Thắc mắc-Kinh nghiệm - Chia sẻ cho mọi người dùng Amazon Kindle

eldorado
14/9/2010 14:15Phản hồi: 293
293 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con kindle 3 mới của em sao nó không connect được wi - fi được bác nào giúp em với
Tưởng mỗi mình bị bệnh này. Đến nay vẫn chưa chữa được.
😆 cùng 1 bệnh với mình..... bị 1 thời gian.... rồi vào 1 hôm đẹp trời, thì nó bỗng connect lại được 😃)😃) hy vọng bạn cũng vậy 😃
Kindle software có bạn nào update lên 3.1 chưa? chúng ta sẽ thấy được số trang sách khớp với số của sách giấy.. tìm trang sẽ nhanh hơn đây!
loại này đọc dược file .doc ,excel không nhỉ ,mà quay ngang màn hìng ra nó vẫn xoay theo được nhỉ :-s
không đọc được đâu ạ 😁
mà xoay màn hình bạn cũng phải tự xoay chứ ko có cảm biến tự động đâu
handinhand
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lúc máy mới mua về thì sạc máy luôn hay chờ đến khi gần hết pin mới sạc hở các bác?
mua về phải sạc đầy rồi mới dùng, thậm chí nên over-change thêm vài tiếng. Trong 3 lần đầu nên dùng đến gần hết (khoảng 30%) rồi sạc, và nên over-charge thêm vài tiếng. Sau đó thì thích lúc nào sạc lúc đó thôi, vì là pin Li-ion nên sạc thoải mái
handinhand
ĐẠI BÀNG
13 năm
trong 3 lần đầu tiên đó thì kể cả sạc đầy và "over-change thêm vài tiếng" thì trung bình mỗi lần như vậy sạc khoảng mấy tiếng là vừa
không cần phải chính xác lắm đâu, vì máy nó có bộ phận tự động ngắt khi sạc đầy mà, không sợ chai pin
mình thì cứ để overnight, sáng ra là vừa
ke970
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bộ nhớ của máy và thời lượng dùng pin
Trước đây em thấy pin của máy rất ổn. Hơn 2 tuần lễ liền mới phải sạc. Ấy là do em chép chỉ dăm quyển vào thôi và bộ nhớ thì "rộng thênh thang". Máy thì em mua trước Tết và mỗi tối đọc khoảng 2h. (Ban ngày em còn phải đi kiếm ... cơm 😃 )

Thế mà mới đây em chép 1 phát khoảng 1,5 Gb sách vào. Đồng thời tắt cả chức năng index đi. Vậy là có vấn đề: sáng sạc xong, tới đêm giở sách ra đọc thì thấy hao hơn 1/2 dung lượng pin (máy ở chế độ chờ). Xem khoảng 2h, thấy còn mỗi một vạch (không wifi, không đèn...). Lần sạc tiếp theo cũng vậy, chỉ được khoảng 1-2 ngày. Và tốc độ lật trang, chuyển màn hình Home, v.v... chậm đi rõ, bấm một cái là cái vòng tròn quay đều quay đều phía trên bên trái cứ quay mãi...

Vậy là em xóa bớt sách đi, chỉ để khoảng hơn chục quyển, dung lượng tổng cộng chỉ một vài Mb. Kết quả là thời lượng dùng pin lại ổn định như xưa. Hóa ra hơn 3Gb bộ nhớ mà mình phải bỏ tiền ra mua có hiệu quả tồi vậy sao(?)
Vậy liệu em có thể kết luận gì về mối quan hệ giữa các yếu tố: - Tổng bộ nhớ của máy; - Tổng bộ nhớ còn lại; - Thời lượng pin.
Các bác bình luận tiếp giúp em với!
nhoclonton
ĐẠI BÀNG
13 năm
Kindle 3G ở VN có dùng được không mọi người ơi ?
Các bạn cho mình hỏi lại phần kiểm tra K đang index ....? Mới chép vào 800mb sách máy đang ì ạch. Thanks các bạn.
không được, chi dùng đc ở các nước có mạng AT&T và có ký hợp đồng với Amazon thôi

---------- Post added at 10:15 PM ---------- Previous post was at 10:13 PM ----------

ở màn hình Home, gõ 1 chuỗi bất kỳ sao cho ko có khả năng xuất hiện trong ebook nào (ví dụ jdfasjhdahj) và bấm phím Enter thì sẽ thấy xx item(s) not yet indexed
bấm vào đó thì sẽ thấy danh sách các ebook chưa (màu đen) hoặc đang (màu xám) được index
taxoan
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bác ah, sao em chép cũng hơn 1G sách vào nhưng không gặp hiện tượng sụt pin như bác nói nhỉ. chỉ cái hôm đầu tiên sụt pin nhanh vì nó index nhưng không tính. có một thủ thuật nhỏ tức là bác copy vào máy để khoàng ơn 1 ngày là nó index xong, nếu không xong thì một số file bị lỗi nó không index được, bác bấm qweqqweewr ký tự g đó cũng được và nó hiện ra mấy truyện chưa index xong, có thể do lỗi, bác tìm theo đúng tên đầu sách rồi xóa đi, đảm bảo là pin lại ngon luôn, ko có hiện tượng sụt nguồn như thế nữa.

