Tập làm streamer với Galaxy M51: vừa chơi game vừa quay màn hình + xem video liên tục hơn 9 tiếng

MinhTriND
19/11/2020 10:17Phản hồi: 118
Tập làm streamer với Galaxy M51: vừa chơi game vừa quay màn hình + xem video liên tục hơn 9 tiếng
Đây là một bài test pin đặc biệt bởi Galaxy M51 rõ ràng là một chiếc smartphone đặc biệt với viên pin dung lượng lên đến 7.000 mAh. Trong bài test này, mình sẽ tiến hành vừa chơi PUBG Mobile, vừa quay lại ảnh màn hình. Đồng thời, vào những lúc cần nghỉ ngơi, mình sẽ mở Youtube để xem. Quá trình này sẽ được thực hiện cho đến khi nào máy hết pin thì thôi. Toàn bộ các mốc pin đều được ghi nhận lại thông qua biểu đồ cũng như video bên dưới, mời anh em theo dõi.

Trước đó, Tinh tế đã có bài trên tay Galaxy M51, anh em có thể xem lại tại link https://tinhte.vn/t/3220388/

Về cơ bản thì chúng ta sẽ có tông thời gian on screen theo ghi nhận của thiết bị là 9 tiếng 6 phút. Với các tác vụ thực hiện nhu trình bày bên trên thì đây là một con số hết sức ấn tượng. Đối với nhu cầu bình thường, chẳng hạn như lướt web, Facebook, thỉnh thoảng chụp hình, chơi game này kia thì mình nghĩ rằng với viên pin của Galaxy M51, bạn có thể dùng thoải mái 3-4 ngày mà không cần sạc lại. Với tính chất này, bạn hoàn toàn có thể tận dụng M51 cho các tác vụ khác, chẳng hạn như biến nó thành cục pin dự phòng để sạc cho các thiết bị khác hoặc trạm phát sóng Wi-Fi khi đi du lịch với bạn bè.

Trong quá trình test máy, có 2 điều khiến cho mình cảm thấy tương đối hài lòng đó chính là nhiệt độ và hiệu năng. Thứ nhất, nhiệt độ thân máy không quá nóng, không làm khó chịu cho bàn tay của mình mặc dù mình thực hiện chơi game suốt một thời gian dài. Điều thứ 2 là về hiệu năng, tuy có giảm sút khi mình chơi game liên tục, điều này không thể tránh khỏi, nhưng về cơ bản, hiệu năng chơi game vẫn ở mức chấp nhận được chứ không phải lag đến mức không còn sử dụng được như một số thiết bị khác trong cùng phân khúc.

Tốc độ sạc là một trong những yếu tố không thể không nhắc đến trong các bài test pin. Samsung Galaxy M51 sở hữu công nghệ sạc nhanh 25W và bấy nhiêu dường như đã quá đủ để vừa đảm bảo tốc độ sạc nhanh, vừa duy trì mức giá của một chiếc điện thoại tầm trung như M51. Sử dụng một cục sạc có hỗ trợ sạc nhanh đúng chuẩn 25W, thời gian sạc của máy khá ấn tượng. Tốn 45 phút để sạc gần được 50% dung lượng pin, trong khi tông thời gian để sạc đầy viên pin 7.000 mAh là chưa đầy 2 tiếng.

Nhìn chung, với bài thử nghiệm có phần khắt khe như trên, Samsung Galaxy M51 tỏ ra vô cùng "ngoan cường" khi vẫn có thể on screen được hơn 9 tiếng. Việc có thể đưa được viên pin lớn lên tới 7.000 mAh vào một chiếc smartphone với ngoại hình không quá to lớn là điều mà mình đánh giá cực kỳ cao. Chưa hết, mặc dù sở hữu pin lớn, nhưng thời gian để sạc đầy cho pin này chưa đầy 2 tiếng cũng là ưu điểm đối với sản phẩm. Rõ ràng, nếu anh em đang tìm cho mình một thiết bị có pin rất tốt, kèm với cấu hình vừa đủ để đáp ứng nhu cầu giải trí, thỉnh thoảng kéo game thì Galaxy M51 là một lựa chọn vô cùng phù hợp.

