SoundID: Tối ưu hóa âm thanh tai nghe theo thính lực người dùng trên cả điện thoại và máy tính

abuchino
3/5/2020 10:34Phản hồi: 35
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình vừa ngồi test full bài xong và thấy còn vài vướng mắc.
1. Output của mỗi app nghe nhạc được tune khác nhau rất nhiều nên bài test ko chuẩn đc.
2. Làm sao biết app đang can thiệp hay ko ? Mình nghe bằng fiio music sau thử uninstall app xem có gì thay đổi và hoàn toàn là ko.
3. Cân chỉnh equalizer của app có vẻ ít band nên độ coherence khá tệ, nghe như kiểu kéo eq lung tung vậy.
4. Lúc test xong nó cho nghe 2 track on/off nhưng mình thử 1 bài trên Spotify thì off của app vs nghe trực tiếp thì khác nhau hoàn toàn ????? Tức là nguồn ra của soundid và các app nghe nhạc khác nhau hoàn toàn!
5. Nghe thử 1 bài trong app soundid khi bật on thì nhận thấy bass đc tune khá đẹp tuy nhiên tổng thể ko ổn lắm.

Tóm lại cần phải hoàn thiện nhiều hơn mới dùng được chứ thà để nguyên dùng cho ổn định.
Mình dùng note 9 - 1more true wireless và Spotify + fiio music vs file flac 16-44khz
artetavn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Quang Minh jr Ban đầu mình cũng hiểu lầm như bạn rằng nó tune để nghe nhạc trên mobile, tuy nhiên đọc kĩ lại thì thực ra app chỉ dùng để tạo profile thôi. Sau đó phải nghe trên desktop. Không biết bên android thế nào chứ bên iOS đời nào cho phép EQ app chạy nền. Trong tương lai nó sẽ tích hợp vào từng app streaming
@artetavn Đúng là còn phải cải tiến mà @@
Khá hữu ích
tưởng mua 1 lần chứ trả tiền hàng tháng thì e chẳng chơi :v
superboyvc
TÍCH CỰC
4 năm
Đã test và ko thấy đáng tiền, thậm chí còn có cảm giác bị giảm chất lượng. Đang dùng 1000XM3 mình thấy dùng app của sony là đủ rồi thậm chí còn ngon hơn.
Tính năng hay nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019