆
chỉ mong cho chép game thoải mái để chơi (ko cần hack) => giá game rẻ => nhiều người sẽ mua PS4 => người dùng và Sony đều có lợi.
@PrinceofWind =))
mình rất vui vì sự ngây ngô của bạn
cái "chỉ mong" đầu tiên đã không logic rồi khi nhà phát hành game sẽ bị sụt giảm lợi nhuận một cách chóng mặt và ngay lập tức quay lưng với PS4 => PS4 chả còn game mà chơi => PS4 không bán được => Sony mất thị phần vào tay Microsoft ngay lập tức => Nguy cơ phá sản cao vì giờ Playstation đang gánh cả team Sony về lợi nhuận ! bạn nên nghĩ sâu hơn trước khi phát biểu về cái lợi nhưng răng k còn đấy của bạn nhé 😆
duo8
TÍCH CỰC
9 năm
@PrinceofWind Cái ý tưởng ở đâu ra đấy? 😁
Bạn lên làm chủ tịch Sony thì vui nhỉ.
@anta305 nhẹ nhàng nhưng thấm thía nhỉ, 😃.
Cyberminimog
ĐẠI BÀNG
9 năm
@PrinceofWind Đúng kiểu đầu óc thiển cận,ếch ngồi đáy giếng :-j
Ra ngoài kiếm tiền đi cho biết làm ra đồng tiền nó như thế nào mà có lợi với chả có răng.
quangco88
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trùm mền gần cả mấy tháng nay chưa đụng vào. Chưa ra game nào hay và chất lượng cả, toàn mấy game teen ko.
vucanoc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quangco88 Bác gọi thế nào là game Teen ???

Cách đây 2 tháng đã có Assassin's Creed Untinity rồi
Call of Duty: Advance War rồi

Cách 1 tháng thì có GTA V, Far Cry 4

Gần đay nhất là Resident Evil Related 2, Bloodlone, Evolve

Nếu bác nói ở trên toàn game Teen thì bác lên núi chơi với dế đi ợ

Tào lao!!
@vucanoc Còn Destiny nữa, cách đây 2 tuần destiny toàn full fr líst, giờ onl thấy toàn bloodborne.
quangco88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vucanoc Ủa xin hỏi có đụng chạm j tới bạn chưa vậy, mình nói vui và với khía cạnh 1 chiều. Chơi hay ko chơi là quyền của mình, mình cũng ko rảnh mua máy về rồi cất tủ. Chẳng qua chưa tìm được game hay đúng ý để chơi thôi và nói mấy game PS khác toàn game teen thì ảnh hưởng tới Sony hay ảnh hưởng tới bạn ko. Mình ko nói mình đúng nhưng cũng đừng comment như thế
hungmk867
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình mới tải battlefield hôm mới phát hành, và không đủ kiên nhẫn để chơi hết part 3, cảm nhận thấy quá tệ, nhạt nhẽo, giống như coi phim vậy, chứ không phải chơi game.
image.jpg Hi, fpt troll ae quá. Chơi toàn bị NAT type 3, trong khi ae chơi toàn NAT 2 trong party nat tè le, ko nc đc với ai cả. Ae có ai rành vụ này giúp e 😃. Đã thử add thêm TCP/UDP như các hướng dẫn nhưng vẫn ko giúp gì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019