Sony Xperia Z "cháy hàng" ở Anh, Nhật, Pháp, Đức, Hồng Kông và Đài Loan

Duy Luân
12/3/2013 12:39Phản hồi: 177
Sony Xperia Z "cháy hàng" ở Anh, Nhật, Pháp, Đức, Hồng Kông và Đài Loan

Theo tờ Digitimes và trang tin BRG, chiếc Sony Xperia Z đang thành công ở nhiều nơi trên thế giới. Nguồn tin cho biết số lượng Xperia Z dành cho thị trường Anh, Nhật, Pháp, Đức, Hồng Kông và Đài Loan đã được đặt hết ngay trong ngày đầu tiên các nhà phân phối mở chương trình đặt hàng trước. Digitimes nói rằng thời điểm Sony ra mắt Xperia Z đã góp phần vào thành công nói trên bởi máy xuất hiện trước những đối thủ trực tiếp khác như HTC One, LG Optimus G Pro, Samsung "Galaxy S IV". Nguồn tin nội bộ từ Sony Mobile tiết lộ rằng hãng đang nhắm đến mục tiêu giao được 50 triệu smartphone trong năm tài chính 2013, tăng mạnh so với con số 34 triệu đơn vị của năm tài chính trước.

Digitimes cũng nói về việc Sony tham gia vào thị trường điện thoại giá rẻ chạy Firefox OS. Theo dự kiến, các smartphone thuộc phân khúc này sẽ được Sony tung ra thị trường trong năm sau. Máy xuất hiện trước hết tại Châu Phi và Mỹ Latin. Trước đây công ty nói rằng Firefox OS sẽ tạo cơ hội để Sony tiếp cận với các phân khúc mới, đồng thời mang đến cho khách hàng nhiều sự lựa chọn hơn với những thiết bị "cao cấp" của Sony.

177 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tranduyhai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thật sự con này cầm trên tay rất đã
tranduyhai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gacongnghiep74 Có rồi bạn nhưng rất ít ngày nhập về có 1 đến 2 kon, nó bán hết cái vèo
@tranduyhai Hãng cam kết không vào nước khi ngâm trong nước 30 phút, bác có thấy k hay nghe quảng cáo thôi ạ?
tranduyhai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hieunguyen2108 Mình chỉ thử vài phút à ,thấy cũng ổn nhưng có cái hay là rất mau khô, chưa dám làm nhiều vì ko phải hàng chính hãng nó kô bảo hành cái dụ vô nước keke, hồi sáng ra s4 với kiểu dáng y hệt s3 thì bạn cứ kiếm 1 em z như mình sài rất nam tính
@tranduyhai Vậy bác mua hàng xách tay hả, đúng là k dám thử nhỉ. Chắc phải chờ khi nào bán rộng rãi và demo xem sao
Jake Sumo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Good job, SONY! Nhưng em đang mong SONY chạy Firefox OS hơn!
tuhai944
TÍCH CỰC
11 năm
@Jake Sumo Chạy firefox Để làm gì. cmt cho vui à. ? song mấy nữa nó ra siêu phảm chạy FF thật thì lại bala bala kiểu khác. dị ứng thật.
Chiến lược của Sony quá đúng đắn, tung siêu phẩm ra trước khi One vs S IV xuất hiện 😃
trinhpc
TÍCH CỰC
11 năm
@leuleu9x Nhưng cũng rất sai lầm khi tung ra sớm mà hàng không được bán sớm. Giống như S năm ngoái. Đầu năm bom tấn, cuối năm bom xịt
@trinhpc Chắc ko bom xịt như năm ngoái đâu thấy tình hình bán hàng khởi động như vậy là quá ổn
Ở Nhật tuần đầu đã bán được 140ngàn/cái. Tháng đầu vẫn bán chạy số 1 vượt ip5. Ước tính 4 tuần thì tầm 500ngàn cái
Bán toàn cầu từ 28/2 rồi theo suy đoán của mình thì em Xperia Z này bán được bán được khoảng gần 2 triệu cái tính đến thời điểm này như thế là cũng tạm ổn rồi
Nghe đồn giữa năm ra 1 em khủng khác để đè bẹp hẳn tất cả các em HTC one, LG pro, S4, hay là ip5s

