SUZUKI LỪA GẠT.BÁN HÀNG VN NÓI HÀNG NHẬP

vinh81
8/10/2014 4:59Phản hồi: 279
SUZUKI LỪA GẠT.BÁN HÀNG VN NÓI HÀNG NHẬP
GỞI TOÀN THỂ AE TINHTE CÙNG AE BÊN BIKER THÂN MẾN.
MÌNH MUA CON VIVA FI HƠN 1 NĂM NAY , SÊN ,NHÔNG, DĨA CŨNG ĐÃ ĐẾN LÚC PHẢI THAY MỚI. CHÉN ĐẠN CỔ PHẢI MÀI CHÉN THAY ĐẠN ,K THÌ KHI THẮNG NHẸ QUA CUA NHƯ BỊ AI NẮM PAGA SAU KÉO QUA 1 BÊN VẬY. NHƯNH NV KT SU 307 NGUYÊN VĂN TRỖI LÀM CŨNG K RA HỒN PHẢI ĐEM CHỔ KHÁC LÀM LẠI TẤT CẢ . PHẢI TỐN THÊM KHOẢN TIỀN NỬA,ĐỒ "SU TỒI"
QUAY LẠI VẤN ĐỀ SÊN,NHÔNG ,DĨA. LÚC THAY BỌN BÁN NÓI HÀNG NHẬP KHẨU INDONESIA ,TÍNH GIÁ HÀNG NHẬP 565K . NHƯNG SAU NÀY PHÁT HIỆN BAO BÌ "MADE IN VIETNAM"DO TIN NGƯỜI ,TIN HÃNG LỚN NHƯNG TỒI ,LÀM ĂN GIAN DỐI. CHẠY DC 3 THÁNG SÊN HÚ NHƯ "BÒ RÓNG" VÔ SỐ KÊU NHƯ MUỐN BỂ HỘP SỐ.
THAY NGÀY 16/6 ĐẾN NGÀY 23/9 PHẢI THAY BỘ SÊN NHÔNG DĨA KHÁC ,NGUYÊN BỘ CÓ 250K NHƯNG ÊM HƠN CẢ HÀNG NHẬP LÁO CÁ CỦA SUZUKI.
KHI QUA SỐ 2 PHỔ QUANG (TT SUZUKI) PHẢN ÁNH LÚC 8H45. KT PHÓ. KT TRƯỞNG. BỌN HẬU MÃI. .V.V. KIỂM TRA CÁI KIỂU GÌ GẦN 4TIẾNG ĐỒNG NHƯNG KẾT QUẢ K RA GI.LUÔN NÓI TRỐN TRÁNH TRÁCH NHIỆM, K CÔNG NHẬN HÀNG CỦA BỌN CHÚNG CÓ LỔI GÌ. LUÔN CHO LÀ BÌNH THƯỜG. MIỆNG THÚI THẰNG HẬU MÃI LUÔN KHẲNG ĐỊNH HÀNG CỦA HÃNG ĐỂ HÃNG KT XỬ LÝ. TRÁCH KHÁCH HÀNG TỰ THÁO RA K BIẾT HÀNG ĐÓ CÓ PHẢI CỦA SUZUKI HAY K,K CHẮC.(HÃNG LÀM ĂN KIỂU VẬY CÓ ĐÁNG TIN K ?CÓ DÁM VÀO THAY BỘ KHÁC K? K THAY NGAY ,MỖI KHI LÊN CHẠY BỰC BỘI CÓ CẦN THAY BỘ KHÁC CHO ÊM HƠN K?)BỌN HỌ ĂN CƠM HAY ĂN...? MÀ LẠI THỐT RA LỜI NHƯ VẬY ĐC TRONG KHI ĐÓ HÓA ĐƠN CHỨNG TỪ,MÃ HÀNG RÀNH RÀNH NHƯ VẬY LẠI CÒN NÓI THEO KIỂU CHỢ TRỜI. PHẢN ÁNH TRANH CẢI VỚI BỌN VÔ TÂM . DÁM LÀM K DÁM NHẬN . LÀM ĂN THEO KIỂU CHỢ TRỜI BÁN XONG " BỎ CON GIỮA CHỢ" . MÌNH NGHĨ BỌN NÀY CHỈ CÒN CÁCH CUỐI CÙNG " KIỆN" NHƯNG RẤT TIẾC THỜI GIAN LÀM VC CỦA MÌNH K CHO PHÉP. TỤI NÓ NÓI CHỈ HỔ TRỢ 2 PHIẾU MUA HÀNG PHỤ TÙNG GIẢM 100/P,CHỨ K LÀM THEO YÊU CẦU CỦA MINH..
