[Thảo luận] Những món đồ cần thiết nhất với bạn là gì?

se7enlove1608
15/4/2019 7:41Phản hồi: 141
[Thảo luận] Những món đồ cần thiết nhất với bạn là gì?
Nghỉ lễ đọc xong cuốn "Lối sống tối giản của người Nhật", chợt nghĩ, nếu như bắt đầu lại từ đầu, vì 1 lí do nào đó, thì những item nào thật sự cần thiết nhất để tiếp tục duy trì cuộc sống nhỉ?

1-Quan trọng nhất là 1 cái kính để đeo đã.

2-Tiếp đó là quần áo,tầm 4 bộ áo phông xám+ quần joger + tất+sip+ đôi giày bằng cao su.

3-Một cái ipad+apple pencil để làm việc( công việc mình là một Game Artist), sau một khoảng thời gian rất dài sử dụng rất nhiều thiết bị điện tử từ pc,máy tính bảng,laptop,các bảng vẽ wacom như bamboo,intous,cintiq,Companion.... Thì cuối cùng ipad là cái mình có thể thay thế cả pc lần bảng vẽ để bắt đầu làm việc ngay lập tức ( dữ liệu thì hầu như bỏ lên mây rồi nên trừ tận thế ra còn sẽ không bao giờ mất )

Ưu điểm ipad là : màn màu chuẩn,bút vẽ ngon,pin trâu,app cũng ngon,di chuyển cực kì tiện lợi

Nhược điểm là : Ios chưa tốt cho làm việc lắm, nếu chạy MacOs chắc ngon hơn.

4-Một chiếc điện thoại Android.
Sao lại là Android? Hệ điều hành mở hơn nên mình làm được nhiều thứ hơn Iphone,mặc dù trải nghiệm sẽ không ngon bằng. Vì ipad sẽ mua dòng only wifi nên cần 1 chiếc dt để nghe gọi,phát wifi và làm một số thứ Ios củ chuối k làm đc.
À nếu là dt samsung thì còn có samsung pay rất tiện thanh toán,quẹt cái là xong,đỡ mang thẻ thành viên,thẻ tích điểm,thẻ NH đi làm gì.

5- Một cái túi,tất nhiên rồi,để bỏ hết các thứ cần thiết vào.

6- Lúc này bắt đầu làm lại giấy tờ tùy thân, nhét hết vào 1 cái ví,gộp hết tiền vào 1 tk,hạn chế nhiều thẻ NH khác nhau và nói không với thẻ tín dụng.

7-một chiếc xe máy. Nếu chọn lại có lẽ mình vẫn chọn 1 chiếc xe phân khối nhỏ dòng naked, đơn giản nhất là 1 em honda 67 😆 cảm giác đi làm hàng ngày ngồi trên xe côn nó sướng lắm 😃)

8- Một chiếc đồng hồ cơ, để xem thời gian,tất nhiên,nhưng nó là một thứ gì đó khi nhìn vào bạn biết dù bạn có làm gì thì thời gian vẫn vùn vụt trôi.

Mình sẽ không sử dụng smartwatch nữa, các tính năng thừa thãi,phải sạc pin hàng tuần,kèm theo một đống dây sạc và như 1 cái còng nối mình vào thế giới số vậy( thông báo gửi tới liên tục)

Quảng cáo

9- cục sạc dự phòng, để sạc điện thoại và Ipad, năng lượng luôn cần thiết khi nguy cấp các bác nhỉ?

10-Tai nghe không dây. Cái này không gọi là quá cần thiết nhưng mà chắc chắn sẽ có,dùng rất tiện,gọn và pin nghe lâu,sạc cũng nhanh.

