Thảo luận về vấn đề xe air blade 2016 125cc chết máy đột ngột !

tycoixike
29/10/2017 15:9Phản hồi: 53
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xe tôi AB2016 mua đầu năm 2017 chạy đến h gần 40k km r mà bị vde này từ lúc 20k nhưng đi mấy chỗ HEAD r mà họ toàn báo hỏng bugi r hết bình này nọ mở ra sửa miết vẫn ko hết. Tôi có nói mấy thg chỗ HEAD là bị tắt máy r phải gạt chống lên xuống mới đề dc tụi kỹ thuật viên còn tròn mắt ra nói lỗi xe của anh lạ thế em chưa nghe bao h 😆
naulkute
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng đang ức chế vì cái lỗi này đây, sáng nay đi làm tắt máy liên tục, gạt chân chống lên xuống không biết bao nhiêu lần. Đồ bọn honda này lởm khởm quá. Để cuối tuần tháo thử ra coi tn.
duongvector
ĐẠI BÀNG
3 năm
đợt xe mình thì dừng lại thì đề ko lên, cứ vào hãng nó bảo đổi bình ắc quy xong bị lại, rốt cuộc là cái dây nối bình nó bị đứt mà đứt k hết, cứ chạm vào thì đề lên, xong lại bung ra, thay xong hết tới giờ
naulkute
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ae có cách nào báo bọn hãng làm ăn có nghiêm túc tí k nhỉ?
Dạ đã có bác nào tìm đc nguyên nhân và chữa dứt điểm bệnh này chưa ạ. Xe em cũng bị 2 năm nay rồi. Đang đi rất đều ga thì tự nhiên chết máy. Xém bị ô tô đâm đích mấy lần. Lâu lâu thì mở máy ko đề đc, lại phải bấm còi hoặc gạt lại chân chống một phát. Bất tiện và nguy hiểm vô cùng
@Phuongha91 bảo họ tháo công tắc chân chống điện là hết nhen
@Phuongha91 Rồi cuối cùng đã hết bệnh chưa bác? Xe mình , AB 2015, hồi mới mua 2-3 ngày đã bị lỗi này. Đem lên hãng , họ bảo do lỗi máy. Do mới mua nên đại lý đã hỗ trợ gửi xe ra ngoài bắc để thay máy (giữ số khung, số máy) . Sử dụng được 2 năm, giờ lại bị nữa. Xe mình có gắn thiết bị chống trộm của Pitech từ hồi mới mua xe. Mỗi khi bị tắt máy giữa đường thì cặp đèn xi nhan cũng nháy 2-3 lần và hú còi giống như bị trộm ( khi xe đề máy và không có khoá kế bên). Theo mình nghĩ hiện tượng này do nguồn điện bị tắt đột ngột rồi mở lên lại ngay lập tức.
Sau đó mình tháo bộ chống trộm, thay bình và cho reset chạy lại phần mềm cục IC . Chạy được 5 tháng sau xe lại bị nữa. Lỗi này thật sự khó chịu và quá gây nguy hiểm khi tham gia giao thông.
xe mình 2014, mới bị khoảng 1 năm gần đây, ko cần tắt máy mở lại gì cả, chỉ cần bóp phanh đề lại thì lên ngay, đang đi giữa đường mà chết máy bất thình lình thế này thì nguy hiểm thật. Chắc anh em lập hội gì đó rồi lôi Honda Vietnam vào xem xét, giải quyết
ASAP
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Xe em 2019, xe ông anh 2020 cũng đang bị tình trạng này mà chưa xử lý được, anh nào đã sửa OK lỗi này chia sẻ cho em với nhé.
Em cảm ơn nhiều nhiều.
ASAP
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@ASAP cập nhật, mấy a ghé Honda hay tiệm ngoài đấu trực tiếp, bỏ công tấc chân chống là OK nhé, e vừa làm cho xe e sáng nay, tốn 20k.
Xe em cũng bị cả năm nay rồi. Tắt máy một lúc đề lại lên. Cứ 1 tuần lại phải mang ra tiệm sửa họ cũng chỉ tháo ra lắp lại mà không dám bảo lỗi gì chỉ bảo bình thường rồi. Tốn tiền , tốn thời gian lại còn nguy hiểm. Những lúc đó còi xe em còn bị yếu. Đem ra hãng thay lại cả acquy, chạy lại phần mềm, thay đủ loại linh kiện. Được một tuần lại bị tiếp. Ai cứu em với
ASAP
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@tjmu đấu dây trực tiếp, bỏ công tấc chân chống a nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019