1 LÀ HOÀN TIỀN 50% SO VỚI BAN ĐẦU MÌNH MUA HÀNG VN MÀ NÓI HÀNG NHẬP. " CHẤT LỰOG TỒI"
THỪ 2. PHẢI ĐỔI BỘ KHÁC ĐÚNG HÀNG NHẬP.
NÓ K CHỊU . CHỈ ĐƯA 2 PHIẾU MUA PHỤ TÙNG CỦA HÃNG " TỒI" GIẢM 100K/P THÔI.MÌNH K CẦN THIẾT 2 PHIÊU ĐÓ LÀM GÌ VÌ XE ĐANG RAO BÁN CHÁN SUZUKI ĐẾN TẬN CỒ. CHỈ VC THAY SND MẤT TÔI HƠN 1TR.
LÚC ĐẦU MÌNH K CHỊU LẤY THEO Ý TUI NÓ NHƯNG NGHĨ BỎ PHÍ THÔI LẤY 2 PHIẾU ĐÓ ĐỔI 3 CHAI NHỚT ĐEM VỀ TƯỚI " RAU MUỐNG" THOA VÀO GỖ BỊ MỐI MỌT ĂN HOẶC CHĂM SÊN XE CŨNG CÓ TÁC DỤNG HƠN NHỚT CŨ.
ĐÂY LÀ THÔNG ĐIỆP GỞI ĐẾN TOÀN THỂ AE CẦN TRÁNH, K TIN NGƯỜI, K TIN HÃNG SUZUKI NÓI LÁO. HẬU MÃI KÉM . XE MUA XONG LẠI HẾT MẪU .HẾT PHỤ TÙNG, 20141008_102907.jpg 20141008_102905.jpg 20141006_123221.jpg 20141006_122658.jpg 20141006_085422.jpg sua_anh_1411637219882.jpg 20140925_162051.jpg 20140923_202504_LLS.jpg 20140925_162310.jpg 20140923_202634_LLS.jpg HẾT HÀNG. THAY PHỤ TÙNG THÌ ĐẮT CHẤT LƯỢNG THÌ KÉM. BÁN LỔ TỒI TỆ NHẤT SO VỚI CÁC HÃNG LỚN KHÁC.
279 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao NSD axelo, Re Vo, Xbike đều rẻ hết mà, có mỗi thằng viva này mắc thế
Thời điểm 16/ 6 nó nói k có hang vn . Bán giá hành nhập. Nhưng bao bì made in vn. Giờ nó nói có hàng vn rùi giá 230k . Nhưng có cũng éo ai mua . Chạy 2k km kêu. Hú. Giật tồi hơn hàng vn .thương hiệu vn chinh hiệu là Mạnhquang
abao217
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vinh81 ngày trước bác hay vote cho anh em mua xe của su, và đó cũng là lý do su không có chỗ đứng ở việt nam bằng ya và honda ( may là mình mua ju của ya chứ không phài viva)
@abao217 Chúc mừng bạn k mắc phải cái đáng tiếc như mình. Tình đến thời điểm này mình vẫn thương nó,thương cái động cơ nó,chỉ giận con người làm vc cho nó,hậu mãi tồi lại lừa gạt... chứ minh k chê nó . Mấy ngày wa bán rùi lại hồi . Leo lên chạy sên rào rào hú như chó thì đăng bán. Nghĩ đến độg cơ nó thì k muốn ... nhưg ít ra mình cũng can đảm cái nào hay,cái nào dở thẳng thừng nói sự thật. Chứ k đa số bản thân đang sở hữu cái gì thì tưng bốc nó lên và ngại k dám chê.k dám nhận cái đó của mình dở .
