Tai nghe Noble Audio Viking Ragnar ra mắt: thiết kế 10 driver, faceplate bằng thép Damascus, $4.000

AudioPsycho
8/10/2022 3:51Phản hồi: 24
Tai nghe Noble Audio Viking Ragnar ra mắt: thiết kế 10 driver, faceplate bằng thép Damascus, $4.000
Noble Audio vừa chính thức cho lên kệ mẫu tai nghe in-ear Viking Ragnar với thiết kế hybrid 10 driver (2 dynamic + 4 BA Knowles + 4 electrostatic), sử dụng chất liệu vỏ bằng thép Damascus, giá khởi điểm $4.000. Viking Ragnar được thiết kế bởi chuyên gia thiết kế Chris Ploof, sở hữu kiểu dáng cực kỳ thanh lịch nhưng cũng không kém phần mạnh mẽ xứng danh nhà vua Viking lừng lẫy Ragnar Lodbrok.

Cấu hình của Noble Audio Viking Ragnar như nói trên sẽ sử dụng thiết lập driver hybrid 10 driver, gồm 2 driver dynamic 10mm, 4 driver BA Knowles và 4 driver electrostatic, từ đó mang đến hiệu năng âm thanh tối thượng. Tai nghe được đi kèm với case dạng chiếc vali như của Kublai Khan, có bao da và túi đựng Noble chính hãng.

Noble Audio Viking Ragnar sử dụng cable graphene/silver dạng xoắn với chân cắm Penntacon TRRRS 4.4mm OFC.

Nguồn nobleaudio
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tamle_o
CAO CẤP
2 năm
Giá hợp ní😆))))
@tamle_o ní cái nồi =))
@tamle_o So với chất lượng và mẫu mã độc đáo thì giá này quá rẻ (mình xạo lờ vậy thôi chứ 400$ cũng không mua)
ExVelocity
TÍCH CỰC
2 năm
Thêm graph cho nó phong phú 😆)
@ExVelocity quan trọng là có dễ kéo bằng đt không ấy,hic
ExVelocity
TÍCH CỰC
2 năm
@toilachi9 ???? Tai 4000 đô mà bác lại đặt câu hỏi như thế?
HuynhNgLe
TÍCH CỰC
2 năm
Thép Damascus ở đâu ra mà sản xuất cái này nhỉ?
@HuynhNgLe Thép "mô phỏng" thép damascus thôi, chứ công nghệ rèn thép damascus thất truyền rồi.
$4.000 cho 1 cuộc tình
Gif
TÍCH CỰC
2 năm
thép damacus kiếm ở đâu ra vậy?
4 ngàn đô là phê lắm
ZenDz
ĐẠI BÀNG
2 năm
Thép Damacus thật thì 2 miếng đó có khi mắc hơn $4000
Nghe đúng chất Viking 😆. Thép Damascus.

Âm Thanh tối thượng. Ối giời ôi.. Mod viết bài đúng chất thần thoại.
SonAmpe
CAO CẤP
2 năm
04 ngàn đô, kinh khủng thật
@SonAmpe Gì chứ cái giá 4k này nó cũng chưa là gì trong hằng hà sa số những món đồ chơi âm thanh đâu bác.
@SonAmpe Người giàu chơi âm thanh thì phải tầm tiền tỷ
400$ là mình đã không dám nghĩ đến chuyện mua rồi 😁
MatNucGianDu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Lúc trước Noble Viking gì đó giá 7500$ mà
ExVelocity
TÍCH CỰC
2 năm
@MatNucGianDu Đó là Viking. Bản limited. Còn đây là Viking Ragnar. Bản phổ thông.
Mình luôn thắc mắc là các nsx nó cứ tăng giá vô tội vạ liệu có áy náy gì không... vì Shure bán con kse1200 chỉ có 2000$: full e.stat driver.
Ko phải mấy cái kiểu trộn dynamic+B.A+e.stat cho riêng treble như này.
Trong khi Shure là độc quyền công nghệ, ko cạnh tranh với ai trong mảng tai inear tĩnh điện!
Hoanglank320
ĐẠI BÀNG
2 năm
@T.NC cũng ko hẳn bác ạ, tiền nào của nấy thôi, cứ phải đc sở hữu hay nghe thử mới biết được là nó có xứng đáng với giá đó hay không, chất lượng của 1 chiếc tai nghe cao cấp hiện nay ko chỉ đến từ chất âm, mà còn từ kiểu dáng, đặc biệt là chất liệu thiết kế vv, cũng giống như điện thoại, 1 chiếc điện thoại của trung quốc, hiện đại, đầy đủ chức năng ăn chơi, thậm chí có 1 vài chức năng hơn những chiếc ip tốt nhất, tại sao giá nó lại thường rẻ hơn, và người ta vẫn mua ip ầm ầm, trong khi dùng thực tế không khác nhau nhiều. cái đó chắc bạn sẽ tự trả lời được, riêng shure mình cũng từng là 1 fan, từng có 846, 535 vv và được nghe nhiều kse1500, mình thấy cũng bình thường, ko hơn gì mấy cái tai nghe cùng tầm giá, đặc biệt buid bằng nhựa trông khá rẻ tiền.
@Hoanglank320 Bạn dùng thép lạ, dát kim cương... đừng bảo cái đó làm nhạc hay hoặc/và ko tính vào giá.
Mấy con multi giá 80-100 củ mà nghe nhưng ko sở hữu thì mình cũng lượn sho và các show hiend nhiều.
Một lần mình còn hỏi xem cái tai ngót 100: Tai này hỏng à em?
Ngta trả lời: mẫu này demo khách nhưng ko hỏng anh ạ.
Timbre, detail, transparent và phase accu là mình quan tâm chứ ko nhìn giá sản phẩm suy ra chất lượng.
Bọn multi timbre nó giả và pha nó ko đúng nhịp với các content phức tạp và nhanh.
Mình thấy vài đoạn trong clip youtube thôi (ko cần nguồn hires gì hết) nghe lưỡi ca sĩ như dát bột kim cương khi hât vậy, giọng rất ròn và lấp lánh phải tái tạo độ chi tiết cao mới nghe ra đc.
Mình so thấy sự khác nhau giữa 1200 và 1500 (có cả hai model) mà phần lớn user headfi nói "the same".
Để nói đúng chất của 1500 cần nhặt cả bộ tip đi kèm + 4 bộ spinfit và cả con dap nữa vì dac đi kèm hơi tào lao.
ExVelocity
TÍCH CỰC
2 năm
@T.NC Bác thần thánh hoá con KSE1500/1200 quá. Timbre và tonality của con đấy còn giả hơn đầy con multi.
ExVelocity
TÍCH CỰC
2 năm
@ExVelocity Con đấy chắc nhất mỗi khoản detail retrival. Chứ wonky thì con đấy với EE Odin cùng 1 hàng với nhau.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019