Thảo luận các vấn đề về OS 4.5 Beta của 8820.

chipheotk
2/5/2008 6:3Phản hồi: 64
Thảo luận các vấn đề về OS 4.5 Beta của 8820.
Xin được post link tải tại đây cho mọi người dễ tìm thấy.
Cảm ơn mod Moto A925 đã post link.
Click here
Lưu ý: Nên dùng với DBM version 4.3. Nếu bạn dùng bản 4.2 sẽ không backup được dữ liệu (em bị mất, may mà còn dữ liệu ngày 24/4/2008 nên tạm thời mất ít)
https://www.blackberry.com/Downloads/entry.do?code=A8BAA56554F96369AB93E4F3BB068C22

Sau đây là một số hình ảnh ban đầu của BB8820

Giao diện hình chữ L, hy vọng sau này sẽ có nhiều theme đẹp hơn, chứ bản này của RIM thấy bình thường

Mục Address book được cải tiến nhiều

có thêm phần Birthday và Anniversary

Browser: Phần này được cải tiến nhiều nhất, duyệt web rất đã, có thêm cái mouse point rất tiện lợi. Hic, nhưng còn 2 vấn đề chưa thấy RIM chịu giải quyết: Font Unicode, và hỗ trợ youtube (em thử vào youtube nhưng ko xem fin được)

Quảng cáo

Docs to go gồm 2 chương trình dọc Word và PowerPoint

Có thêm phần ghi âm, nhưng chỉ ghi âm, không ghi âm cuộc gọi được (buồn!), đang ghi âm, chuyển sang chương trình khác là nó Pause.

Nhìn chung, bản 4.5 beta chạy ào ào, em không thấy chậm tí nào. Có nhiều cải tiến như vậy là hay rồi.
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

8820 chưa có đâu bạn. Chờ thêm thôi
em đang canh trên crackberry và blackberry forum, khi nào có em pm cho bác,
em cũng xài 8820 😁
banana090
TÍCH CỰC
16 năm
khi nào 8320 ra bản chình thức thì nó sẽ ra bản chính thức cho 88xx luoon đó bác, ráng mà chowf hé 😃

Thông tin ở đâu vậy bạn > Mới có bản beta cho 8320 thôi chứ nhỉ ?🆒
Mr.Saclo
TÍCH CỰC
16 năm
Làm cứ tưởng bở là có rồi. Vào đọc mới biết.Bác làm cái tiêu đề dễ gây hiểu lầm quá
Tệ quá, mỗi việc thêm dấu hỏi cuối câu mà bác chủ topic cũng quên.
Em xin phép đóng topic ạ.
TO @:

Đã có OS 4.5.0.18 cho 8820 rồi các bạn ạ, các bạn vào đây để tải về và test thử để cùng thảo luận tại topic này nhé.
Chúc cộng đồng 8820 vui vẻ với bản OS mới này.
chipheotk
ĐẠI BÀNG
16 năm
đang down, 30 phút nữa mới xong, up OS hết khoảng 40 phút, test 1h, 16h30 sẽ có rì pọt
chipheotk
ĐẠI BÀNG
16 năm
đã up ROM xong, đang chờ máy khởi động, lâu quá...
chipheotk
ĐẠI BÀNG
16 năm
Hic, tình hình là em bị mất sạch dữ liệu rồi, không hiểu sao kể cả những bản Backup trước đây em load vào cũng không thấy dc address book. Sẽ report tiếp. Có 1 ý nhỏ, nếu bạn đang dùng BBdict thì nên remove BBdict trước, vì có BBdict thì quá trình Backup sẽ rất lâu, có khi không Backup dc luôn. 😃
chipheotk
ĐẠI BÀNG
16 năm
hic, bị mất dữ liệu, buồn quá, đang tìm cách cứu. sorry, chưa post bài report nhưng đã hứa
b:z
ĐẠI BÀNG
16 năm
đã xong, hoàn chỉnh. hiện giờ chưa phát hiện vấn đề gì hết.

;)
chipheotk
ĐẠI BÀNG
16 năm
Sơ bộ về bản 4.5:
- Chạy nhanh, ko thấy chậm tí nào
- Vấn đề bị mất dữ liệu là do em dùng BDM 4.2, down bảng 4.3 về cài, lấy cái file backup cũ ra thì chạy OK.
- Giao diện chữ L rất đẹp, pro.
- Hiện tại chưa tìm ra lỗi.
Bác kiểm tra hộ xem GPS và Wifi thế nào.
chipheotk
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mới đi cafe về, Wifi chạy tốt quá. Trình duyệt cải tiến nhiều, có thêm con chuột rất tiện lợi.
Nhưng vẫn còn 2 vấn đề hơi bị buồn:
- Không support Unicode để đọc trang web tiếng Việt
- Vô youtube.com không xem fin được.

GPS chưa test. Mai Test tiếp.
OS 4.5 này em thấy chạy vèo vèo, ko thấy chậm tí nào cả
Đồng ý với bác. Tôi cũng vừa up lên bản 4.5, đã test GPS với trekbuddy, chạy tốt. Kết nối edge tôt (tôi dùng mạng mobile phone). Chạy thử Jive talk qua gprs và wifi đều ổn định.
Tuy nhiên đối với 1 số font chữ cũ, khi thay đổi cỡ chữ, nhận thấy address book hiển thị không được tốt. Ai muốn nâng đời, tôi nghĩ cũng nên thử xem.
ssrtc1984
ĐẠI BÀNG
16 năm
đã up lên 4.5. chưa có lỗi nào xuất hiện. sẽ tiếp tục theo dõi. 😁
Bác cho em hỏi em có con BB8820 -Vodaphone thì làm thế nào sử dụng và download đc DBM phù hợp *** vì hiện em dùng DBM4.2 và cũng cài cả 4.3 nhưng ko hiểu sao ko nhận đc. ko hiểu lỗi gì?
chipheotk
ĐẠI BÀNG
16 năm

Trước tiên bạn remove bản 4.2 ra rồi cài bản 4.3 vào. Hoặc có thể down bản 4.3 như cái link em đưa thì được.
chipheotk
ĐẠI BÀNG
16 năm
Đã up thêm phần hình ảnh ở trang 1...
vatana
ĐẠI BÀNG
16 năm
Em cũng đang up, lần đâu tiên nên hơi lo lắng. Hiện đã đến phần gần cuối Waiting for device initialization. Sao mà lâu quá, chẳng biết có bị gì không nữa. 😔
chipheotk
ĐẠI BÀNG
16 năm

Bình tĩnh, tự tin, chiến thắng. Không vấn đề gì đâu bạn!
mammam
TÍCH CỰC
16 năm
đã cài và thấy 1 số điều này , 1 vài soft như yahooGo hay game đào vàng,... đều ko load *** chạy khá ổn định , nhưng tui thử WiFi thì lại chạy của GPRS chương trình media có cải tiến chút ít còn sau đó thì các anh e up xong cho thêm ý kiến

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019