Thay đổi imei iphone 4 ?

trinhvandat
26/1/2012 12:54Phản hồi: 9
máy mình là iphone 4 black 32G mạng softbank GSM !Nhưng đã bị khóa imei vì người dùng trước không trả tiền máy! Việc mở lại imei với softbank là không thể ! và tất nhiên đang làm ipod
mình muốn hỏi có giải pháp nào để thay đổi imei của máy hay không và có bị ảnh hưởng gì nhiều hay không
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khó lắm ko làm dc đâu
được thì đã giàu 😃
:banghead: giải pháp này có nhưng chỉ với iphone 2 và sử dụng Ziphone để thay đổi
Nhưng mình đang mơ rồi....... Thank các bạn 😁
tự lập topic tự trả lời :| pó tay bạn này ^_^

Tự trả lời cho mình vì đã đọc được ở đây sr các bạn nhiều nhưng giờ mình đã biết thêm 1 kiến thức mới
Đây là các bước hướng dẫn làm thế nào để thay đổi iPhone IMEI của bạn một cách dễ dàng! Bạn chỉ có thể làm điều này với iPhone 4.6 BL (bootloader), máy đã Jailbreak và Active, youtube hoạt động bình thường.
Trước hết kết nối iPhone với máy tính.

Bước 1
Download ZiPhone: here

Bước 2
Giải nén ZiPhone.zip ngoài desktop.

Bước 3
Nhấn phím Windows key và cùng lúc để gọi lệnh Run window. Gõ cmd và OK để vào Command Prompt.

Bước 4
Nhập mẫu ký tự như hình dưới đây:
cd Desktop/ZiPhone.

Bước 4
Thực hiện lệnh ziphone để xem tất cả yêu cầu.

Bước 4
Chương trình sẽ yêu cầu bạn đưa Iphone vào chế độ recovery mode. Để làm việc này, bạn ấn giữ cả hai phím Sleep/Wake và Power đến khi có Apple logo xuất hiện. Một khi Apple logo bạn thả phím Sleep/Wake đến khi iTunes logo và cable xuất hiện trên màn hình.

Bước 6
Nếu bạn có bootloader 4.6 bạn có thể kích hoạt, jailbreak, và unlock! Chỉ đơn giản gõ lệnh:
ziphone -u -i a123456789012345
(Thay thế số IMEI mà bạn chọn)

Bước 7
Chương trình sẽ tìm file zibri.dat. Sau đó tìm iPhone. Một khi tìm thấy nó sẽ thông báo cho bạn chờ 2 minutes và 30 seconds.

Bước 8
Sau khi hoàn thành, bạn reboot lại và IP sẽ unlocked với IMEI mới....!
Bác đổi bằng niềm tin à... nên nhớ câu này Bác... Xăng có thể cạn lốp có thể mòn nhưng số khung số máy không bao giờ thay đổi...
cái số khung số máy thì a cà nó ra lun chứ thay đổi làm j cho mệt bác 😆
Bác này đọc không hiểu rồi...
Nghe nói bung máy làm BB thì bị thay đổi imei thì phải ... hihi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019