Steam Summer Sale 2022 kỳ nghỉ hè dành cho Game thủ đã bắt đầu

dai_vie199
25/6/2022 7:50Phản hồi: 19
Steam Summer Sale 2022 kỳ nghỉ hè dành cho Game thủ đã bắt đầu
Vậy là chúng ta đã và đang bước vào những ngày đầu tiên của kỳ nghỉ hè, đây là khoảng thời gian tuyệt vời nhất của các bạn nhỏ nhưng lại là nỗi ám ảnh và ác mộng thường niên với những game thủ hay chơi những tựa game thể loại MOBA như PUBG, Liên Minh Huyền Thoại,… Nay nhằm để tránh tình trạng trên cũng như đa dạng hoá thể loại game, mang đến nhiều sự lựa chọn hơn nên mình làm bài viết này để giới thiệu đến anh em về sự kiện giảm giá Game trên Steam được tổ chức thường niên vào mùa hè hằng năm.

Screenshot (287).png

GIỚI THIỆU

Không giống những năm trước, sự kiện Steam Summer Sale 2022 năm nay được Steam khá chăm chút khi làm hẳn 2 Video để giới thiệu cũng như quảng bá cho sự kiện cũng như hướng dẫn về cách thu thập thẻ bài Trading Cards, thay vì như những năm trước chỉ đơn giản là những hình ảnh minh hoạ cùng một số vật phẩm trang trí (hình nền, hình đại diện,Stickers…) nhiều anh em chắc không rành và cũng không quan tâm đến cái này lắm nhưng với những ai là nhà sưu tầm thì mấy cái này như kiểu hàng Limited đó :V Vì mỗi năm chỉ mở bán 1 lần và đều là những vật phẩm giới hạn theo mỗi chủ đề, nếu muốn sở hữu chỉ có thể trao đổi hoặc mua lại của ai đó với giá rất cao nha.

Thời gian diễn ra sự kiện từ ngày 24/06/2022 đến 08/07/2022 theo múi giờ Việt Nam

LIST GIẢM GIÁ

Một số tựa Game hay đang giảm giá để anh em tham khảo:

Screenshot (288).png
Screenshot (289).png
Screenshot (290).png
Screenshot (291).png
Screenshot (293).png

Trên đây là danh sách 1 vài tựa game hay do mình list ra và đề xuất để anh em tham khảo thử, hy vọng anh em game thủ có thêm nhiều sự lựa chọn hơn trong kỳ nghỉ hè thú vị này, ngoài danh sách trên Steam cũng Sale rất nhiều tựa game khác với đủ thể loại, tham khảo kỹ hơn anh em có thể vào trang chủ của Steam nha !

Chúc anh em có kỳ nghỉ hè thật vui và thú vị bên gia đình, bạn bè, đồng đội và những người mình thương yêu nha ! Nhớ cân bằng giữa việc chơi và học nha để tránh bị gank ngay mùa hè nhé :V

Quảng cáo

19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanchet92
TÍCH CỰC
2 năm
Như hình 😆
có game nào kiểu 2d đi cảnh hay như Dead cell nữa 0 ae?
bboykiss9x
ĐẠI BÀNG
2 năm
@daugauhp911 Thử Hades chưa bác?
@daugauhp911 hollow knight
Quảng cáo STEAM kiểu "Ối giồi ôi" các bác nhỉ!? 😁
Cười vô mặt
GTA 5 $14.98 mà
Mùa hè lại tới và tiền trong ví và thẻ bốc hơi theo gà béo 😭
@TH Luân =]] Chuẩn , điểm hẹn lại lên, tiền trong ví lại bay vào mỗi dịp sự kiện Sale :V
Sale hay giá gốc
BonicaHD
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cái giao diện sale năm nay nhìn muốn nổ mắt, quá rối rắm màu mè, cơ mà mod đưa thiếu seri Forza Horizon 4 đợt này sale bản pre khá ngon, game đua xe đỉnh cao nhất mà không nằm trong list thì hơi uổng
@BonicaHD Để mình bổ sung nhé 😆 Mình thì đang chơi Forza 5 luôn, bản 4 có mua rồi mà chưa chơi :V
Qua Epic mà lấy game free, mấy đứa này mua cho đẹp acc Steam thôi chứ có chơi đâu.
@Cơm nguội @Cơm nguội bọn éo có tiền mới chỉ trông chờ mỗi game free thôi, mà ai thèm ngắm mà mua game về làm đẹp acc????
bandbu
TÍCH CỰC
2 năm
@Cơm nguội Cái launcher epic như quần
grozar
CAO CẤP
2 năm
Dẹp Flash sales nên giờ chán phèo, giá cố định từ đầu đến cuối. Mùa sale giờ chỉ hóng Epic + coupon 10$ thần thánh 😆
Mua xong để đó ko chơi, ố ye` =))
tuantep
ĐẠI BÀNG
2 năm
Battlefield 2042 chơi đc ko ae
baden009
TÍCH CỰC
2 năm
@tuantep nghe thiên hạ bảo là nhiều bugs lắm, thua cả battlefield 1 và IV
Ageha.Kicho
ĐẠI BÀNG
2 năm