Hôm nay Epic Games tặng tựa game Stranded Deep - một tựa game sinh tồn rất hay, rất chất lượng đến từ nhà phát triển Beam Team Games của Úc. Tựa game này đã được phát hành trên nhiều nền tảng từ Windows, macOS, Linux đến PS4 và Xbox One. Anh em vào đây để nhận game, hết free sau 11 giờ tối nay nhé.

Nếu anh em thích vào vai "Robinson ở đảo hoang" thì đây chính là tựa game cho anh em trải nghiệm này. Anh em sẽ rơi vào tình huống là người sống sót sau khi rớt máy bay và sẽ phải đối mặt với nhiều tình huống khó khăn để tồn tại. Môi trường game được mô phỏng như thật với chu kỳ ngày đêm, thời tiết cũng thay đổi liên tục. Trên hòn đảo hoang, anh em sẽ tự xây lều, đóng bè để khám phá đại dương bằng cách thu thập những tài nguyên có hạn và kết hợp chúng hợp lý để tạo ra công cụ.

Ngoài ra, nhân vật anh em điều khiển cũng được mô phỏng như người thật và anh em sẽ phải theo dõi từng dấu hiệu như tình trạng sức khỏe, đói khát, giấc ngủ và những mối đe dọa bên ngoài. Sống sót theo nghĩa thật, anh em sẽ tự đi bắt cá, hái dừa, hứng nước mưa nhưng mọi thứ sẽ không đơn giản bởi hòn đảo mà anh em trú ngụ là một hòn đảo nhiệt đới với đủ loại loài vật nguy hiểm như cá mập, rắn độc hay thậm chí là 3 loại thủy quái có thể xuất hiện tại những địa điểm đặc biệt gồm Megalodon, mực khổng lồ và lươn khổng lồ.

Stranded Deep easter eggs.jpg
Trò chơi có kết thúc khi anh em tìm được một con tàu sân bay bỏ hoang. Trên boong tàu có một chiếc máy bay và anh em có thể sửa chiếc máy bay này để bay về đất liền. Tựa game này lấy ý tưởng từ bộ phim Cast Away nổi tiếng với diễn xuất của Tom Hanks nên phần eaaster egg, anh em sẽ tìm thấy một quả bóng chuyền có khắc dòng chữ Wollie bằng máu, tựa như dòng chữ Wilson - tên gọi mà nhân vật Chuck Noland trong Cast Away đặt cho quả bóng làm bầu bạn. Ngoài ra còn có một chiếc hộp thư tín dạt vào hòn đảo tương tự như hộp thư tín của hãng FedEx trong Cast Away.
5
22
Metal 3338
ĐẠI BÀNG
Có tuổi rồi, hết ham, nhường cho em trai phía dưới.
0
robben05
ĐẠI BÀNG
từ bữa free đến giờ mới thấy cái này coi bộ dc dc nè
0
Theo dõi sức khỏe bản thân còn làm chưa xong. Thôi, nhường anh em kế tiếp.
1
Bút xanh
TÍCH CỰC
Vài năm trước ham dễ sợ, bữa giờ cố chơi thử lại mà sao không mê nổi.
1
Hồi SV ăn không ngồi rồi còn chơi game các kiểu, giờ đủ thứ phải lo chẳng có thời gian đâu mà chơi nữa 😁
3
PhamTrung3012
ĐẠI BÀNG
Tuổi này dành thời gian bày cho con học, nhường em trai tiếp
1
có chơi đc trên mac đâu a zai ???
0
trungcustom
TÍCH CỰC
Vợ tết đẻ rồi. Nhường e trai kế luôn
1
TienSOS
ĐẠI BÀNG
Ghiền game nặng mà còn nhiều thứ ưu tiên hơn. Buồn nhẹ
0
hdcuong96
ĐẠI BÀNG
thấy có cho macos làm mất công đăng ký tài khoản các thứ cuối cùng ăn quả nhầm của ad.
0
Quyenlt2908
ĐẠI BÀNG
Chán quả Mac OS. Có chơi được đâu 😔
0
kizuno
TÍCH CỰC
Giờ thấy game cũng ko còn ham nữa
0
ghooi
ĐẠI BÀNG
Xưa chơi trò này toàn đi săn cá mập.
😆))
0
phamduyluan
ĐẠI BÀNG
Có trên ps4 không ta
0
nguyenconghuy
ĐẠI BÀNG
Dung lượng game có 4Gb thì thôi em lại nhường Bác bên dưới. 😁
0
dongminh206
ĐẠI BÀNG
Cày tiền mua xe hơi, nhường em trai kế tiếp
0
Kahny La
TÍCH CỰC
toàn bọn k chơi vào comment, còn lũ nào có tgian chơi rồi thì nó đâu có tgian comment đâu
1
benkwok
ĐẠI BÀNG
có game Cơm Áo Gạo Tiền nè! nó thú dị hơn game sinh tồn nhiều. đặt biệt là không được save game! 😆
1
tieu.ngao
TÍCH CỰC
Lắm trò đốt time vô bổ thật
0
đang tải ...
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019