Còn bạn, bạn đã bao giờ nghĩ sẽ thoát khỏi mớ bòng bong đồ đạc xung quanh và nhận thấy cái gì thực sự cần thiết chưa?
141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tin mình đi, trước khi có 1 cái náy giặt và cái máy lạnh trong phòng ngủ mà cứ vung tiền vào những thứ khác thì sau này bạn sẽ hối hận vì mình đã lãng phí cuộc đời như thế nào.
@iAndroids Em nghĩ máy giặt cần thiết hơn. Giặt đống đồ của 2 ng thôi mà mất cả buổi.
Trên răng, dưới ca-tut
Bác cho hỏi cái là ipad với pencil dùng cho việc vẽ minh hoạ có tốt hơn wacom không ạ? Đang học wacom mà mắt nhìn màn hình, tay vẽ khổ qua
ndta13
CAO CẤP
5 năm
@ThuanNguyen94 Khá vã vì màn hình ipad trơn quá, còn wacom có cảm giác giống giấy hơn. Bác muốn có màn hình thì mua dòng cintiq nhé. Ipad thì mình thấy vẽ draft ok, chứ đi vào chi tiết thì thốn lắm nhé 😁
@ndta13 Cintiq thì nặng với giá cao. Chắc học vẽ wacom truyền thông
w810i
CAO CẤP
5 năm
@ThuanNguyen94 Ngày nay bảng vẽ tích hợp màn hình có nhiều hãng làm rồi, ko nhất thiết phải mua Cintiq. Ví dụ như Huion, XP Pen...còn lại Ipad hay Android tablet đúng như bạn kia nói, phác thảo với ghi chú là chính thôi, vẽ chi tiết thì vẫn có thể dc nhưng rườm rà vì chỉ thông qua 1 giao diện điều khiển duy nhất là màn hình cảm ứng, ko phím tắt, ko tùy chỉnh giao diện...
Nếu mua Cintiq cũ thì né Companion 2 ra nhé. :D
@w810i Chắc ngía con XPen. Ipad Pro thì ko với tới. Wacon Contiq thì thiếu tính di động 😃
đọc cuốn đó xong thì thấy cuộc sống ý nghĩa hơn khi biết hài lòng với những gì mình đang có và nhận ra cái gì thực sự cần thiết cho cuộc sống của mình.
chotoi
CAO CẤP
5 năm
Hai cái có ưu điểm riêng. Đang dùng cả 2 (intuos paper). Apple pencil nhanh, gọn, tiện lợi cho phác họa các kiểu..... wacom loại tốt hợp với vẽ kỹ, màu sắc nhưng phải kết nối hơi phức tạp.
anhduy89bmt
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vật dụng cả đi làm và đi chơi mình đều mang theo
1. Mắt kính
2. Balo Fjällräven - Kånken
3. Laptop Lenovo 13inch
4. Điện Thoại Blackberry Keyone
5. Ví Mammut
6. Sạc Xiaomi 20.000 mah
Nên có ba con sâu trong list
duchienvu
TÍCH CỰC
5 năm
1. Ví LV clutch
2. Bao cao su durex
3. Đt 8 plus + tai nghe airpods
4. laptop macbook pro 2018
5. Sạc dự phòng anker 20.000mah
6. Đồng hồ tissot powermatic 80
duckietdk
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ipad nên đầu tư wifi only hay có 4g vậy các bạn? Nhu cầu chỉ ở nhà và đi đâu thì có đt đi cùng
@duckietdk Vậy thì only wifi thôi. Chứ iPad mà chơi cái 4G/LTE là thốn tiền mạng không thể tả. Tại ở nhà có Wifi còn đi đâu cũng mang điện thoại (điện thoại phát wifi) vậy bỏ thêm cả trăm đô (hay 50$) để làm gì 😁?
@duckietdk Ipad 4g chỉ dành cho 1 số trường hợp nhất định như đi đâu đó không có wifi mà cần tải gì đó thôi.
Chứ ở thành phố giờ ở đâu cũng có wifi, còn kẹt lắm thì smartphone phát 3g là xong 😃
Cần tiền .
ducthuan90
ĐẠI BÀNG
5 năm
Còn mình:
1. Samsung note 9.
2. Ví
3. Áo khoác
4. Xe honda sh
5. Laptop Dell
Một cái thẻ ATM của thạch sanh là đc. Rút mãi k hết.
@chetdichoroi Đơn giản quá 😃
@ThuanNguyen94 EM ĐƠN GIẢN LẮM BÁC.
Những món đồ cần thiết với mình:
1. Điện thoại
2. Tai nghe
3. iPad
4. Laptop Dell
1. Latop asus ghẻ
2. Điện thoại android ghẻ
3. Áo sơ mi + Quần jeans
4. Ví tiền

Bấy nhiêu đó thui