Test pin Amazfit GTS 2 mini: Ấn tượng với thời lượng 11 ngày liên tiếp

Lê Huyền Vân
13/3/2021 13:44Phản hồi: 78
Test pin Amazfit GTS 2 mini: Ấn tượng với thời lượng 11 ngày liên tiếp
Amazfit GTS 2 mini được giới thiệu với một trong những điểm nổi bật đó là thời lượng pin lâu dài. Thế nên, mình đã sạc đầy pin cho chiếc đồng hồ này và đeo liên tục để thử xem nó có thể trụ được trong thời gian bao lâu.

Theo thông tin từ nhà sản xuất, thời lượng pin từ khi sạc đầy trên Amazfit GTS 2 mini là 14 ngày với những nhu cầu sử dụng thông thường. Nếu sử dụng tất cả các chức năng, bạn sẽ cần sạc lại trong mỗi 7 ngày. Khi chọn chế độ tiết kiệm năng lượng, đồng hồ có thể “sống sót” 21 ngày.

Thú thật mình không phải là một người thường xuyên vận động cho nên mình chỉ đeo Amazfit GTS 2 mini với nhu cầu xem thời gian, kết nối với điện thoại để không bỏ lỡ thông báo, theo dõi nhịp tim, theo dõi giấc ngủ và mỗi ngày đo thử xem chỉ số SpO2 của mình là bao nhiêu.

Trong quá trình đeo, mình đã cập nhật thời lượng pin còn lại sau mỗi ngày qua các hình chụp. Thời gian chụp lại hình của mình không cố định vì có đôi khi đi ăn, đi chơi hoặc trước khi đi ngủ chợt nhớ ra thì chụp. Cùng mình theo dõi xem Amazfit GTS 2 mini đã hoàn thành nhiệm vụ như thế nào nhá!

test pin amazfit gts 2 mini.jpg

Buổi sáng đẹp trời ngày 2/3 mình đã sạc cho Amazfit GTS 2 mini từ cạn nguồn lên mức 99% pin vào lúc 8 giờ. Đây là lúc Amazfit GTS 2 mini đầy pin nhất và bắt đầu đồng hành với mình cho đến khi can kiệt năng lượng.

test pin amazfit gts 2 mini-2.jpg
Từ 8 giờ sáng cho đến khoảng 18 giờ 30 phút cùng ngày pin trên Amazfit GTS 2 mini còn lại 93%. Hôm đó cũng chính là ngày mình quay trên tay chiếc đông hồ này luôn. Mình đã kết nối thiết bị với ứng dụng Zepp, thực hiện đo tất cả các thông số, vọc vạch khá nhiều những tính năng được trang bị.

Sau 10 giờ đeo thời lượng pin của đồng hồ chỉ tiêu hao 6%. Con số này làm mình ấn tượng và có lòng tin vào sức bền về thời lượng sử dụng.

test pin amazfit gts 2 mini-3.jpg
Mình thử canh xem sau 24 giờ sử dụng pin trên thiết bị còn bao nhiêu và kết quả đã được thể hiện ngay trên hình. Hơn 24 giờ thời lượng pin từ 93% còn lại 82%, chỉ mất 11% pin.

test pin amazfit gts 2 mini-4.jpg
Tầm 19 giờ của ngày thứ 3 khi đeo, mình ghi nhận được mức pin trên Amazfit GTS 2 mini giảm còn 72%. Sau 24 giờ liên tiếp nữa lượng pin tiêu thụ cho quá trình sử dụng cơ bản như mình là 10%. Như vậy có thể đoán trung bình mỗi ngày đeo Amazfit GTS 2 mini sẽ tụt đâu đó loanh quanh mức 10% pin.

