Tản mạn sau vài ngày trải nghiệm Apple Watch

xedieu
13/5/2015 14:1Phản hồi: 325
325 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tunamdinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác @xedieu viết hay thế, dài mà đọc không chán, bác có họ hàng gì với Blogger Điếu Cày không đấy 😁
xedieu
CAO CẤP
9 năm
@tunamdinh 😆))) Không bác ạ!
Nhìn nữ tính quá
HAY! Chưa bao giờ được dùng hàng Ép pồ, nhưng đọc bài này xong cứ như là được dùng rồi vậy.
daredevilxp
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bài viết của bác rất hay, em cũng đang sở hữu AW 42mm, mới đầu lấy về thấy ko có j đặc biệt, nhưng càng dùng càng thấy tiện. Tạm thời chưa muốn đeo lại đồng hồ Sevenfriday hay Omega 😁. Chắc chắn AW sẽ tạo được 1 trend mới như iPhone đã từng làm

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
mmkq72
ĐẠI BÀNG
9 năm
Se luu vao favorite co dip dung sau nay! Hay qua!
sao số trên cái mặt tròn tròn đó lại hơi rỗ nhỉ? hay do ảnh chụp???
xedieu
CAO CẤP
9 năm
@thichlangthang Ảnh chụp màn hình mà bác, full size đấy. Mật độ điểm ảnh của AW nó cao nên nó sẽ mịn thôi.
Bài viết rất hay! Rất mong chờ dây M.... Xuất hiện tại Việt Nam!
Chủ thớt mình hỏi. Ví dụ iphone khác gửi ảnh qua imess đến ip kết nối với Aw thì watch nó có nhận được ảnh với xem trên đó k?
xedieu
CAO CẤP
9 năm
@doanvinh93 Có bác ạ!
e kết cách phân tích của bác đó 😁 rất là dễ chịu. Tuy e siêu ghét con AW này nhg phải công nhận bác viết khách quan và chính xác thật ^^
tungd3
ĐẠI BÀNG
9 năm
chỉ giúp mình cách xem pin tren apple watch voi. thanks
dhaonline
TÍCH CỰC
9 năm
@xedieu em cũng vừa thử. phải nhắn tiếng việt vài lần với người đó AW nó mới nhận tiếng việt.
không mặc định nó là tiếng anh @@.
AW nhận diện khá chính xác, em đeo dây Milanese Loop thấy thoải mái hơn dây Stainless Steel ở mấy con đồng hồ thường @@.
xedieu
CAO CẤP
9 năm
@dhaonline Chờ mãi không có dây Apple em theo 1 bác trên này order cái dây hãng khác làm cho AW trên eBay đây. Thèm dây Milanese như của bác quá!
dhaonline
TÍCH CỰC
9 năm
@xedieu dây Milanese đeo cũng đẹp bác ạ.
còn dây Stainless Steel chưa về bác ah, bọn china nó ship lâu lắm. có khi 2 tháng mới nhận đc hàng @@.
không biết loại hoco trông nó thế nào, nhiều khi hàng tàu khó tin đc chất lượng lắm.
xedieu
CAO CẤP
9 năm
@dhaonline Hi vọng chất lượng nó cũng được tương đối như mấy cái ốp Hoco bác ạ! :|
tungd3
ĐẠI BÀNG
9 năm
thanks bác, mình dùng chuyển voice ra text trên iphone thì rất tuyệt, gần như chuyển được ra TV chính xác. AW chắc đợi apple cập nhật ngôn ngữ TV.
ps: giờ mới biết apple kiểm soát (hoặc là thông minh), tin nhắn với một người cụ thể cũng phân tích ngôn ngữ gì và hỗ trợ cho lần sau 😃
tungd3
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đã thử Siri trên AW được luôn.
Màu xanh là gửi từ AW.
xedieu
CAO CẤP
9 năm
@tungd3 Vâng, ok mà bác (nhưng đây không phải là Siri bác ơi)!
taloveu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã ai thử so sánh với mấy con smartband của sony hay vidonn gì gì. xem khả năng kết nối bluetooth có khá hơn mấy con kia không. Thử mấy con kia trên IP6+ thấy hơi thất vọng. Lúc được, lúc không. pin thì tụt. máy nóng. mua thêm cái bực mình. mình đã ném vỡ một em smartband sony
xedieu
CAO CẤP
9 năm
@taloveu Hồi em dùng thử MiBand với 6+ cũng thi thoảng bị mất kết nối.
dhaonline
TÍCH CỰC
9 năm