MinhDuclx
TÍCH CỰC
10 năm
@vinh81 Sao hôm trước nói thay bộ NSD mạnh quang ổn rồi mà, giờ sao vẫn rào ? hay là nó bị tiếp.
@MinhDuclx Vâng manh wang ổn . Nhưng ngày wa su kiểm chứng lại bộ của bọn nó .nó gắn vào hổm nay . Định bán nên để y . Leo lên chạy là bực mình . Thương cái động cơ. Nhưng nhớ đến bọn su . Vừa gian dối . Vừa xem thường khách hàng nên muốn chia tay Su luôn
ntkien0502
ĐẠI BÀNG
10 năm
đã ko có cảm tình vs mấy thằng Suzuki từ xưa.
Biết tiếng anh thì mail cho Suzuki 1 phát. Kèm theo hình ảnh
Đó giờ mình mua xe xong chả bao giờ quay lại hãng thay ba cái nhớt, vỏ ruột với NSD. Toàn ra ngoài mua Siam hoặc DID hết
Sóng gió lại chuẩn bị nổi lên ;) các bác seeder chuẩn bị lên tiếng
@tan.hd Nếu ko nhầm hồi trước bác thớt cũng là fan su. Giờ bác ấy đã dc khai sáng, hồi trước e cũng fan su do mua con haya mà đã đc khai sáng khi chuyển qua ab rồi qua fu fi và pcx
kiện nó đi bác...cái này là lừa đảo rồi...tức quá...
ủng hộ bác @vinh 81 làm đến cùng vụ này, hãng nào cũng vậy, làm láo là đều phải trả giá hết. E đang đi viva, 17k rồi, chắc cũng chuẩn bị thay nsd , định xài MQ mà ko biết đã có cho nó chưa?
oẹt không chỉ su đâu các bác, em cũng vừa mua axelo đây, mấy anh trong cơ quan chạy ya với hon đều nói mua/thay gì thì ra ngoài mua đừng có vô hãng làm gì vừa đắt vừa không tốt, chỉ nên thay nhớt trong thời gian còn bảo hành thôi. xong rồi thì quên luôn đi
@linh_pro91hp Cảm ơn bạn chia sẽ.
nhưng khổ nổi cái dĩa viva fi cùi dĩa nó k giống xe nào nên ra ngoài mua là điều k dễ. Chỉ có vc thay nguyên bộ wava rsx dĩa 36,nhông 14. Còn zin viva dĩa 37 nhông 14. Chứ ai k biêt ra ngoài mua ,dại gì cho bọn Su nó khưa cổ.
Mong ae rút kinh mghiệm . Tránh xa SUZUKI
Mới ra chỗ sửa xe quen thay bình đề hỏi thử thay bố thắng axelo trước nhiêu, nó báo 65 là loại tốt nhất, bữa vừa vô hãng thay hết 160k. Mắc hơn gần gấp ba. Thay bình đề ở ngoài hết 220, không biết vô hãng sẽ bị chém bao nhiêu nữa, xe vừa hết bảo hành chắc bye bye vô hãng sửa quá
Mang cá lốc máy sơn tróc gần hết, lòi sơn đen ra, tay nắm cũng tróc, mà xe mình ít chạy, gần 2 năm chi 6000, máy móc thì ngon, đi đầm, chắc chắn, mà dàn ngoài sơn tệ quá, thua cả Honda, dán mũ mỏng nhưng sơn đẹp khó tróc
@Samsungjapan Bình hang chém 450 đến 500k nha bác, hồi đó hỏi cho haya , hãng ko bán, ktv viên tự bán, su nvt , ko biết mấy chỗ khác ntn
Vãi bác, đã nói rồi không phải tự nhiên su việt nam nó đứng bét đâu, cứ chê mây hãng khác riết về phụ tùng, phụ tùng nhỏ tự làm được thì ko việc gì phải nhập. Bon fan su suốt ngày phụ tùng indol này nọ, đến nản
Mà đọc bài của bác làm mình không nhịn cười đc , thù oán ghê gớm đúng là bọn su tồi
Bác máu thì cứ dán decal dòng chữ "đây là hãng xe dịch vụ tồi tàn nhất mà tôi từng đi"
thay bình haya ngoài tiệm 240k....bất khả kháng mới vào hãng...😁...hãng nào cũng chặt chém...dụ thay...phán này hư phán kia hư...bữa su dính phốt ở chỗ nào Sài gòn mà phản ánh thì bị del bài...phải qua 5s đọc...ko rõ (em ở Nha Trang)..