Nhưng cùng xem thêm kết quả ở bên dưới xem có gì thay đổi cho những ngày tiếp theo không nhá!

test pin amazfit gts 2 mini-5.jpg

Quảng cáo

Càng về sau thì mình càng cập nhật thời lượng pin muộn hơn. Như hôm 5/3 mình ghi nhận mức pin vào lúc gần 22 giờ. Khi đó thiết bị còn 64% sau 27 giờ sử dụng.

test pin amazfit gts 2 mini-6.jpg
Hôm sau mình quay lại cập nhật pin lúc tầm 19 giờ. Sau khoảng 21 giờ sử dụng, thời lượng pin trên Amazfit GTS 2 mini chỉ hao hụt 6%.

test pin amazfit gts 2 mini-7.jpg
Đeo được 6 ngày liên tiếp thì pin trên trên Amazfit GTS 2 mini đã giảm một nửa, ghi nhận sau khoảng 24 giờ sử dụng kể từ cập nhật hôm trước.

test pin amazfit gts 2 mini-8.jpg
Xem bức hình này có thể các bạn sẽ thấy hình như sai sai về ngày. Thật ra là mình ham chơi quên mất việc cập nhật thời lượng pin, trước khi đi ngủ chợt nhớ ra và chụp lại 😃
Ở thời điểm này thiết bị dùng hết 6% pin sau 29 giờ đeo, một kết quả khá bất ngờ.

Quảng cáo

test pin amazfit gts 2 mini-9.jpg
Vẫn là ngày 9/3 nhưng mình ghi nhận lúc 20 giờ 30 phút, thời lượng pin tụt xuống mức 40%.

test pin amazfit gts 2 mini-10.jpg
Ngày thứ 9 liên tiếp khi đeo, mình ghi nhận có sự tụt pin nhiều hơn so với bình thường mặc dù thói quen sử dụng không đổi. Chưa đầy 24 giờ đeo và pin tụt mất 11% kể từ mức 40%.

test pin amazfit gts 2 mini_.jpg
Sang ngày tiếp theo vẫn ghi nhận tình trạng pin tụt nhanh hơn, chỉ còn 15% sau khoảng 25 giờ đeo. Lúc này Amazfit GTS 2 mini đang tỏ ra dần đuối sức, nhưng mà vẫn còn trụ được.

test pin amazfit gts 2 mini-11.jpg
Sau một đêm thức dậy, mình thấy thường lượng pin chỉ còn lại 11% nên đã chụp lại lúc 7 giờ sáng phòng khi thiết bị sụp nguồn bất ngờ mà mình chưa kịp ghi nhận.

test pin amazfit gts 2 mini-12.jpg
Từ 11% đầu ngày, đến tầm 22 giờ pin trên Amazfit GTS 2 mini còn lại 6%, thiết bị vẫn trụ được mà chưa tắt hẳn như mình nghĩ.

test pin amazfit gts 2 mini  _.jpg
Mình vẫn đeo đi ngủ, đến sáng sớm ra thì thiết bị đã tắt nguồn.

Như vậy Amazfit GTS 2 mini đã cho thấy được sức bền về thời lượng pin khi trụ được 11 ngày liên tiếp với thói quen sử dụng của mình. Tuy không được 14 ngày như thông tin của nhà sản xuất vì điều kiện test pin và thói quen dùng của mỗi người, mỗi ngày khác nhau nhưng 11 ngày thật sự đã là con số rất ấn tượng.

Một chiếc smartwatch kết nối với điện thoại, theo dõi nhịp tim liên tục 1 phút/lần, hỗ trợ đo các chỉ số như SpO2, mức độ căng thẳng, theo dõi giấc ngủ,... chỉ sạc một lần và sử dụng được 11 ngày đã có thể xem là "trâu" và tiện cho quá trình sử dụng.

