Tai nghe nào tầm 200k tốt?

HungSanity
29/4/2009 11:54Phản hồi: 43
E đang định sắm 1 cái tai nghe thay cho con tai nghe đi kèm của E63, e ko rành về khoản này lắm nên lúc thăm khảo 1 số tai nghe thì hoa hết cả mắt lên.
KO phải tín đồ âm nhạc nên ko chọn loại tai nghe đắt tiền nhưng nói chung cũng cần ở mức trung bình ạ.
Em thích các tai nghe nghe âm thanh trong, rõ, (ko thiên về âm trầm các bác nhé, em nghe âm trầm nhiều nhức đầu lắm)
Có bác nào biết loại nào và chỗ mua thì tư vấn giùm em nhé, e ở Hà Nội

(em đang nghe nhạc trên loa altec lansing được tích hợp trên con lap HP dv5t cũng thấy ngon lắm, e thích kiểu kiểu trong và rõ như vậy)

Thanks các bác trước ạ
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sony MDR E737 giá 170K nghe cũng khá trong tầm giá hoặc creaTive ep480 loại xịn 120k , coppy 60K đều cho âm thanh rất tốt . Hoặc sony MDR E828 cũng rất ok , với tầm tiền 200K đổ lại thì đây là 1 trong số những tai nghe bản thân mình thấy hay .
Sony MDR E737 có bán tại các trung tâm của sony
Thiếu cái HPM64 của sony hay HPM70...2 cái đó cá nhân mình thấy cũng quá ok trong tầm tiền 200k
HungSanity
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cái tai Creative thì mua ở đâu hả bác? em rất quan trọng nghe nhạc nào trong trẻo và hạn chế âm bass vì em hay nghe nhạc vào buổi đêm nên thích các thể loại nhạc như thế
minhqp107
TÍCH CỰC
15 năm
Mình không nghĩ là nên mua tai nghe 200k bạn ạ. Kinh nghiệm bản thân thì mình thấy 1 là dùng tai 30k hoặc nếu muốn hơn có lẽ tối thiểu nên đầu tư khoảng 500k.
bạn ra chợ giời làm cái tai nghe sonny bảo họ độ cho nghe hơi bị hay
Sony MDR E10 180k nghe cũng hay,copy 60k nghe cũng được
Kuon
ĐẠI BÀNG
15 năm
Sony E737 đi bạn. 170k. Theo mình hay nhất trong tầm tiền.
Mình nghĩ nếu bạn muốn mua 1 cái tai nghe thay cho cái mặc định kèm theo máy, thì những loại rẻ tiền cũng same same thôi, ko nên mua
theo mình, bạn nên chọn dòng >30$ trở lên, trong trường hợp này, câu "tiền nào của nấy" luôn đúng 😃
tmc
ĐẠI BÀNG
15 năm
E chưa được thử Sony E737 ngưng con này thiên về bass thì phải?
E737 thiên về Mid, còn Bass treble thì chỉ Ok thui. Nếu lấy E737 nghe xong, rùi lấy 1 tai nào khác nghe(mình test trên Sen CX300), thì thấy tiếng MId của E737 lớn hơn hẳn so với tai CX300, tiếng Mid lớn nhưng rất ngọt, nghe tròn , chắc. thích hợp nghe nhạc Classic or nhạc nào nhấn ở tiếng Mid.
Nếu tai tầm 200k thì bên em khá nhiều loại, mời bác chủ Topic qua trực tiếp CH để nghe thử ạ.
Tầm 200k, bass vừa phải, âm thanh trong trẻo có SOny EX51 - Sony NE2 - mấy loại dòng K nữa 😃
ex51 200k có hàng xịn hả bác:rolleyes:
Sony E737 đi bạn, trung bình về khoảng $$$ nghe hơi bị hây đấy.
bạn có thể tham khảo thêm trên trang web nầy nầy walknam
lấy mấy con inear của sony cũng tốt lắm ;D.
theo mình thấy bạn nên đầu tư chút đi
200k tai nghe dởm nghe chán phèo
đầu tư từ 400k trỏ lên đi
loại này 300k bạn thấy sao
Tầm tiền 200k thì nên chọn sony e737. Tuy thiên âm trầm nhưng nếu bạn "roda" khoảng trên 50h thì nghe khá hay đấy. vì khi đó tiếng trung nghe mềm mại và chi tiết.
trong trẻo , rõ ràng , 200K thì cứ EP480 mà dùng bạn ạ ! hàng xịn , chân cắm 3,5 có in mã số tai . 100K . tai theo máy samsung cũng khá , chất tiếng thiên sáng , chi tiết . hoặc panasonic chất tiếng tự nhiên . sẽ hợp với nhu cầu của bạn .
Còn ko thì khoảng 500K đến 800K có máy con sennheiser MX560 , Mx 660 . MX55 . MX56 .
sài đồ MADE IN CHINA chán đời lắm
a.e khuyên nên sài đồ xịn
200K moi đâu ra tai nghe ngon hả bạn ơi, gọi là nghe thôi, còn để thưởng thức âm nhạc thì tối thiểu là 400k, mình hiện tai đang xài Philip SHS8000 nghe cũng ổn phết lúc mua là 30$ (giá này là bên Gerl đó)
200 k mà muốn xài hàng xịn thì có Sony

MDR E10LP-180k, Sony MDR E11LP-180k, Sony MDR E12LP 290k. Mấy con này bác yên tâm là hàng xịn, sáng nay em thấy trong Sony center ở Big C.
http://www.sony.com.vn/product/CompareProducts.action?site=hp_vi_VN_i&models=MDR-E11LP&models=MDR-ED12LP&models=MDR-E10LP
Nếu muốn nghe nhạc nhẹ nhàng và giá cả phù hợp thì mua Samsung EP 370. Nghe nhạc good đó bạn giá lại ok
Nixy
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình xài cái U3 samsung nè , tai nghe hay phét , Bass + Chép hay
Đặc biệt cấm vào máy nào nghe cũng hay . Tai nghe EP 360 samsung
july92
TÍCH CỰC
15 năm
Sony MDR E737, nghe xong không muốn đổi qua tai nghe khác đâu, em đảm bảo 😁.
Thêm 1 lựa chọn cho bác là cái Bass Reflex đi kèm với điện thoại SonyEricson W200i, bass kinh khủng, nhưng treble cũng không kém...:yes4lo:. Cái này hơi khó kiếm vì không bán lẻ, chỉ bán theo điện thoại W200i thôi.
Nixy
ĐẠI BÀNG
15 năm

Dỏm òm !
Nghe 1 thời gian là bị rè :no6xn:
july92
TÍCH CỰC
15 năm
Đấy là do bạn không biết bảo quản tai nghe thôi :eek:o7dt:, với cái giá từ 200k trở xuống thì những cái tên như thế là quá tốt rồi. Còn việc sử dụng và bảo quản đúng cách thì còn tùy mỗi người. Bác cứ đem dây của cái tai nghe xịn ra cuốn tròn nhỏ lại nhét túi thử, không nhanh hỏng mới là lạ...:baffled5wh:

Cũng xin nói thêm là về lĩnh vực âm thanh thì Samsung chưa xứng đáng là đối thủ của Sony đâu bác ạ....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019