Sony WH-1000XM5 ra mắt với thiết kế mới, chống ồn tốt hơn

Didu
12/5/2022 17:11Phản hồi: 165
Sony WH-1000XM5 ra mắt với thiết kế mới, chống ồn tốt hơn
Sony vừa cho ra mắt thế hệ mới nhất của tai nghe đeo đầu có chống ồn WH-1000XM5 với giá 400 USD và nhiều nâng cấp cả về thiết kế lẫn công nghệ bên trong. Tai nghe mới sở hữu kiểu dáng hiện đại và đẹp hơn thế hệ XM4 trước đây, sẽ bắt đầu bán ra từ ngày 20/5 này.

Về thiết kế, có thể thấy WH-1000XM5 đơn giản nhưng hiện đại hơn trước. Những phần thừa đã bị loại bỏ để cho cái nhìn bắt mắt, có thể kể đến là phần headband làm bằng da tổng hợp, phần nối headband với tai nghe dạng ống tròn có thể điều chỉnh, hay cụm tai phẳng hơn. Tai nghe vẫn có cơ chế điều khiển bằng chạm cảm ứng hoặc vuốt ở bề mặt hai bên tai.

Sony đã bổ sung thêm cho 1000XM5 một con chip để chống ồn tốt hơn, sự cải thiện dành cho những tiếng ồn trung và cao tần. Đó là những âm thanh mà con người hay tiếp xúc hàng ngày như âm thanh trên đường phố hay tiếng người nói. Củ loa 40mm đã được thay bằng kích thước 30mm được cho là đem tới âm thanh tự nhiên, trong hơn và tái tạo âm bass tốt hơn.

Ngoài ra, tai nghe cũng cải thiện chất lượng cuộc gọi, có tổng cộng 8 mic bố trí xung quanh cho việc đàm thoại và chống ồn. Các tính năng được tích hợp bao gồm LDAC, DSEE Extreme upscale, 360 Reality Audio, Speak to Chat… Cùng với 1000XM5 thì Sony vẫn tiếp tục bán ra tai nghe 1000XM4.

1652371920_813_Sony-unveils-the-WH-1000XM5-the-future-benchmark-for-noise-reduction.jpg
1652371920_453_Sony-unveils-the-WH-1000XM5-the-future-benchmark-for-noise-reduction.jpg

Nguồn: Sony
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dòng WH mí lị WF của Sony cứ ra đều đều các phiên bản mới nhỉ, trước cũng từng có ý định trải nghiệm thử nhưng hễ ngẫm đến thiết kế trùm đầu lại thấy hơm khoái 😅
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
@crazysexycool1981 Mình đeo kính ko biết có bị ảnh hưởng nhiều ko nhỉ bạn
@Lục Gia Tôi dùng nhét tai của samsung hay bị cảm giác chảy ít nước trong tai kiểu rịn mồ hôi và kèm theo là rất ngứa nhĩ,bắt buộc phải ngoáy
@Viethung1201 Vu ai kêu xài Sony, Sony T chỉ xài speaker di động thôi. In-ear thì Apple hoặc Bose. Còn trùm đầu thì ko bao giờ xài
@Viethung1201 Vu Mình cũng đeo kính, đã vài lần thử cảm giác trùm đầu rồi, ko bị ảnh hưởng quá nhiều trong quá trình trải nghiệm 👍
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
Vẫn đang dùng XM4 , thích nhất là khoản pin trâu , sạc 1 lần mãi ko hết . mà thiết kế mới này hình như ko gập lại được nữa nên có vẻ chắc chắn hơn
dra.long10
TÍCH CỰC
2 năm
@Niasco Con Bose đó tuổi gì so chống ồn với sony thanh niên?
Niasco
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dra.long10 Bớt coi mấy cái review trên mạng lại. T xài cả 2 con rồi, BOSE QC 35ii nó chống ồn tốt hơn thấy rõ luôn.
Quy Le Anh
TÍCH CỰC
2 năm
@Niasco Toàn mấy anh không dùng xong vào chém gió. Con Sony đợt đầu còn bị kiểu ai nghe không quen đeo vào là bị chóng mặt cơ. Sau này rồi upgrade firmware mới thì đỡ hơn.

