Tạp chí Cydia - Tinhte.vn

gấu jang hồ
17/7/2012 2:40Phản hồi: 161
Tạp chí Cydia - Tinhte.vn

Bạn có biết rằng rất nhiều phần mềm/ứng dụng cài vào iDevice đều cố lấy thông tin cá nhân của bạn trong bí mật? đó là sự thật! dù lượng thông tin mà những ứng dụng này lấy có thể không quan trọng với bạn lắm.
NHƯNG, hãy là một người dùng thông thái - người dùng thông thái không bao giờ để lộ tung tích của mình trên mạng.

Các bạn newmember muốn tìm hiểu làm sao để có Cydia, hãy tham khảo topic này của bạn cydiatoday.

Tạp chí này sẽ đề cập đến những ứng dụng hữu ích trên Cydia.

161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gấu mở màn bài đầu tiên. (viết lâu rồi giờ copy lại)

App: Protect My Privacy

Có rất nhiều phần mềm/ứng dụng cài vào iDevice đều cố lấy thông tin cá nhân của bạn trong bí mật? dù lượng thông tin mà những ứng dụng này lấy có thể không quan trọng với bạn lắm. NHƯNG, dân marketing biết rất rõ giá trị của "thông tin cá nhân của người dùng" --> đem bán 1 lần đc mấy nghìn đô đấy.

Thế chúng ta không nên để người khác kiếm tiền dễ dàng như vậy. Hãy là người dùng ẩn danh [anonymous user] và hãy là một người dùng thông thái - người dùng thông thái không bao giờ để lộ tung tích của mình trên mạng.

Apple thật ra không bảo mật 100% đâu, mà nhiều khi ngược lại - cố tình thu thập thông tin của chúng ta. Cộng đồng jailbreaker thường phải tự bảo vệ lấy mình.

ứng dụng Protect My Privacy (PMP) giúp ta ẩn danh hoàn hảo. Chỉ cần thiết lập 1 lần, ta có thể lừa đc các ứng dụng rằng ta đang ở bất cứ nơi đâu trên thế giới! ta có thể chạy ứng dụng với bất cứ UDID nào ta thích, và dữ liệu danh bạ của ta không ứng dụng nào truy cập đc.

cài PMP từ Cydia và vọc thôi các bác
@gấu jang hồ
Mình có cài App: Protect My Privacy sau khi mình gỡ ra thì ipad không thể dùng được chức năng định vị nữa, mong bác chủ thớt chỉ cách khắc phục

máy mình ipad3 5.1.1
@nnq_mm hihi chắc tại câu hỏi khó quá, bạn thử restore lại xem hết ko?
kendy456
TÍCH CỰC
12 năm
@noopwar Restore chắc chắn sẽ hết mà a 😆
Sao không đợi làm xong post 1 lúc cho nó hoành tráng luôn, rồi ném đá bể bê tông sau.
@bibinguyen tại còn đang bận tí việc. hihi
tớ rất thích có một tạp chí như thế này, sẽ đóng góp xây dựng tạp chí.
soundsimple
ĐẠI BÀNG
12 năm
rất có ít thanks
Display Record - ứng dụng quay video hoàn hảo cho iDevice
source: bigboss, search từ khóa Display Record
tương thích: mọi thiết bị và iOS
price: $4
dev: Ryan Petrich
Với Display Record, bạn hoàn toàn yên tâm về khả năng quay video và upload ảnh lên Youtube.com, đường dẫn chứa các file sau khi quay nằm ở thư mục var/mobile/library/Keyboard/Display Record. Tất cả các video đều được thực hiện bằng Display Record. Xin đưa ra 1 video ngắn đã thực hiện bằng Display Record.
IntelliScreen X - Ứng dụng thông báo tuyệt vời trên IOS5.
trong video tớ có sử dụng thêm ứng dụng, weekillbackgroundPro, Powercenter Pro và MusicCenterPro tích hợp rất tốt.
chjppo.
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy a cho e hỏi pm Signal Booster và Wifi Booster là pm gì vậy.
thanks mọi người
Có lẽ nên đổi thành tổng hợp cydia apps/tweak hữu ích sẽ hợp lý hơn :p
hữu ích cho newbie như em lắm!
tiếp đi mấy a😃
noop đâu r?

gửi từ tài sản của bà xã, dùng Tapatalk
Applocker - ứng dụng bảo mật cực cool cho iDevice
source: bigboss, search từ khóa AppLocker
tương thích: mọi thiết bị và iOS
price: $1
dev: Ori Kadosh
trong bối cảnh các ứng dụng bảo mật cho iDevice như locktopus và lockdown pro chưa tương thích với iOS 5, applocker là 1 ứng dụng thay thế tuyệt vời, thậm chí còn đa năng hơn những ứng dụng trứ danh kia
việc đầu tiên sau khi cài applocker là set password và set password phase. Password phrase dùng để reset lại password mặc định 1234 trong trường hợp bạn đãng trí quên password thật của mình.
để set password bạn vào: setting>general>applocker>general và đặt password của bạn
để set password phase, bạn vào setting>general>applocker>reset password phrase nhé
với applocker, bạn hoàn toàn có thể
lock ứng dụng trực tiếp ngay trên homescreen
lock không cho thay đổi vị trí icon
lock folder
lock tùy chỉnh (setting, đa tác nhiệm, vân vân,..)
khóa thiết bị (về lockscreen mode) khi nhập pass sai
lock dạng section (1 thứ đc unlock, mọi thứ sẽ unlock. khi lock lại sẽ lock toàn bộ mọi thứ)
tự vô hiệu hóa applocker đối với 1 mạng wifi nào đó do bạn thiết lập trước
bật/tắt applocker bằng addon của sbseting hoặc qua activator
Các bạn có thể xem video hướng dẫn ngắn
Nếu không may bạn vọc bị khóa hết mọi thứ, không làm sao vào đc thì để lại comment topic nhé.
@noopwar Vừa cài đặt xong cái này thì ko hiểu sao gõ đúng pass mà nó vẫn ko vào được, tớ lỡ tay khóa cái Cydia rồi...Bạn làm ơn chỉ giúp cách mở khóa nhé, thanks nhiều nhiều...
@phuongthenguyen k thành vấn đề. yahoo gấu nhé. (sau 7h) măm măm tối tí

gửi từ tài sản của bà xã, dùng Tapatalk
Auto3g – Giúp bạn làm chủ sóng điện thoại 3G.
source: bigboss, search từ khóa Auto3G, Giá 5$.
Bạn sử dụng điện thoại ở nơi sóng 3g yếu, và idevice của bạn luôn tự động chuyển sang chế độ Edge, làm cho quá trình duyệt web của bạn bị chậm lại. ứng dụng này sẽ giúp bạn luôn để idevice ở chế độ có sóng 3g mặc dù đôi khi là cực yếu. Tuy nhiên nhược điểm của nó là rất hao pin vì 3g luôn ON. Hãy thử trải nghiệm nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019