118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vãi lúa nhỉ, cày hardcore dc 9h trong khi sạc full 2h, 45min đc 50% thì ko tệ chút nào
@suvival198 Mình mà dùng con này chắc 3-4 ngày mới sạc pin 1 lần.
@zer0_7 Mẹ mình xài 2 tuần nới hết @@ toàn để kết nối wifi gọi zalo thôi 😆)
chenyoung
TÍCH CỰC
3 năm
@suvival198 tui mua cho phụ huynh dùng chuyên nghe youtube 😆
Irisiioo
TÍCH CỰC
3 năm
7k chỉ sạc trong 2h đầy, còn cục nhôm nguyên khối nọ 3k9 sạc cũng nhanh mà hơn tận 3h. Chán
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
3 năm
@Irisiioo đồng nghiệp của bạn cả ngày ko đụng vào điện thoại =)))))
chickenbg
TÍCH CỰC
3 năm
@Irisiioo xạo tró .. pro max pin 3k9 Xài tối về đỏ lòm ,, còn 12 pro max thì chưa có tiền lên đời với cục pin 3K6, mà chơi game có 4 tiếng nóng hết pin,có test r
Irisiioo
TÍCH CỰC
3 năm
@chickenbg Chưa xài nên ko đánh giá 😃
Irisiioo
TÍCH CỰC
3 năm
@Ái Nhân Chắc vậy
blinkinkin
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con này ngon thật, dày hơn A71 1.8mm, đổi lại pin từ 4k5 lên 7kmAh
Pin thế này mà trên flagship thì ngon
các bác đừng khen, thằng Sung nó sung lên nó chơi pin 10k luôn bây giờ haha
Jackie Long
ĐẠI BÀNG
3 năm
@mrtqt Đà này thì pin 10k trong nay mai thôi pác 😆
@mrtqt năm sau a Sung sẽ có điện thoại 8000 mAh... và có thể có điện thoại pin 9000 mAh,
2022, điện thoại pin 10.000 mAh
@MrNamN bỏ điện thoại vào túi quần phát là tuột quần luôn
@mrtqt 1 là pin tụt phần 2 là pin trâu cho vô túi bị tụt quần thật đáng cân nhắc ha bác
MyNami
TÍCH CỰC
3 năm
@mrtqt Thành cục sạc dự phòng cmnl 😆
trieuvhh
TÍCH CỰC
3 năm
Hỗ trợ sạc 65 w ko nhể, có 65w thì đỉnh của chop
@trieuvhh Bác có sạc 65w cho em mượn test đi. Rồi em báo lại cho 😃
@trieuvhh dùng cục 65W cũng được nhưng nó vô max có 25w thôi
Mod dành ra 10 tiếng để chơi game là quá đỉnh và quá có tâm.
@Mikeknowsme chơi game 10 tiếng bình thường mà, ngồi đọc báo, coi tinhte 10 tiếng mới đỉnh
iKaris
CAO CẤP
3 năm
@mrtqt Chắc đọc hết các bài từ cổ chí kim kkk.
@mrtqt chuẩn bác ngồi đọc báo, coi tinh tế ddcj 10 tiếng thì em chịu luôn
quangtd95
ĐẠI BÀNG
3 năm
cà khịa bác crazy1891 gì đó : ))
Đừng nghe những gì...... nó nói. Hahaha
@pond1597 lời mod với lời ông ai đáng tin hơn nhỉ
Alisé Kim
ĐẠI BÀNG
3 năm
@pond1597 thôi ông lên làm mod viết bài review luôn đi
SaiO
TÍCH CỰC
3 năm
@pond1597 Ông này cho lên làm admin luôn đi để chỉ phán thôi là được r @@
@pond1597 Để yên cho bọn nó hót tí bạn ây..
Trâu vãi đái
hipppo
CAO CẤP
3 năm
Mua về dùng thay tablet cũng được đấy nhỉ. Cầm xem phim nhẹ hơn nhiều, màn hình đủ xem, pin thì miễn chê.
vinh0203
TÍCH CỰC
3 năm
Pin trâu thật!!!
convoi9999
TÍCH CỰC
3 năm
Ko biết dung lượng thật hay ảo nhỉ , chưa xài bao giờ
fank2000
ĐẠI BÀNG
3 năm
@convoi9999 ?? Ông này bị lú à
blizzaro
TÍCH CỰC
3 năm
@convoi9999 Người ta tốn 10 tiếng để test mà còn hỏi ảo hay thật =))
Được quả pin quá trâu
Chẳng có gì ngoài pin 😃
tuyệt thật, 2 năm nữa có pin 10.000 luôn 😃
Tuan catim
ĐẠI BÀNG
3 năm
Pin như thế này chơi mờ hết mắt
Ngon quá
BillyKSH
ĐẠI BÀNG
3 năm
Pin quá ngon luôn