thắc mắc pin s4 e 330s nhờ ae cho ý kiến .

tieutoet
8/7/2014 14:35Phản hồi: 11
Em vừa mua con s4 ltea 330 hàng likenew 99.99% , nhưng sử dụng thì thấypin tuột khá nhanh ko biết là do căn bản của loại này như thế hay do pin có vấn đề .
Lúc chiều nay em đi học từ 5h30 thì pin còn 14% đến lúc về là 8h30 mở đt lên thấy còn 4% tuột 1 phát 10% . Em họcliên tục ko hề sử dụng điện thoại ( dù chỉ là xem giờ cũng ko ), em đã tắt tất cả những thứ gây hao pin như 3g , wifi , gps , chương trình chạy ẩn ...
Máy chỉ ở chế độ chờ trong 3h mà đi 10% mấy bác thấy có bt ko .
Mong mấy bác cho em ý kiến với
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ae nào am tường s4 e330 cho mình xin ý kiến với hoang man quá
Có bình thường ko vậy hic
Có ai sử dụng con này giống như mình ko hic
Mình cũng dùng máy như bạn, đang xài 4.4.2 stock.đã root, xóa app hàn gần hết.về pin thì hao cũng gần như bạn.
@luungocminh80 Oh thế chắc là do máy căn bản là vậy rồi , cám ơn bác nhé 😁
Như thế thì pin hơi ngốn. e nghĩ bác up bản rom khác test xem nhé. 😁
@thanhxdcd Bác có mod camera 4k cho S4 E330s 4.4.2 không, share cho mình đc không?, mình kím hoài không thấy , hix
@thanhxdcd Hơi ngốn hả bạn mình xài bản 4.4.2 do bên bán đt up đó , giờ có up lại up lại cũng đâu có mới hơn
Hôm qua có test bật chế độ máy bay thử 23h rút sạc 100%đến sáng 7h bay 8% pin
pin xuống nhanh hay chậm cũng phụ thuộc vào rom đó, ko phải rom nào pin cũng tốt nhé bác
@thanhxdcd Vậy Là mình vẫn up lại room 4.4.2 nhưng nó có thể khác phải ko bạn
Hay hạ xuống bản thấp hơn 😁
tn06065
TÍCH CỰC
9 năm
mình cũng thấy pin xuống nhanh,mình đã tắt toàn bộ Wifi,3G (ở nhà sóng khoẻ vì mình chỉ để auto khi chọn mạng thui),tắt toàn bộ chức năng hay mà chỉ e s4 này mới có,ah mà pin lại báo ảo nữa(báo 1% máy tắt nguồn - rồi để nguyên chưa sạc,để một lúc bật nên lại được khoảng 10% - sử dụng hết đến khi máy tự tắt nguồn - rồi lại để một 1,2tiếng bật lên lại được khoảng 10% và cứ như thế 3 lần hồi liên tiếp,chưa thử đến lần thứ 4,5 thì không biết ntn, hjhj,chán em s4 này quá)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019