Cố lên Sony
Ơ vn thì em nó ko đc vậy đâu mặc dù rất đẹp
@huydinhhd90 Việt Nam chưa bán ra mà, biết đâu bất ngờ...:rolleyes:
Sặc.ở nhật vẫn limits mà
tnt_nz
TÍCH CỰC
11 năm
nhìn đã mê rồi, nói chi là cầm trên tay. Đang cho em ấy giá cả ổn định và nguồn hàng rõ ràng là múc em ấy ngay thôi.
quangdt5
TÍCH CỰC
11 năm
CÁC SIÊU PHẨM LIÊN TỤC CHÁY.............HÀNG. TỪ ONE, NAY ĐẾN Z, CÓ THỂ SẼ LÀ S4 TIẾP THEO 😁
olahoma
TÍCH CỰC
11 năm
@quangdt5 One đã bán đâu mà cháy hàng thế hả bro :eek:
@quangdt5 Cháy hàng thì không đến lượt mình đâu, lot dép chờ thôi
jfuolu
TÍCH CỰC
11 năm
Vấn đề k phải là "dán cháy" mà là là dầu ăn đâu để "dán" em nó cơ....
tuanchuoi
TÍCH CỰC
11 năm
Biết đến bao h giá em nó mềm đây!
thin10
ĐẠI BÀNG
11 năm
em này mà có mặt trước giống ZL thì không có gì phải phân vân nữa cả.
Mua giờ bán lỗ sặc máu mũi.
@hey911 Người ta mua về là để dùng và trải nghiệm chứ có phải mua đc về bấm bấm mấy phát xong vài ngày sau là bán đâu mà bác nói thế. Mua để dùng chư mua để bán thì ai mua làm gì.
@khanhduyt38 Việt Nam là thế mà. Chưa mua đã tính bán. Thế nên lắm hãng nhiều phốt thế mà vẫn bán được hàng.
ruacon86
TÍCH CỰC
11 năm
@hey911 bác kinh doanh đt à.ha j mà sợ lỗ
Nó còn cháy nhiều hơn nữa nếu con S4 thực sự như hình ảnh hay video bị lộ
cubi2308
TÍCH CỰC
11 năm
@hahantin Chính xác, từ hôm qua đến giờ rất thất vọng nếu s4 là đúng như vậy.
Tui rất thích đt ss như s2, note1, note2 nhưng ghét cực s3 vì kiểu dáng quá xấu. Chắc lần này thử chơi lại htc one, còn z thì chưa chơi vì nghe nói âm thanh nghe gọi vẫn còn rất khó nghe.
@cubi2308 âm thanh nghe gọi rất tốt, chỉ có loa ngoài ko đc to lắm nhưng vẫn nghe tạm đc
Crazy.party
ĐẠI BÀNG
11 năm
chính hãng 16,4 , quà tặng hơn 2 tr 😆, quá ổn , giờ thằng làm giá dữ nhất là htc
@Crazy.party Em thấy ctrinh KM đặt hàng con này, mà chưa thấy giá luôn mới ghê. Giá 16.4 cao quá k?
hàng ngon, giá cũng ngon
lesud
TÍCH CỰC
11 năm
Hàng chính hãng 16.5 chai, được tặng thêm quả tai nghe 3 chai thì hàng xách tay phải giảm giá thôi. Giá về dưới 14.5 thì xúc ngon lành rồi
@gacongnghiep74 nó mà xuông 10tr thì có khi con này bị các ae dìm hàng lắm rồi đây
SGSIV vs HTC One vs Xperia Z, biết chọn em nào đây. :rolleyes:

PS. Bây giờ cứ đọc bài viết nào trên tinhte.vn có từ "cháy hàng" là phải coi xem có phải bác TTKM đăng không. o_O Nếu đúng thì next, khỏi đọc mất thời gian. 😁
monkeydn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sony quá đã! Xperia Z quá đỉnh luôn!
đọc tin này cũng vui nhưng việc sony bán chạy ở nhật đang góp phần giết chết sharp , bởi thị phần smarphone của sharp tại nhật rất lớn 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019