Up cái ảnh lên cho nó uy tín nhé.
dra.long10
TÍCH CỰC
2 năm
@Niasco T cũng dùng 2 con rồi, sony tốt hơn oke, ngay cả trang chuyên về âm thanh rtings còn đánh giá sony đỉnh hơn thì con bose đó tuổi gì
nhìn đẹp hơn 1000XM4 đấy
@-KhangThien- gọn nhẹ hơn nhỉ 😁 thanh lịch
Chói ló
TÍCH CỰC
2 năm
@-KhangThien- mấy con này mà cắm dây thì chơi game đc hk nhỉ
TKNRCT
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Chói ló cắm dây bật chống ồn, eq profile vẫn được luôn
Mới săn sale dc wf xm3, chống ồn thì tốt nhg gặp gió là nó bó tay, thậm chí còn tăng độ ồn gió vào tai mình nữa
@alias2110 Ko biết sao chứ của mình ko có wind noise reduction nơi
@Khương Anh Kiệt Chẳng hiểu sao của mình tiếng gió rất to, chỉ có tắt ANC với ambient sound control mới hết tiếng gió chứ bật 1 trong 2 cái lên là khỏi nghe gì ngoài gió luôn
lehongxuan
TÍCH CỰC
2 năm
@minhtymeo chia buồn với bác là chống gió chỉ có trên XM4 đổ lên, mình cũng mới lên đời từ XM3 đây
alias2110
ĐẠI BÀNG
2 năm
@minhtymeo Cái thanh ngang bạn kéo sang phải 1 nấc nó là Wind noise reduction
changsoc
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ôi công nghệ sao mà cứ ra mới hoài tiền đâu mà mua
doublerick
TÍCH CỰC
2 năm
@changsoc chấp nhận yên vị thôi bác, ko theo thì tốn kém lắm hehe
renky_dn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bán wh1000xm4 thoai, lại tốn xiền roài
@renky_dn bác cho e xin giá với ạ
@renky_dn Ib
mykero
ĐẠI BÀNG
2 năm
@renky_dn Bác bán bao nhiêu thế? Mình cũng tính bán lên đời.
nhìn mượt hơn rồi, màu xanh mới cũng đẹp nữa.
Đã có giá ở Nhật nha bà con, giá yên đang rẻ, đổi ra chắc tầm 8tr5 =))))
@Đoàn Minh Liêm chờ Sony VN khuyến mãi gì đó thôi 😁
@Đoàn Minh Liêm yên đâu ra để mua thì k ai nói🤔
@Phóng Viên tại Japan Thì tui ở Nhật ông ạ, ko thấy bài viết để giá nên đăng lên mn tham khảo thôi
nguyen_no1
TÍCH CỰC
2 năm
"Củ loa 40mm đã được thay bằng kích thước 30mm được cho là đem tới âm thanh tự nhiên, trong hơn và tái tạo âm bass tốt hơn"... có sự nhầm lẫn ở đây ah ?
quang0queo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@heeshun Củ loa giảm xuống thì sao chất âm tăng lên được ta.
dongdo1234
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nguyen_no1 Tôi cũng thấy hơi ngược đời :v
Ryo116
TÍCH CỰC
2 năm
@nguyen_no1 Chất liệu + cấu tạo Driver quyết định chất âm quan trọng gì to hay nhỏ ?
Tai nghe chứ có phải loa đâu ?
dra.long10
TÍCH CỰC
2 năm
@nguyen_no1 Copy từ trang The Verge
Jero.xgo
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đẹp quá, về hàng là m quốc liền
Chameleon.
TÍCH CỰC
2 năm
Rút kinh nghiệm từ MX4 thì đợi nó ra tầm 2-3 tháng sẽ giảm
Nhìn ko đẹp bằng m4 nhưng mà nhìn đơn giản thanh thoát hơn
Vừa lấy XM4 được 10 ngày :-(
@cuhiep Ừ, mua để đi về VN dịp vừa rồi đó. Tức mình mua con H95 nữa rồi 😅
@dac Hahaha anh tức đc đó hahhaha
SoyHungry
TÍCH CỰC
2 năm
@dac Cũng vừa tracel về đây. Mượn luôn con xm4 của bạn xài vì biết nó sẽ ra xm5 😆))
Steve Chu
TÍCH CỰC
2 năm
@dac bác có pass lại ko? =))
đã order 😆)) đợt sony xm4 ra thiết kế y xì cái Sony xm3 đang xài thôi khỏi luôn , xm3 vẫn phục vụ tốt nhu cầu nghe nhạc , chơi game , chống ồn mỗi lúc đi máy bay lúc đi họp ở tiểu bang khác , thôi thì cho em Sony xm3 nghỉ hưu phục vụ mình từ lúc tháng 3/2018 tận giờ 5/2022
@Nguyễn Chí Danh Bose thím thử chưa? Mình xài 2 con thấy thích bose hơn. Form nó hợp lỗ tai và chống ồn bình thường không bị khó chịu nhẹ như sony
@nightwish47 cũng thích Bose lắm , cũng tính mua , nhưng mà mình quen xài xm3 rồi , lên máy bay đeo tai nghe xong bật chống ồn chủ động rồi lăn ra ngủ :😆)
lonely202
ĐẠI BÀNG
2 năm
Thiết kế mới đẹp, con Mark 4 nhìn vẫn đẹp
demax
TÍCH CỰC
2 năm
Dòng này chụp tai này nghe có bị đau tai không các bác. Nó có trùm đc hết vành tai không?
@demax Tuỳ tai nhỏ lớn nữa. Như vành tai mình lại hợp bose hơn. Không biết xm5 có khác ko
@demax Tai Voi sao hết
quang0queo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@demax Đã chơi chụp tai thì chắc chắn là có đau tai rồi, ít hay nhiều thôi.
@nightwish47 Bose QCII đeo êm và elegant nhưng công nghệ củ chuối
Vặn nút tay, điều khiển manual nên kô tiện
Âm thanh OK nhưng Sony hay hơn
@quang0queo Bác hơi nhầm đấy. Trước mình dùng con WH-M3 đúng là có bị đau nhưng sau chuyển sang con Senn 3 thì ko bị 1 chút nào.
Naruto007
TÍCH CỰC
2 năm
nhìn gọn hơn XM4 rồi =))
gọng làm bằng nhôm thì chắc đẹp hơn nữa.
Đẹp thật. Cơ mà 900N của mình vẫn còn mới, nghe vẫn hay, pin vẫn trâu. Chờ khi nào hàng secon hand nó rẻ thì đổi cho kinh tế.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019