Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Thông báo: Nâng cấp Cafe Tinh tế

admin
29/4/2009 14:2Phản hồi: 94
Thông báo: Nâng cấp Cafe Tinh tế
Thân chào các anh chị và các bạn,

Nhằm khắc phục một số sự cố, mở rộng diện tích của quán cũng như nâng cấp một số thiết bị để phục vụ anh chị và các bạn tốt hơn, Cà phê Tinh tế, tọa lạc tại Số 1, Đường số 2, Cư Xá Đô Thành, P4, Q3, TP.HCM xin thông báo tạm dừng hoạt động 01 tuần để tiến hành sửa chữa nâng cấp. Chi tiết như sau:

Cafe Tinh tế.

• Thời gian nâng cấp: từ 02/05/2009 - 10/05/2009 ( đã xin kéo dài thêm 1 ngày nữa).
  • Nội dung:
    • Khắc phục sự cố điện nước.
    • Nâng cấp hệ thống phòng ốc.
    • Mở rộng diện tích phục vụ.
    • Cải tiến thực đơn cơm trưa.
    • Lắp đặt đường dây Internet cáp quang.
    • Trang trí và các sửa chữa khác.

Trong suốt thời gian nâng cấp Cà phê sẽ tạm dừng phục vụ. Dự kiến, từ ngày 10/05/2009 Cà phê Tinh tế sẽ trở lại phục vụ bình thường.

Xin trân trọng thông báo.
Cà Phê Tinh tế.
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có phòng giành cho người không hút thuốc không các Bác, Sài gòn này tìm quán coffe nào mà có phòng giành cho người không hút thuốc khó quá!
thegioia
TÍCH CỰC
15 năm
bác ghé thử quán KCT (Khúc Cảm Tạ) ở cuối đường D5, Q. BT...

Lên lầu Phòng Thánh Ca... Yên tĩnh và không cho hút thuốc...
Mình cũng thấy vậy.Nhiều khi muốn ngồi lâu lâu 1 chút nhưng chịu không nổi vì khói thuốc.Hổng lẽ mình cũng hút 1 điếu😃(mình cai thuốc rồi nên không muốn hút lại nữa)
pphuc96
TÍCH CỰC
15 năm
chuẩn không cần chỉnh nè, đúng là xì gòn khó kiếm thật hahahahaha

Soho có đó bạn...nói chung nhiều quán đều có mà, tại mình không để ý nhiều chứ đi nhiều sẽ biết thôi....chắc bác ở HN vào hả? 😃
dzatr818
ĐẠI BÀNG
15 năm
Phục vụ còn chậm quá, khắc phục thêm vấn đề này nữa nhé.
longdong
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nào giờ đâu biết Cafe' Tinh Tế ở SG. Có dịp từ ĐT đi SG ghé vô chơi.
Em cũng rất thích đến cafe tinhte vì yên tĩnh, ngồi học bài sướng mà nước ngon, kem cũng rất ngon nữa. Tuy nhiên nên có phòng dành riêng cho bác nào hút thuốc, vì em cũng như những người khác đang ngồi mà khói thuốc cứ bay thì khó chịu lắm. Xin đóng góp chút ý kiến cho cafe tinhte.
có 1 thắc mắc nhỏ: cái phòng bên trái cái tivi cửa trắng là phòng gì, tò mỏ ghê mà hông dám hỏi, hihi, em có góp ý nhỏ:
*quán cần mở rộng thêm nữa
*phục vụ thức uống còn chậm
quán vui, thoáng mát, tolét tốt, nhân viên xinh
Hiiii chắc sửa cái tolet Nam lại.Đành chờ 1 tuần để đc phục vụ tốt hơn thoai
Cố gắng có phòng riêng cho các bạn hút thuốc, số không gian còn lại là không thuốc lá thì hay hơn.
nhipsongvn
ĐẠI BÀNG
15 năm
nghỉ để sửa chữa lâu vậy thì anh em tập họp ở đâu bây giờ...
qua nhà em hoặc nhà anh cuhiep đi, ở đó có phục vụ nước mưa miễn phí, he he