dây Milanese Loop ngoài đời trông đẹp lắm bác ah.
lúc cầm trên tay AW rồi mới thấy nó hoàn thiện tốt hơn moto 360 nhiều.
dhaonline
TÍCH CỰC
9 năm
@xedieu em ở bắc ninh bác ah...
cắt dây xong đeo vào trông đẹp hơn.
em phải nói nó làm ngon phết. dây trông rất luột.
xedieu
CAO CẤP
9 năm
@dhaonline Bác có ở TP không hôm nào cuối tuần em ghé mời bác cafe thử dây hoco phát ạ?
dhaonline
TÍCH CỰC
9 năm
@xedieu Ko em ở từ sơn bác ah.
Em định làm thêm cái dây da nữa nhưng nhìn thấy ko hợp lắm nên thôi.
xedieu
CAO CẤP
9 năm
@dhaonline Dây da đeo cũng không tiện lắm. Em hay rửa tay!
taloveu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Apple nên trả tiền bài viết này cho bạn. Vì sure là sẽ có nhiều AW bị quất sau bài viết của bác (trong đó có em 😁). Nhưng đang bán để mua cái pepple :D. Vì thấy chỉ dùng xem giờ phí vãi
xedieu
CAO CẤP
9 năm
@taloveu :D Thank bác!
dhaonline
TÍCH CỰC
9 năm
Trả hàng bác cái dây AW....

IMG_1185.jpg IMG_1188.jpg IMG_1190.jpg IMG_1193.jpg
xedieu
CAO CẤP
9 năm
@dhaonline Bán lại cho em cái lug đi bác?
tintin1993
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xedieu http://www.casetify.com/apple-watch
Bên thứ 3 bắt đầu có hang rồi. Lol nội tiền mua dây là chuẩn bị mệt
dhaonline
TÍCH CỰC
9 năm
@xedieu em để thỉnh thoảng đổi gió không bán bác ơi.
xedieu
CAO CẤP
9 năm
@tintin1993 Lâu về VN lắm bác ạ! 😔
tintin1993
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình định mua cái sport đi kèm với dây leather mà chả biết nó có đẹp không. Không thích cái màu của stainless steel cho lắm. Thích cái màu đen trên bản sport hơn 😁
xedieu
CAO CẤP
9 năm
@tintin1993 Hiện em đang dùng 5 dây, trong đó 2 kim loại và 2 da. Cá nhân thấy dây kim loại không đẹp!
wtf9999
CAO CẤP
9 năm
Con moto 360 màn hình chống vân tay và mồ hôi cực kỳ tốt nha bạn như có phủ nano vậy , apple watch chưa cầm nên ko biết sao.
tams2hien
TÍCH CỰC
9 năm
Bài viết rất hay. Cảm ơn xedieu
Trong bài mình chỉ thấy nói về giá thành là chủ yếu. Còn các vấn đề như fw, tweaks và 1 số khác thì chưa thấy. Ko biết có bác nào để ý ko? Mà ko biết đã có bài viết nào về fw , tweaks chưa nhỉ ? Nếu chưa có một hai hôm nữa dảnh thì em viết
manhdaica
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tams2hien đúng là chưa ai viết đâu bác, bác viết đi để anh em còn học hỏi ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019