Thói ngược đời nguy hiểm

Lê ♻️Văn
8/12/2021 4:35Phản hồi: 116
116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Việt Nam! được xếp hạng 6 đáng sống đấy 😃
Kiểu bé hạt tiêu lại thích làm anh hùng nên ra đường hay gặp những kẻ khùng..người điên...
Làm việc thì lề mề , ăn cắp giờ của cơ quan nhưng khi nhận quyên lợi thì lại rất nhanh nhẹn , lấy của công làm của ông...tư tưởng chiếm hữu cao nên thích vẽ ra những công trình có lợi cho phe nhóm...
Nói ra lại đụng chạm ...
Để thay đổi đc nếp sống văn minh chắc phải đợi dến vài đời cháu chắt chít nữa thôi ... 😔
A: Bạn cho con luyện chữ làm gì vậy?
B: Để rèn cho nó tính kiên nhẫn, sau này nó làm việc sẽ rất cẩn thận, chỉn chu. Nói thật chứ nhìn nét chữ là biết con người thế nào luôn
A: Vậy chữ bạn chắc xấu lắm
B: Nhưng bạn đã đọc chữ của tôi bao giờ đâu?
A: Vì tui thấy bạn toàn vượt đèn đỏ, leo lề, xếp hàng thì thấy chỗ nào trống thì chen vô, vừa uống xong chai nước thì quăng luôn chứ k cần đợi tới khi nhìn thấy cái thùng rác
Also A: Nhưng không sao, con bạn đc rèn chữ như vậy thì chắc không giống bạn đc đâu, lạc quan lên
Viết thì dài và hay ho đấy nhưng thực tế chỉ là 1 lát cắt mà xã hội nào cũng có, đất nước nào cũng có chứ k riêng gì VN nhé !!! Cái này người đi ngang qua sẽ bảo 1 câu là đạo đức giả hay lên mặt dậy đời
Matmun1995
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bài của mình sao font lạ quá, cứ bị khó đọc sau ấy.
cafeblue
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chuẩn luôn…
xe360.vn
TÍCH CỰC
2 năm
Đồ copy ko dẫn nguồn
Coonghy
TÍCH CỰC
2 năm
Thói copy cũng rất nguy hiểm
Ở sài gòn mà nhường đường thì ......
Các bạn là người dân các bạn chỉ trích các bạn lẫn nhau

Nó giống như trong cty một nhóm cứ ganh ghét nhau về công việc và đồng lương so bì nhau
Nhưng các bạn đã hành xữ nhau ganh ghét nhau một cách vô cớ,chỉ trích nhau sai hướng,chính những người mà các bạn ganh ghét chỉ trích chẵng giải quyết vấn đề gì mà các bạn đang cần được cả
Mà ông xếp mới là người giải quyết vấn đề được,nhưng lại ko thấy ai ghanh và tố cáo sự yếu kém của ổng

Người dân cứ chữi nhau vô ý thức,người này trách người kia,nhưng thực ra chăng có người dân nào có thể giải quyết vấn đề cho nhau được cả
Tất cả người dân việt nam đều có ý thức rất cao và hơn cả người nước ngoài

Chỉ có pháp luận mới giải quyết được vấn đề
Đối với pháp luật tôi ko cần ai phải có ý thức cả,tôi cần dân chúng tuân thủ luật pháp là được,ai ko tuân thủ tôi xữ
Vượt đèn đỏ xữ,leo lên lề xữ,chạy sai làn xữ,vượt tốc độ xữ,tôi chấp luôn các anh ko ý thức luôn
Cho mấy anh ko ý thức qua Singapore sống xem,ko có ý thức được mấy bữa?
Và cho a tây qua việt nam xem, a ý thưc được mấy bữa?
Nếu a tây mà ý thức và luật pháp ở việt nam,cả ngày a ko qua đường được,buộc a phải vô ý thức thôi

Cái mấu chốt ở việt nam là luật pháp,luật pháp nữa vời và giáo dục, họ muốn vậy,họ ko làm nghiêm luật,và luật ở các a công an chứ ko phải ở toà án, mà cho người dân thoải mái phạm luật,khi cần họ có thể phạt,khi ko cần có thể bỏ qua
Nên sự công bằng ko có,nhiều người phạm luật và ko sao cả,ai bị phạt thì do xui thôi,hoặc do a đáng ghét
Pháp luật ko được phổ cập ai cần thì tìm hiểu,Đến cả luật sư còn chưa hiểu hết,mà a hiểu hết thì a có đúng muốn sai thì vẫn sai thôi
Cái các bạn cần tranh chấp và lên án là đó đó
Chứ đừng chữi nhau nữa,người dân việt nam rất ý thức và thương yêu lẫn nhau,giúp đỡ nhau
Mình rất ghét những bài viết qui chụp việt nam thế này, việt nam thế nọ. Rồi so sánh với nước ngoài. K biết đã đặt đc chân. Đã sinh sống và trải nghiệm ở những nước kia chưa mà nói cứ như bố đời. Cái thói đạo đức giả và ý thức tồi thì muôn đời đ bao giờ khá lên đc đâu. Mình sống và làm việc đến nay đã đi qua ít nhất 5 quốc gia. Nhưng xin thưa. Sống ở vn là số 1 nhé. Đồ ngu.
Sang Thái Lan thấy chúng nó đi láo hơn cả VN. Đg nhiên đg xá thái lan ko đông đúc bằng VN nhưng tình trạng phóng nhanh phóng ẩu thì quá bthg, chả qua đường xá nó lo tắc nó mà tắc thì cũng chen lấn xô đẩy cả thôi.
Ăn cắp bài nhớ đề nguồn nhé. Còn nếu bài này là 1 người viết thì viết bài mới đi đừng đi nhai laii
ntherol
TÍCH CỰC
2 năm
Xin lỗi mod, mình đã thả tim vì tôn trọng mod, bài viết thể hiện sự quan tâm đến xã hội, những điều tồn đọng của ta, lỗi chính tả không phải vấn đề. Tuy nhiên, sau khi đọc nình luận và kiểm tra nguồn được dẫn, mình đã thu hồi tim. Sự thật là bài này diễn tả đúng con người mod, thích trộm cấp. Đề nghị tinhte nên yêu cầu mọi bài viết đều dẫn nguồn hoặc tên tác giả. Tránh hiểu nhầm kẻ xấu thành người tốt. Thân.
Herobozz
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bạn lấy bài của người khác đưa lên chẳng thèm dẫn nguồn, nói thẳng thì bạn là thằng ăn cắp hèn hạ. Công nhận những thằng hay nói đạo lý thường sống như lol và bạn là một trong số đó
Phong cách thay font để tránh kiểm duyệt đạo văn, hay!. Em góp ý bác là hãy giữ gìn tiếng Việt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019