Vạn Độc Hành
TÍCH CỰC
Thỉnh thoảng mình mua vé số, ủng hộ khi thấy người già hay em bé tuổi đi học mà xót, rồi cho vào hộc bàn làm việc, ít khi dò. Đến khi thấy hộc bàn bừa bộn cần dọn rác đa phần quá hạn hiệu lực.
Có khi mua rồi đưa cho đứa cháu hay mấy đứa nhân viên, mấy bữa sau lại được đãi đồ ăn hay đồ uống. Bọn hắn bảo trúng nên đãi. Bọn hắn bảo có khi trúng nhỏ nhỏ, có khi giải cao 3tr, thấy đồ đãi ăn uống là hiểu.
Có lần đi chơi với gia đình, cao hứng mua xấp 80 tờ từ người bán tàn tật, vợ càm ràm suốt(Do mượn tiền vợ, mình luôn không có tiền) đưa kêu đứa cháu dò. Cũng trúng 4 con giải đặc biệt gì đó hắn la um sùm.
Vé số chỉ làm giàu cho công ty xổ số thôi.
Muốn giàu cứ tự thân vận động, làm việc siêng năng, học tập tiếp thu những cái mới, tốt, từ từ giàu, bền vững, gia đình ấm vui.
Việc nào cũng được, không phạm pháp.. nghề nào cũng đáng quý, đáng trân trọng như nhau.
Trừ mấy cái nghề vườn lợn thừa, lừa đảo gì gì.. đó, bỏ đi.. thất đức.
#truyenkinhte #Annamkytruyen
15
51
Đầu tư may mắn, mạnh về mua sỏ xố nước nào cũng có. TS có số liệu so sánh nào cho thấy VN mạnh dữ ko.
1
Chanapple
ĐẠI BÀNG
Ông đầu tư bằng trí tuệ qua xổ số cho "người Việt Nam" thấy.
0
ông này nói về kinh tế không chút căn cơ ,ai mà đầu tư may mắn ? ngta đơn giản cần chút may mắn hy vọng đổi đời .Nếu ngta mua vé số nhiều ông cũng nên xem lại chính sách kinh tế của ông làm người nghèo quá đông tham gia vào thị trường vé số của ông ? khi nghèo chả ai nghĩ tới chuyện đi học
2
cuhiep
VIP
quá hay bạn, mình hồi trước cũng hay mua vì thương người bán. sau này cho tiền và không lấy vé số. rồi càng về sau chán quá không cho nữa luôn... vợ mình thì vẫn cho. mà đúng ra thì mình cũng toàn xin tiền vợ để cho chứ trong bóp không có tiền mặt hahaaha
4
Vé số Vn thì khó trúng hơn, cơ cấu hết rồi. Thế nên luơng nv cty vé số toàn 50 60tr
1
Xác định mua giúp đỡ là chính, mình kg mua nhiều, gặp thì mua cho 2,3 tờ thôi chứ cũng đâu có mau ăn thua với nhà nước.
1
Working Title
TÍCH CỰC
nên tôn trọng cách kiếm tiền của mỗi người, ông tiến sĩ này làm cả đời của cải không biết bằng 1/100 của thằng mới trúng mấy trăm tỉ Vietlott hay không, nói cho nó cười vào mặt, cho nên đừng dạy đời ai cả, mua vé số hay chơi cổ phiếu đều cần may mắn cả (chứ thằng đếch nào có tí "hiểu biết" dám tự nhận mình đoán được trend thị trường không) chứ "hiểu biết" mà giàu thì tiến sĩ ở VN giàu hết mợ rồi. Đầu tư cổ phiếu hay vé số rủi ro đều có, nhưng vé số nó dễ chơi, ai cũng có thể tham gia nên ng ta chơi nhiều, vậy thôi.
2
Nha.tranthanh
TÍCH CỰC
Thế bộn cali còn cả mấy cty mua lolo nữa kìa. Toàn TS nhảm éo làm dc gì cho đời toàn phát ngôn theo bản thân mà éo tìm hiểu
0
mình thường mua vé số của người già, mua 01 tờ và gởi thêm 10 ngàn hoặc gởi họ nhiều hơn coi như ủng hộ chút xíu. mình gần như chỉ dò cho vui vài lần trong mười mấy năm đã từng mua vé số. Đa phần mình cho lại bạn bè vé đã mua, còn không cũng để quên hoài mấy tháng vé hết hạn sử dụng. Ai mua xổ số cũng mong mình may mắn, với mình luôn tự hỏi: mình đã làm được gì cho ai để mong nhận được may mắn đó? Và tự trả lời là "không thể", "không thể có được thứ từ trên trời rớt xuống, bản thân mình chưa đủ có được may mắn đó"... vậy nên tâm lý mình rất nhẹ nhàng thoải mái, chưa từng hy vọng về những điều quá xa vời!
2
hutieunai
TÍCH CỰC
Mua vé số loại nào trúng đều nhờ may mắn, cơ mà may mắn thì ko chia đều cho tất cả mọi người.
Thôi thì, cứ chăm chỉ cày bừa.
0
tuonglamchimie
ĐẠI BÀNG
Nếu chủ thớt mua ủng hộ vé số từ mấy em bé độ tuổi đi học thì bạn đang ủng hộ cho sự lạm dụng lao động trẻ em, hơn là thương xót. Việc bạn ủng hộ chỉ làm tăng tình trạng lạm dụng lao động trẻ em từ bọn chăn dắt thôi.
3
Mấy ông bà mình cứ coi đỏ đen là tệ nạn nên ko nắm đc thời cơ kinh doanh, lâu lâu đỏ đen chút cũng zui, đỏ đen mà hợp pháp đc thì ít tệ nạn hơn cấm rồi cho thế giới ngầm nó tung hoành
0
benkhang
CAO CẤP
Sổ số kiến thiết mấy chục năm đã qua mà tôi chưa thấy công trình kiến thiểt cho đất nước từ sổ xố.
0
tên gì đó
TÍCH CỰC
Chuẩn rồi tri thức đối với sổ xố là con số 0 còn may mắn sẽ đc gọi tên nhé
0
Trong Nam vé số bán còn được. Ngoài Bắc thì gần như không có người chơi
1
Hayoja
TÍCH CỰC
Khoe trúng 4 con đặc biệt trá hình =))))
0
kekk
VIP
Có những người họ mua vé số để "đầu tư" nhưng cũng có những người như bạn hay như mình, mua vé số để giúp đỡ những người khó khăn có thể bán nhanh hết vé về nhà nghỉ ngơi. Và suy cho cùng thì mua vé số cũng là 1 hình thức yêu nước, vì tiền của mình cũng được dùng để xây dựng đất nước. Chứ mua Viet...gì đấy thì thấy là "sai sai" rồi đó 😁
0
sagittarius296
ĐẠI BÀNG
Hồi bé mua thì hy vọng trúng. Dần già lớn xíu thì cũng chỉ mua để ủng hộ người già/trẻ em. Nhưng nói thật, kể cả tính luôn mua cho có xong cho hoặc ko dò .... thì từ bé đến này 40 năm chưa bao giờ trúng số kể cả giải 02 con.... 😔(
1
đang tải ...
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019