T+A Solitaire P-SE: Mẫu tai nghe Planar 'entry-level' của T+A, giá 3600 USD

abuchino
20/12/2020 6:1Phản hồi: 27
T+A Solitaire P-SE: Mẫu tai nghe Planar 'entry-level' của T+A, giá 3600 USD
T+A Elektroakustik là một thương hiệu âm thanh High-End đến từ Đức, vốn khá nổi tiếng với những thiết bị âm thanh như bộ giải mã amply cao cấp. Mẫu tai nghe đầu tiên của T+A mang tên Solitaire P với mức giá niêm yết lên đến 6400 USD, để có thể ‘tiếp cận’ với nhiều người dùng hơn hãng vừa ra mắt phiên bản T+A Solitaire P-SE có giá chỉ còn ‘3600’ USD.

t+a solitaire p-se_p1.jpg

Mẫu T+A Solitaire P-SE cũng có những điểm tương đồng với mẫu Solitaire P như thiết kế, cấu trúc buồng âm… Tuy nhiên so với mẫu đầu bảng, Solitaire P-SE sử dụng chất liệu compound synthetic chất lượng cao thay cho nhôm. Điều này vừa giúp làm giảm giá thành sản xuất vừa làm giảm được trọng lượng của tai nghe.

Solitaire P-SE sử dụng một driver Planar Magnetic mới mang tên TPM 2500 cũng có nhiều điểm tương tự như driver TPM 3100 của Solitaire P. Điểm khác biệt giữa hai driver này nằm ở chất liệu, độ dày của màng rung membrane và hệ thống định âm filter.

Mẫu Solitaire P-SE sẽ được sản xuất tại Herford, Đức và chỉ có màu đen với matte finish. Mẫu Solitaire P-SE cũng là sản phẩm mở đầu cho dòng sản phẩm SE có mức giá dễ chịu hơn so với các sản phẩm trước đây có trị giá chục ngàn USD.
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gấu vãi. Thực sự thì mình cứ nghĩ mình là tai trâu cho đến khi mình được nghe nhạc từ những thiết bị xịn xò thì mình đã đc khai sáng =))))
Mr_Khuyen
TÍCH CỰC
3 năm
@pntphong1810 Giá này hợp túi tiền sinh viên này.
ui giá thì cũng chịu luôn ạ
@nguyenkhangpt92 Vậy chắc bạn chưa nghe giá con Sennheiser HE 1 =))
@Nguyễn Tuấn 2504 mình chưa bạn ơi 😁 ko hâm mộ lắm
@nguyenkhangpt92 Vậy mình báo luôn. 50k $
Giờ VN chỗ bán rẻ nhất theo mình tham khảo đc thì là 1 tỷ tròn 😆
@Nguyễn Tuấn 2504 vãi ạ ui chao bác cho e xem link với ạ
@nguyenkhangpt92 Bác cứ đánh tên e ghi ở trên là ra bác à.
hoangmk
TÍCH CỰC
3 năm
Mức giá này chỉ là tai nghe, còn phải có nguồn phát và headamp tương xứng nữa. Haizzzz
Thèm 😁
southernsun
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mịa. Chơi đơn giản cho đời nó thanh thản.
x.dung
TÍCH CỰC
3 năm
Tuổi gì so với apple airpod max
Hailezzzz
ĐẠI BÀNG
3 năm
@x.dung bait :v
wormwon
TÍCH CỰC
3 năm
@Hailezzzz Bait
Tv_Thanh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@x.dung Lạy
@x.dung Lạy hồn. 1 con tai nghe cao cấp và 1 con tầm thấp thì chả có gì liên quan đến nhau cả :v
x.dung
TÍCH CỰC
3 năm
@FlewOverTheCuckoo'sNest Thế mà đầy mem tinh tế nghĩ thế đấy bác. Em chỉ nói hộ ae thôi
Pop-up
TÍCH CỰC
3 năm
nhớ đợt nào trên diễn đàn fb có một anh đặt mua 1 bộ Solitaire về xong up ảnh chị vợ tay cầm vợt muỗi ngồi nghe youtube xong bảo là "Cũng được". Ổng giấu vợ mua và qua được mắt thánh vì giàn âm thanh mới nó nhỏ hơn bộ cũ vì kích thước vật lý nhỏ hơn 😆)
Nam Pam
ĐẠI BÀNG
3 năm
ui, ba cái đồ này gái nó có biết thương hiệu đâu. Vẫn Airpods Max nhé các ông.
_ Dành cho ai tai đủ thính ví đủ dày và trong lòng đủ đam mê 😁
Kuvang87
ĐẠI BÀNG
3 năm
cùng phân khúc sen hd 820 hả các bác ..
nghe giá là biết hay rồi, chứ đổi lại mình kêu review chi tiết cũng biết nó biết phát nhạc vậy hoy
Cười vô mặt
Add viết rõ hơn cho anh em cùng hiểu là lý do tại sao nó lại đắt như thế không: công nghệ, vật liệu, gia công....
Có 3,6k à. Mem nào thiếu bảo tui gửi luôn 10k nhé...kkk
baduy90
TÍCH CỰC
3 năm
Đeo em này cắm vào điện thoại 3t cũng hay lắm đây.
Thôi ko dám chơi planar nữa đâu, khó kéo như quỷ huhu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019