Bác chủ mua hàng nhập khẩu Thái Lan, Japan dùng an tâm chất lượng.

Nhông Sên Đĩa Suzuki Viva :

Nhông Sên Dĩa AD3 Viva
Cảm ơn bạn có thêm thông tin nửa.
Nhưng Viva đời fi hay thườg vậy bác . Fi cùi dĩa nhỏ. Đưa dĩa thường vào rộng hơn cùi dĩa fi
@vinh81 rộng thì lại phải chế cháo như axelo thôi, bác mang cái cũ và cái mới ra tiệm cơ khi nói người ra đo đạc rồi làm cái vòng đệm là ổn, mất tầm 20k hay sao ấy
tới giờ rồi hàng nhập thì hãng nào chả có thể ra ngoài mua riêng được 😆
Cảm ơn bác đã chia sẽ bài viết, qua bài này mình rút ra được kinh nghiệm như sau:
-Không mua xe của Su.
-Phụ tùng mắc và khó kiếm.
-Nên chạy Hon và Ya phụ tùng ngoài thì đầy và rẽ.
@vinh81 Bạn nói chuẩn. Ông chú mình làm 2s cho ya ở quê, nhưng cũng sửa cả xe honda (ở quê mà). Ổng nói, phụ tùng ya muốn cái gì từ con tem, con ốc... cứ có tiền là có tất, cho dù mua 1 món, hãng cũng ship về tận cửa hàng. Còn honda, có tiền chưa chắc mua dc, ví dụ món đó 50 bộ nó bán, 100 bộ nó không bán, đến chú của mình còn chẳng hiểu sao honda chơi kỳ vậy nữa.
@vinh81 mình chả tin. Trước có mang con Si ra hãng tìm nguyên nhân tiếng kêu lạ trên xe. Mình bảo nó là tiếng kếu phát ra phía bánh trước anh kiểm tra những chỗ này chỗ này xem sao. Thì thằng KT viên nó dí luôn quyển sổ vào mặt mình và bảo" đấy anh biết thì tự mà kiểm tra đi " o_O. Thề hok phải đi cùng ông già thì nó ăn đấm vào mồm rồi o_O. Đây là lần thứ 2 ra hãng và cũng là lần cuối cùng luôn 😆 Sau tự bắt bệnh ra là ở contemet. Lần đầu là con fu ra head Honda. Lần 2 là con Si ra head YA 😃) bb bọn thợ hãng😃)
@antanphahai306 Bác đến chổ nào . Qua 38 trương quốc dung. Bọn nào láo cá .yêu cầu gặp chú Dương ,thằng đó k tè trong quần mới sợ
@vinh81 mình ở HN. Hồi đấy có mang ra cái head gần Vincom. Cái Head đấy sau này bị cháy và giải tán rồi 😆
Nói chung thợ ngoài HN làm ăn chán lắm bác ah
Cam ơn bạn .