chúc quán sửa chữa tốt đẹp, nâng cấp thành công để anh em tinh tế có chỗ mà la cà, hihi
ôi! địa chỉ cũng "tinh tế" phét các bác ạ! hì hì! 1-2-3-4 đủ cả tiến 😆
Vào nghe mùi thuốc ra nhức đầu chịu không nổi> nên có khu vực dành riêng cho người hút thuốc. Thêm nữa, đa số là các bàn lớn dành cho số lượng nhiều người. nếu đi 1, 2 người vào ngồi, nhóm khác vào thấy có người rồi sẽ tìm bàn khác. Một bàn lớn chỉ ngồi vài ba người đâm ra phí diện tích. vài lời góp ý. Hy vọng sau đợt nâng cấp này vào cà phê TT sẽ thoải mái như ở nhà (vấn đề của các bác là làm sao cho mọi người không muốn ở nhà mà vẫn khoái ra TT cà phê). Khà khà!
treo bảng "NO SMOKING" cho rồi !
Treo bảng từ Cửa lun, phải rất tinh tế, nGƯỜI tinh tế là người hok hút thuốc, em cũng đã hút thuốc 7 năm và đã bỏ được.
Sướng😁:D:D:D:D bo thuốc xong béo lắm ạ bác nào hít thì chừ bỏ đi ^^
water_nuoc
ĐẠI BÀNG
15 năm
tôi thì không nghĩ vậy ! quán anh hiệp có nhân viên phục vụ vậy là tốt quá rồi ! tôi cũng từng làm qua nghề bưng nước rót trà này nên tôi rất thông cảm cho anh chị trong quán ! có một cái mà nhân viên trong quán có mà cà phê soho hay cát đằng này nọ không có : đó là cực kì lịch sự ... ko có cái nhìn đểu như mấy nhân viên quán khác ,,, ko coi khách ra gì ! [ tui nó thật á ]
em c than phiền cách phục vụ của mấy anh chị nhân viên đâu, chẳng qua mấy lần em thấy đợi nước hơi lâu chút nên góp ý thôi mà :rolleyes5cz:
còn em thì thấy đa số các anh chị vô tinh tế cofe đều vác theo 1 đống "bảo bối" cũng tinh tế không kém 😃 nên thời gian chờ 1 ly cofe cũng chưa đủ để mấy anh chị đó đem hết "bảo bối" ra khè người ta đó bác 😃):biggrin9gp::rofl8yi:

chờ 1 tinh tế cofe mới xem sao ....
huyvu8890
TÍCH CỰC
15 năm
bạn nhận xét cũng Tinh Tế đó chứ! Tôi cũng nghĩ như bạn!
ngovn
ĐẠI BÀNG
15 năm
Có nên hay không phải có một cafe Tinhte ở Hanoi nhỉ.... Ae Hanoi cũng cần 1 điểm để có thể offline, trao đổi trực tiếp chứ....?
Toilet Nam nên làm bô bệt để đái ngồi..... em góp ý tí cho vui :d
6bbcurves
ĐẠI BÀNG
15 năm
Híc em uống cafe mà nước mới đem ra đã yêu cầu thanh toán tiền rồi....? hem hiểu lý do tại sao luôn? hy vọng bác chủ xem lại vấn đề "tinh tế" này.
billho
TÍCH CỰC
15 năm
Hì hì, cái này đụng đến yếu tố "văn hóa" và "nhận thức" đây. Mình có dịp đi một số nước tiên tiến, chỉ có mấy cái nhà hàng cao cấp thì thanh toán sau (vì khách có thể order thêm và có thể đủ lịch sự mà không "bỏ trốn":p) chứ hầu như mọi nơi khác đem thức ăn, thức uống ra là thanh toán ngay. Việt Nam mình trong các "thượng đế" họ tự cho mình là "thượng đế thiệt" cao ngất luôn.

Xin mạn đàm 2 câu chuyện nhỏ có thật mà mình trải qua:

Câu chuyện Singapore: "Hai anh chàng Việt vào thuê KS, vì người bạn đi ké chuyến công tác nên họ chỉ thuê 1 phòng ngủ. "Tôi cần sử dụng internet, có tính tiền vào chung hóa đơn phòng ngủ không? - "No sir, you must pay by cash". Khi lên phòng "Alo, tôi cần thêm một cái mền, 2 người xài cùng một cái mền khó quá - No sir, we can't serve. It isn't included in the price". Sáng mai lấy phin pha cà phê Trung Nguyên mới nhớ là quên đem đường từ nhà sang "Alo, Cho tôi xin tí đường để uống cà phê nhé - No sir, We don't have"...."

Câu chuyện Việt Nam: "Có một chuyện mà em và nhiều bạn khác phản đối cách làm của nhà trường. Trước các phòng học đều có một tấm bảng ghi "Không được đem thức ăn, nước uống vào phòng học. Nếu vi phạm sẽ bị phạt 50.000đ". Sinh viên tụi em lớn rồi, tại sao còn nói những điều này. Với lại nếu SV trường khác có dịp tới các lớp học này họ sẽ nghĩ tụi em ra sao!?"

Thế đấy các bạn! Mình chắc nhiều bạn cũng sẽ đồng tình với quan điểm của bạn SV trên. Tuy nhiên như nhiều SV nói, trong các lớp học chổ dơ nhất là các hộc bàn :sorry8bj:.
Chắc là bác đến tinhte mấy dịch offline rồi, mấy bữa đó đông nên phải làm thế 😃
huyxom
TÍCH CỰC
15 năm
em cũng mong có 1 cái cafe tinh tế ở hn ...được như vậy thì anh em palm, bb , ip off tiện quá còn gì ! bác thành bác hiệp bác nam thỉnh thoảng bay ra ngoài điều hành thì nhất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019