Tải về và dùng thử Chrome OS bản thử nghiệm

cuLong
27/11/2009 9:8Phản hồi: 85
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrkissn
TÍCH CỰC
14 năm
thôi cứ offline cho nó lành 😁
em nghĩ là các bác có thể yên tâm, vì em cho rằng sau này không có internet vẫn xài dc chrome, vì google đã và đang phát triển google gear, giúp sử dụng các web app của google (ví dụ google doc, calendar...) offline, cho nên cũng không cần quá lo lắng là ta phải online 100% 😃
chắc không có áp dụng gear , nền tảng cloud computing dày công ra thế mà làm thêm cái gear thì chẳng ăn nhập gì cả :| .... ngày rộng tháng dài , đợi google tung ra bản chính thức dùng thẳng lun cho chắc cú ;)
bởi vậy ông chưa bao giờ đạt tới customer hay deverloper cả, học lập trình để rùi nói được lời này tui bái phục ông.
cloud nhưng vẫn có lúc không có kết nối mạng chứ bác, lúc đó gear sẽ phát huy tác dụng 😃
thực ra em thấy gear rất là tuyệt, mình có thể làm việc offline và yên tâm rằng lần sau lên mạng tất cả tài liệu thông tin của mình đều đã được nằm an toàn trên mây rồi 😁
:D chưa chắc đâu bạn! Tải hết thông tin, tập tin... lên Google, sẽ có lúc bạn giật mình và nói "ủa, sao thằng Google này có gì mà biết rành mình thế nhỉ". 🆒
neobb
ĐẠI BÀNG
14 năm
chấp nhận thôi, cái gì cũng có hai mặt. HDD ở nhà bỗng một ngày lăn đùng ra chết. bao nhiêu movie, mp3, docs ... mất công sưu tầm mất hết, không lo à
nodoor
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cài Chrome OS xong, format USB bị mất dung lượng

Tình hình là sau khi cài xong và thưởng thức OS này. Sau đó chạy lại XP thì mình không truy nhập được con USB 4G nữa. XP đòi phải format, mình chọn format luôn. Nhưng sau đó con ÚB 4G của mình chỉ còn 948M. Mình xem Properties thì thấy Capacity còn đủ 4G, nhưng trong WinXP chỉ thấy 948M. Có ai giúp mình với ....?
usb_mat dung luong.jpg
restock
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em cũng bị i như thế.Có bác nào biết cách lấy lại dung lượng không?😕
sowhatvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác dùng manager của win mà bỏ bớt partition trên usb đi, nó chia ra tới 4 partition trên usb lận, dùng soft nào chia partition cũng dc.

OS này thì thấy bên úc là khỏi xài rồi đó vì bên đó xài internet tính theo dung lượng chứ ko phải như những nước khác, xài app trên net thế nào hao chịu ko thấu. Mà mình cũng ko hiểu nó có khởi động cái vèo mà mất hết 4GB trên usb, chả thấy có cái soft nào tẹo để offline dc.
phải đi mượn cái USB mới được 😃
Bản này có vẻ ngon, bác nào có link rapid share cho mình với nhé, chỗ mình ko down bằng torrent dc
Test sơ bộ, đúng cấu hình ATOM lại chạy mượt mà, cấu hình mạnh hơn là giật!

Wi-fi lại không nhận với 5 con laptop, netbook, nhưng hầu hết các desktop test qua đều lại nhận rất tốt cổng ethernet! Hình như trong OS này cố tình thiếu vài thứ quan trọng nhất thì phải :eek:
haohuynh19
ĐẠI BÀNG
14 năm
chạy đua với time... sài thử coi xem sao ........................ thanks anh culong
nhjn icon ngộ ghê, mark cái về nhét vô VMware nào😁
Khó khăn trong việc cài driver, không xài wifi được.
Chịu...
restock
ĐẠI BÀNG
14 năm
Dùng để lướt chứ nghe thì k đc.😆
haohuynh19
ĐẠI BÀNG
14 năm
sao cái file .img đó đệ không dùng trình burn mặc định trên win7 được dzậy bủn ra DVD đấy mà 😃 .. chỉ em dzới
dkt186
ĐẠI BÀNG
14 năm
dang tai ve chay luan. thank
ma chac chi choi toi nay thoi., ngo bo khong an nhap j lam thi phai, sao choi game dc
😃 nếu bác chạy RAID 1 trở lên thì không lo. Mà RAID bây giờ phổ biến lắm rồi. Giá HDD lại bèo nữa. ;) Giữa lựa chọn tốn tiền mà bảo vệ được thông tin cá nhân thì em chọn tốn tiền. 😁
hais
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sẽ càng ngạc nhiên nếu nó biết luôn cả giọng nói và ảnh chụp từ webcam của bác nhé, hehe. Đừng nghĩ mã nguồn mở mà không làm được chuyện này 1 cách giấu giếm (thông qua 1 gói cập nhật nào đó từ các ứng dụng riêng chẳng hạn). Sau khi em phát hiện chỉ cần cài trình duyệt Chrome thôi thì mấy chương trình nằm trong vỏ bọc google update (trời mới biết nó "update" cái gì) đã yên vị nằm trong danh sách service và task scheduler của Windows, xóa đi nó cũng tự tạo lại, thì em bắt đầu có cảm giác Google giống như 1 con virus. Em được khuyên là tránh xa tầm kiểm soát của google.
Những suy nghĩ như của bác em cũng có cách đây vài năm rồi, nhưng quan trọng là có tránh được hay không? google search quá tuyệt, google mail tốt hơn tất cả yahoo, msn và các ông nhỏ khác cộng lại, rồi google doc, calendar, rồi android, chrome.... bác tránh đi đường nào? 😃
LocDT
TÍCH CỰC
14 năm
Nếu sau này ai cũng dùng HĐH này thì mấy cái vụ phát tán phim xxx sẽ tìm ra thủ phạm tức thì 😁. Cái này dùng cho một số việc cũng tốt nhưng cái gì cần riêng tư thì vẫn phải offline cho chắc. Không ai cho số liệu tài chính lên Google cả.
d_gon
ĐẠI BÀNG
14 năm
http://www.mediafire.com/?i4tu2vyzjdu
http://www.mediafire.com/?zwzwmzonwmv

link mediafire nè, cái này cùng acc với cái ở trang 1 nhưng password là : password login hay password gì đó e ko rõ. down về rồi mà dùng Mac ko bik nên làm sao và bắt đầu từ đâu . các bác xin chỉ giáo
haicm07
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình đã cài thử trên eeepc 1101ha nhận được wifi rồi. nhưng sao HDH quá chậm. các bác nào biết ko giúp em với
yuda
ĐẠI BÀNG
14 năm
Lần đầu tiên chạy thử thấy tốc độ mạng rất là nhanh,
Lần thứ 2 log vào xong nó chạy cà rựt cà rựt, buồn quá xóa luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119