Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[The Big Picture] Cuộc thi ảnh năm 2012 của tạp chí National Geographic Traveler

levuongthinh
25/6/2012 14:19Phản hồi: 66
[The Big Picture] Cuộc thi ảnh năm 2012 của tạp chí National Geographic Traveler
Cuộc thi ảnh lần thứ 24 do tạp chí National Geographic Traveler tổ chức đang diễn ra, và hạn chót nộp ảnh đã được dời đến ngày 11/07/2012. Có 4 chủ đề dự thi là: Travel Portraits (Chân dung du lịch), Outdoor Scenes (Ngoại cảnh), Sense of Place (Cảm xúc về nơi chốn), và Spontaneous Moments (Khoảnh khắc tức thời). Năm ngoái đã có khoảng 13.000 bức ảnh được gửi để tham gia dự thi. Các tác giả đã chụp lại những hình ảnh về con người, phong cảnh và đời sống hoang dã – tất cả những thứ làm cho chuyến du hành trở nên đáng nhớ hơn. Mình không chuyển dịch các lời chú thích ảnh mà để các bạn tự cảm nhận về nội dung của ảnh.

66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuaunsky
ĐẠI BÀNG
12 năm
Down kiểu gì nhở😃
schalke04
TÍCH CỰC
12 năm
@tuaunsky Bác có câu thắc mắc giống em quá. Từ hồi tinh tế đổi sang kiểu galery này em cũng không biết làm thế nào để down nữa. Nhưng rồi em đã tự mày mò ra một cách.
Bác có dùng IDM chứ. Ảnh trên tinh tế phần lớn là Jpeg nên nếu bác có dùng Idm thì vào phần downloads/options/file types. Rồi thêm vào đó mấy định dạng của jpeg như JPE JPG JPEG. Là ok. Em vừa down xong.
Những góc nhìn tuyệt vời về thiên nhiên và con người.

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn
hcoi !
TÍCH CỰC
12 năm
@trungthanh37 Một trong những góc ảnh mà con mắt người cầm máy phải nắm bắt được ! Vì thế, mọi người hay gọi họ là: NHIẾP ẢNH GIA !
Một thú chơi rất quýt tộc và phải có lòng đam mê + góc chụp + thời chụp = tác phẩm để đời !
..mê rùi.
hic download thế nào bác levuongthinh ơi? mà có tấm đầu với 2 tấm cuối trùng đấy bác ạ, bác edit lại đi 😃
Ảnh cuả Võ Anh Kiệt là Mộc Châu - Sơn La chứ sao lỵ Mộc Châu Hà Giang ?Hay Hà Giang cũng có Mộc Châu ? Haiz k biết nữa!
@chmaiyeutr Hà Giang ko có mộc châu nhưng H'mông thì có
bít tới khi nào em chụp đc như người ta nhỉ 😁
vào liên kết nguồn mà dow nhé
http://api.viglink.com/api/click?fo...: Boston.com&jsonp=vglnk_jsonp_13406354677752
đợt trước cũng hay xem NGC, theo đánh giá của em thì nó còn hay hơn discovery channel
thach273
TÍCH CỰC
12 năm
@thanhtd1995 tùy chương trình thôi,77% không hay bằng discovery,hơn nữa natgeo sinh ra từ tạp chí nên muốn hay thì phải mua tạp chí,vấn đề là chưa có tiếng việt 😁
@thach273 Discovery rất tuyệt ở những chương trình về thiên nhiên, động vật. Còn National Geographic hay ở các phần phân tích và các vụ việc diễn ra trong hiện tại, ví dụ như seri về Air Crash Investigation, những bài đánh giá rất sâu sắc, chi tiết.
thach273
TÍCH CỰC
12 năm
@realmadrid_cf discovery có tất cả các thể loại,đừng vì mấy cái chương trình bọn vtv ăn cắp mà phán nó chỉ chiếu động vật :-/ ,kênh này cũng có chương trình tương tự mà(aircrash condenfitional) 😁
bức nào cũng đẹp ko biết mấy bác chấm kiểu gì nhỉ, giống kiểu thi hoa hậu ý ( ít ra hoa hậu còn có phần thi ứng xử )
bibongda
TÍCH CỰC
12 năm
Đây đúng là nguồn cảm hứng,những khoảnh khắc bất chợt và chọn thời điểm thích hợp(không gian lẫn thời gian)
tambeo9
ĐẠI BÀNG
12 năm
mạng lởm ko xem đc ảnh hichic
Võ Anh Kiệt là ai vậy ???!!!
1-Marrakech Traveler
4-Innocence and Icon
12-Cruising in Cuba
13- Lost in Time – An Ancient Forest
18-Divine
34-Wet
Kết mấy tấm này, đỉnh thật.
ở Vn có nhiều cảnh đẹp thế mà không đến chụp toàn ảnh chụ ở đâu ấy nhỉ .hihi 😁
hình của bác việt nam tuyệt vời
thích nhất là bức thành phố sương mù thứ 9 😁
đang tính học khóa photographer mà ko bik học ở đâu...có bác nào bik ở đâu dạy tốt và học phí chấp nhận dc ko chỉ e...tks^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019