Chúc các Bác hài lòng với em Kindle của mình.
ke970
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trường hợp của mình thì đã tắt chế độ index rồi mà vẫn sụt pin, thế mới cú chứ!
taxoan
ĐẠI BÀNG
13 năm
@ ke970: bác có kinh nghiệm nào tắt chức năng index vậy?!
nói thật là mình cực kỳ hài lòng với thiết bị Kindle 3. mình đang có ý định lấy thêm con DX dùng cho nó sướng nhưng sợ to quá mang đi ko tiện lợi bằng con 3.
ke970
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ở đây bác ạ:
meo-dung-indexing-cho-kindle/
các bác ơi, cho em hỏi cái này với:
số là em vừa mới mua con kindle dx graphite, rất hài lòng với cái màn hình; vấn đề là sách em cho vào máy (.prc) thì tựa lại không hiển thị bình thường được, ví dụ như: "Ẩm thực" thì máy đọc thành " m th c" (có nghĩa là ký tự nào có dấu thì máy tự động chuyển thành khoảng trắng hết, hoặc là "?" 😔:023😃, trong khi cũng sách đó chép vào con kindle 3 thì máy hiển thị bình thường.
tóm lại chỉ bị trục trặc về tựa sách thôi (nhìn xấu quá:eek:), nội dung sách đọc bình thường
có bác nào biết nguyên nhân giúp em với😃
em mới mua thôi nên cũng ko hiểu cách dùng lắm, các bác cho em hỏi đọc xong rồi thì gạc nút ở dưới tắt đi, hay cứ để đấy lát nó tự tắt ạh 😃 tks cả nhà
bạn post bài lúc 8h35 thì bây giờ mà không thấy nó tắt đi thì gạt thôi 😁.Cái nút đó có 3 chức năng chính là wake up,sleep mode;reset và hard reset trên 4rum cũng có bài về cách sử dụng rồi thì phải.Mà mọi người cho em hỏi cái này với ạ về vấn đề vào face book trên K3 ạ,e lên fb trên PC phải sử dụng phần mềm ultrasurf 9.9 mới có thể vào được còn trên K3 thì không vào nổi xin hỏi có bro nào có phương pháp nào chỉ giáo giùm với ạ :-s.Với cả cái nữa là vấn đề gửi báo vào đọc off line trên K3 nữa e có vào trang kindlebaocuatoi đăng kí gửi báo rồi lúc sau thấy có cái thư của amazon gửi đến bảo là phải add cái kindle@baocuatoi.com vào mục "your kindle approved e-mail list" trong tài khoản của mình ở amazon.E đã vào đăng nhập rồi xong tìm mỏi cả mắt vẫn không tìm thấy cái phần đó ở đâu cả ai có kinh nghiệm chỉ e với ạ.E xin chân thành cám ơn trước ạ :D
kindle của mình tự nhiên hôm nay không sạc pin được. mỗi lần cắm vào cổng USB thì nó không báo đang sạc pin như thường ngày nữa mà lại báo "if you want to use your kindle, please eject your kindle from your computer. currently your kindle is not charging". đã rút ra cắm vào nhiều lần vẫn báo như thế. reset lại kindle cắm lại vẫn báo như thế. ai biết thì giúp giùm mình. cám ơn trước
bác vào Manage your kindle ấy, cái box thứ 3 là nó
Bác dumbledore cho em hỏi kĩ về cách bác thay hình ảnh chế độ sleep với.

em down 2 file như bác hướng dẫn rồi làm thì cái bước 1 bác paste 2 file kia vào chỗ nào? sao em eject máy rồi vào settings như hướng dẫn thì cái update your kindle của em nó vẫn chữ mờ, ko hiện lên....?
Tình hình là mình đã sử dụng Kindle Collection Mannager tạo ra được Collection mới rồi nhưng những cái file cũ nó vẫn cứ có ở ngoài. Nếu xóa file ở ngoài thì ở trong Collection của mình cũng mất. Phải làm sao bây giờ để xóa các file ở ngoài mà trong các collection vẫn còn hả các bạn?
Tôi đang dùng kindle 3 wifi phiên bản quảng cáo, có ai biết cách thay đổi screensaver của nó không?
Tôi đã thử jailbreak và thay đổi như trên bài viết nhưng vẫn không thay đổi được, nếu ai có cách nào thì reply giúp mình với
Xin lỗi mọi người tớ là lính mới có chút thắc mắc ko biết có ai có thể giải thích hộ tớ được không. Tình hình là tớ có 1 con Kindle Touch mới mua đc mấy tháng. Lâu nay vẫn sử dụng tốt cơ mà bữa nay tự nhiên phát sinh hiện tượng là nghe nhạc MP3 bị méo tiếng. Hiện tượng đó chỉ với 1 số bài đầu tiên, lúc khúc nhạc lên đến 1 cao độ nào đó thì tiếng bỗng nhiên bị như là gió thổi vậy làm méo hết tiếng đi. Xin hỏi có ai có kinh nghiệm về cái này không ạ. Rất mong đc các bạn chỉ bảo thêm. Xin cảm ơn mọi người đã quan tâm đến thắc mắc của mình.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019