Amazfit GTS 2 mini khuyến mãi vào ngày 04/04/2021 giá chỉ 2,190,000 tặng kèm cân điện tử thông minh Xiaomi tại đây nhé.
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Daotv
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tôi tin em!
bupbechanh
TÍCH CỰC
3 năm
@Daotv QC Trá hình.
Kết nối với iPhone ổn không tt nhỉ
@Lương Việt Hà Ổn nhé.
@Lương Việt Hà Chắc ổn nhưng ko ổn bằng khi connect với smartphone chạy Android 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Nhìn không hợp với tay người đẹp
@tuanbida Muốn hợp, hẳn là fải xài AW? 😁
Pin trâu thế nhỉ
@❤️ Yêu Gái Đẹp A xài bản thường còn được nửa tháng lận 😁
@crazysexycool1981 Mình dùng được có 4 ngày thôi, dùng ít chứ ko phải bật lên xe suốt ngày bạn ạ. Bạn dùng kiểu gì hay vậy?
Dương 1H
TÍCH CỰC
3 năm
Chắc phải kiểm tra xem đh mod van đo nhịp tim có chính xác khi hoạt động cường độ cao k :3
Này xài với iphone ổn không?
@hoanggiabao Trên iPhone cũng có phần mềm Amazfit, dự cũng ổn 😎
Loại này theo dõi nhịp tim và cảnh báo chính xác k nhỉ
@Evolution X Đeo để nhận thông báo vs xem tg thôi, nó đo bước chân tệ lắm
Được. Cân nhắc
@hoangsytai Mặt bản mini này bé xíu, mua loại thường mà chiến 😎
@crazysexycool1981 Mua cho vợ bác ơi 😄
@hoangsytai Mua đi, hóng bài viết chia sẻ của chú 😊
@crazysexycool1981 Thôi. Các mod viết nhiều bài quá rồi
@hoangsytai Đó là chia sẻ của mod, còn mem có hướng nhìn khác. Cũng giống như A từng chia sẻ về nhiều thứ mà mod từng chia sẻ, vấn đề chi mô? 😁
Ổn, màn đẹp, pin được chưa trâu như các con trâu mập mạp hơn nhưng cũng là trâu.
Cái không thích là không tùy biến mặt ở chế độ luôn hiển thị. Tính năng ít nhưng đủ, không có gì để vọc 😃
sakuni
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có chức năng theo dõi hoạt động thể thao ko vậy các bạn ?
@sakuni SW nào chả có tính năng này 😎
Riêng đồng hồ thì k xài hàng TQ
@mrthanh213 A vẫn xài từ gần 1 năm qua, thấy ổn mà, cơ mà ko fải Mini mà là bản GTS 😎
kienlion
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mod này chắc ko thích thể thao chỉ ưa thể dục 😋
Cạnh khóe, chọc ngoáy mod quá nha, mình xài cũng chỉ để coi giờ & lấy Noti, chứ ko vận động các môn thể thao 🤣
Amazfit thì pin trâu nổi tiếng rồi 😁
Có bạn nào thích tay của mod giống mình ko nhỉ ? Mod nhìn hình cũng xinh nữa 😁
@TheShinichi Đến CPTT làm quen liền thôi :D
Pin vậy cũng ổn quá rồi
@samsung focus Ít nhất thì cũng ăn đứt AW òi, điều mà khối iFan fải ganh tỵ 😁
Chơi con này thôi, trâu bò 1 tháng mới sạc mà lạ để nhịp tim 24/7, đã thế còn có thể kết nói Strava như đúng rồi, điều mà con Huawei GT2 pro đắt đỏ hình như ko làm được (?)
@crazysexycool1981 Ừm ! Nó là smartwatch nhưng màn đen trắng, rẻ tiền và ít sức mạnh hơn loại mầu mè
@iPhonecafe Nếu ko nhìn vào tên hãng chắc mình cứ ngỡ 1 loại biến thể nào đó của Casio như hồi cấp III tụi bạn hay đeo 😅
@crazysexycool1981 Đúng vậy, tất cả các review hiện nay trên youtube về con này đều 100% nhắc đến con Casio đó ông ạ 😂
@iPhonecafe Xưa mình cũng rất ấn tượng với Casio, chắc do chúng bạn hồi đó đeo nhiều nên mình cũng từng mua, cơ mà là loại có phím nhỏ li ti để bấm cộng trừ nhân chia á 😁
Nhìn cũng ổn
@phucprolangtu Con zai thì xài bản này mặt nhỏ quá 🤓

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019