Tạp chí Time bình chọn Google Glass là phát minh tốt nhất năm 2012

tungnt1108
8/11/2012 15:50Phản hồi: 173
173 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

điều khiển bằng giọng nói ah, hiện tại công nghệ cảm ứng đang hiện đại và làm bá chủ rồi, chiếc kinh này rất có tương lai
một ý tưởng tuyệt vời!!!
Nhưng mình hok hiểu đối với người cận như mình thì sao đeo dc?😔
Uhm, mình hok thik thiết kế của cái kính này lắm, nhưng chắc chắn trong tương lai nó sẽ còn đẹp hơn nữa;)
hy vọng sẽ sớm đc thương mại hóa
lecongdon
TÍCH CỰC
11 năm
Cuộc đời em chỉ cần có thế.
Đời này chỉ mong 1 cái có cái như thế này, hơn 1 năm nữa là có rồi.
trnam
TÍCH CỰC
11 năm
Nếu con này ra mắt và đưa về VN thì chắc có nhiều đồng chí kỹ thuật có thêm việc làm vì cần một cơ sở dữ liệu rất lớn và luôn cập nhật liên tục để cho em này làm việc.
Và còn một vấn đề rất lớn là ra lệnh bằng giọng nói, nói tiếng Anh thì anh em ta ko thể nào chuẩn bản dân bản xứ, mà nhận diện giọng nói tiếng Việt thì với khẩu âm ba miền thì chắc cái Glass này bốc khói.
bravery
ĐẠI BÀNG
11 năm
luyện phát âm tiếng Anh cho chuẩn thôi các bác ! Sau này công nghệ khiển bang going nói hết. Mình mù mờ là khỏi dùng 😔
có bác tinh tế nào làm cái "trên tay" cho anh em tham khảo không nhỉ ;)
good !!!
Nhớ lại ngày xưa, nhật đã làm dc 1 cái kính cũng ngon ^^ (kính của Conan)
sao ko phát minh ra cái đồng hồ mà bật lên thấy hình người và nói chuyện vs mình nhể hêhê
Mê mẩn con này. Trong đầu em những tia chớp ý tưởng lóe lên xẹt ngang xẹt dọc như sắp rơi vào trạng thái CDSHT😁
nghe.si
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thực tế đi các bác, ở VN mình mà muốn xài kính này thì phải mua thêm phụ kiện mũ bảo hiểm loại che kín cả mặt để bảo vệ nếu ko đeo ra đường cứ thơ thẩn là nó giật mất ngay.

phongbach
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có kính này rùi thì chắc là tương lai giống ng ngoài hành tinh rồi, mắt lồi đầu to, chân tay k cần vận động teo nhỏ đi thôi! :rolleyes:
Nhìn cái Video thì thấy nó xứng đáng thật
1 sáng kiến hay. Nhưng ko bít bao giờ mới thành hiện thực
ôi. công nghệ tiến xa mà ta bước thật chậm
Ôi cái clip rất hay.chủ đề được đề cập rất xúc tích va câu chuyện rất hay
Đề nghị google mua lại thiết kế cái gọng kính đi. Để Apple nó mua trước là mệt đấy. Lúc đó lại tốn công nghiên cứu cái gọng kính.
chỉ thiệt mấy người cận thị như mình 🆒 -> 😔
mình có đọc bài về cái kính này rồi, nhiều ứng dụng thú vị, nhưng giá của nó rất max

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019