Nhưng xe vưa ban xong 17,5tr
@vinh81 bác vì cái NSD mà bán luôn xe thiệt vl, xe nào cũng thế cả thôi từ YA HON SU bây giờ toàn xài hàng KMC cùi bắp 7li, bạn chịu khó ngâm cứu mua bộ DID thay vào là ngon thôi mà, mình chạy từ wave đến JU FI đến 15k km đều thay DID, giờ 3xxxx vẫn êm ru thôi, 1 bộ 200->300k thôi mà bác mất đến 1 chai cho NSD...... thua bác luôn 😆
mình chả tin hãng nào hết từ cách đây 10 năm rồi. Hồi đấy mang con fu đi bảo dưỡng tại head honda. Bọn thợ rắp linh kiện sai tùm lum. Về phải tự tháo ra ráp lại. Bảo dưỡng thì ba lăng nhăng hok hiểu có bảo dưỡng hok hay chỉ tháo ra rồi ráp vào. Tốt nhất cứ tự bắt bệnh, tự làm. Chả ai yêu xe bằng bản thân mình. Tốt nhất mọi ng nên bổ sung chút kiến thức cơ bản về xe. Mấy cái lặt vặt như má phanh, nhông xích , lọc gió thì tự làm
Tư bt
TÍCH CỰC
10 năm
Sẵn đây mình nói các bạn kinh nghiệm của mình:
- Vấn đề xe bảo dưỡng, sửa chữa trong hãng hay ở ngoài tốt hay không là do mình gặp được thợ có nghề và có lương tâm chứ không phải trong hay ngoài đều dở hoặc đều tốt. Riêng Su đa phần đều ở hãng. Mình sửa ở đâu cũng vậy lạ là bọn nó hay tự ái hay cá biệt nó khỏi sửa khi mình góp ý, chỉ cho nó về vấn đề sửa chữa. Mình chỗ nào qua đường sửa chữa 1 lần thì thôi chứ xác định chỗ nào làm thường xuyên là phải cà rà làm quen,cà phê từ từ thì sau này rất dễ làm việc, nhiều khi mấy đồ thay xe khác còn tốt nó còn lấy cho mình.
- Vấn đề phụ tùng buộc phải tìm hiểu thôi, thay thế ở hãng đa phần là dỡ hơn đồ theo xe nhưng nếu biết ra ngoài đồ tốt hơn cũng có. Hay nhất là cái bình accu, vỏ ,ruột là thứ dễ thay thế đúng nhất mà nhiều bạn lại vào dịch vụ của hãng để nó chém ít nhất từ 100k trở lên
@Tư bt Mình tạo topic mong ae chia sẽ những cái cần phải tránh. Chúng ta là người tiêu dùng cả. Cơ wan chức năng k bảo vệ chúng ta, thì chúng ta tự bảo vệ lẩn nhau . Xin đừng tạo ra sự mất đoàn kết bọn hãng k trả lương cho chúng ta trái lại nó còn cười khi chúng ta nói sai
Tư bt
TÍCH CỰC
10 năm
@vinh81 Đồng ý với bạn
MinhDuclx
TÍCH CỰC
10 năm
@Tư bt Bác Tư nói đúng nè. Đôi lúc nhìn tụi nó làm hì hục biết làm...trật lất mà giả lơ, cho làm 1 lát lâu ... rồi sáp vô 8, rồi giả bộ tình cờ thấy và góp ý ủa cái nầy,...vậy là nó quay qua làm xong. Chứ ở đó mà chỉ đạo làm vầy vầy (nếu mình biết - mà thường xe mình mà bệnh nào đó 2-3 lần riết biết bệnh là bị biết liền) thì nó làm mà kiểu...ai vào tròng mới biết. Ngày trước Có đợt xe bị dọc đường mà huớng dẫn thế mà làm còn ko chịu làm, lát mình mượn đồ nghề làm luôn (cũng chỉ xả xăng gió ra rửa lại thôi, bệnh xe cũ mà), nhưng thợ ko nghe cứ hý hoái bên nầy bên kia, sợ để đó trâu lành thành trâu què thì mình phải mướn xe chở về nữa.
Nên kiếm đc thợ vừa ý là thường lại làm 1 chỗ. Nhưng giờ đi xe mới - cũ cũ bán nên ko sợ mấy vụ đó nữa.
@MinhDuclx chuẩn bác ạ. trước củ đề em có vấn đề. e sửa ở ngoài e bảo n tháo ra kiểm tra vì e bị 1 lần rồi nên biết thì n nhất quyết không tháo kêu phải thay củ khác. n còn không thèm động vào xe mình mà kêu hỏng được xong rủ nhau ra ngoài đứng kệ mình ở trong. thế là tức mình dắt xe qua hàng khác chỉ bảo xem hộ sao k nổ được n tháo ra doa lại củ đề là ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019