Thread DELL VENUE PRO

win&bap
19/10/2011 6:22Phản hồi: 649
Hi cả nhà WP7,

Mình mạo muội mở thớt này vì chưa thấy có anh em nào mở thớt tổng hợp về em Dell Venue Pro (DVP) cả.
Anh em dùng DVP thì vào đây chia sẻ kinh nghiệm nhé.

Mình kết em DVP này từ khi xem Tinh Tế giới thiệu về em nó đầu năm 2011, nhưng thời đó giá còn chát quá, sau này cũng khá hiếm hàng về, rồi thì nghe thông tin bản 16G bị lỗi download... nên cũng tạm dừng sự sung sướng lại.
Trong thời gian này, mình quất em Nokia E7, cũng khá hài lòng...
Rồi cơ duyên cũng lại đến, mình được sở hữu em DVP bản 8G quốc tế, mới dùng được đôi tuần nên mọi thứ về WP7 và cả DVP đều mới với mình.

Tạm thời, mình có đánh giá qua như sau:

1, Kiểu dáng:
-To, nam tính, cơ trượt chắc chắn, hai viền kim loại mạ chrome sáng bóng, màn hình rộng 4.1' khá đẹp.
-Nắp lưng và mặt trượt lên đằng sau khá đẹp.
Nói chung về ngoại hình thì em nó rất ổn và hợp với cánh đàn ông hơn là dành cho phái nữ.
Các bạn có thể tìm và xem lại bài Trên tay Dell Venue Pro của bác cuhiep và sonlazio tại đây: http://www.tinhte.vn/f11/tren-tay-dell-venue-pro-may-dep-manh-me-man-hinh-ruc-ro-580044/

2, Pin:
-Dung lượng pin của DVP là 1400 mAh, chỉ dùng được khoảng tối đa 1 ngày ở mức nghe gọi, nhắn tin, web và email mức trung bình của 1 ngày làm việc.
-Tóm lai, pin của em nó thuộc loại trung bình đối với smartphone màn hình bự

3, Màn hình
-DVP có cấu hình khá giống với người anh em Dell Venue chạy Android (Màn hình Amoled 4.1', Chip 1GHz, Ram 512MB... chỉ duy là DVP không có khe cắm thẻ nhớ ngoài như DV)
-Màn hình rộng rãi, đẹp, thao tác cảm ứng nhạy và bàn phím ảo cảm ứng tốt

Quảng cáo

4, Bàn phím Qwerty vật lý:
-DVP trang bị một bàn phím vật lý Qwerty trượt dọc, nhưng thực sự bàn phím này không có hỗ trợ gì nhiều, nhất là không có phím điều hướng nên cũng chả giúp thêm được gì, mình thì toàn sử dụng bàn phím ảo.
Bàn phím này cũng không dễ bấm như trên Blackberry hay Nokia E7, nó gần giống kiểu bàn phím của Nokia E71.
-Tóm lại, DVP có thêm cái phím vật lý này gần như...thừa (chỉ hợp với ai thực sự không làm quen được với phím ảo, mà với mình thì bàn phím ảo của WP7 đã quá tốt rồi)

5, Camera:
-Camera 5.0 MP, Autofocus cũng khá tốt, chất lượng hình ảnh mình thấy chấp nhận được với loại 5.0 MP.
-Mình cũng ít dùng camera nên không chú trọng khoản này lắm.

6, Loa ngoài/ loa nghe:
-Loa tai nghe của DVP hơi bị rè và không có lọc tiếng ồn, mình cảm giác vậy, nghe giọng nói không được trong như blackberry hay ngay cả E7 mình đang dùng.
-Hai loa ngoài ở dưới đáy cho âm thanh khá, cắm tai nghe vào thì cũng là chấp nhận được vì dòng WP nói chung không phải là dành cho giải trí nhiều (trừ em HTC Surround).

Quảng cáo

7, Notification:
-Khi có cuộc gọi nhỡ/ tin nhắn... thì DVP hay WP7 chả có đèn led báo (notification) gì cả, màn hình cứ im lìm, chả có cái đèn nào nháy nháy hay có rung nhắc nhở người ta báo là có cuộc gọi nhỡ/ có tin nhắn cho người ta biết. Cư phải động vào máy, mở khóa màn hình thì mới thấy.
-Cái này cũng chán, vì nhiều khi đút điện thoại trong túi quần hoặc để trên bàn chạy đi đâu đó không biết có ai gọi nhỡ/ nhắn tin... vào mà không mở khóa màn hình ra xem thì cũng chả biết. Khoản này thì DVP kém xa BB và Nokia... (em chỉ dùng qua Blackberry và Nokia nên chỉ so sánh với 2 dòng này được)

Tạm thời em chỉ có nhận xét vậy thôi, còn gì khác mời các bác bổ sung tiếp và trao đổi với nhau thêm.

Mong box này ngày càng có thêm nhiều ý kiến đóng góp của anh em DVP nói riêng và của cả cộng đồng WP7 nói chung.
649 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vt2912
TÍCH CỰC
13 năm
Chắc có ít người dùng dell lắm bác ạ. Thôi để bác khỏi tủi thân thì mặc dù không có máy em vẫn xin gia nhập hội của bác vậy 😁
nam.phan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trươc đây cũng kết em này nhưng đi hỏi mấy nơi đều không có thế là làm em omnia 7, sau này lại kết HD7 hầm hố nên làm tiếp em hd7.
Cảm ơn nhé, anh em dùng WP7 đều vào comments góp ý và chia sẻ kinh nghiệm được mà.
Máy WP7 bây giờ cũng hạ nhiệt rất nhiều rồi, nếu bác có ý định, cũng làm con LG, HTC hay Samsung thử tí ;)

---------- Post added at 02:32 PM ---------- Previous post was at 02:30 PM ----------

Bác chơi dữ thế, chứng tỏ cũng kết WP7 đây.
Em thì cứ thích cái gì lạ lạ nên thấy em DVP là mê ngay, dù cho WP7 OS còn cần nhiều cải tiến thêm, nhất là khoản hỗ trợ đánh Tiếng Việt :D
bác sang tên cho em em nokia e7 bác
vt2912
TÍCH CỰC
13 năm
Em cũng có con samsung focus rồi mà bác, mà hình như dell của bác chưa lên được mango à
maccaoquat
ĐẠI BÀNG
13 năm
có thêm cả em nhé bác 😁 mới mua máy chưa đc 1 tuần lúc nào mơi JB đc con này đây 😔
Mình cũng dùng DVP được 2 tháng rồi, chỉ tiếc cái là không JB được thôi, còn mọi thứ đều ok. Mình đã lùng sục khắp xda, winmobile.com... mà không tìn được bản backup 7004 or 7008. Máy mình lúc mua đã là Nodo, sau đó lên Mango.
xekotmdt
ĐẠI BÀNG
13 năm
thật là buồn khi ít ai xài dell venue pro ...rom cho tấc cả ngoại trừ em nó...hix
Ôi, chưa muốn li dị em E7, đang dùng ngon/ pin tốt (2 ngày dư), vợ cả của em đó... Dell Venue Pro là bồ nhí thôi...

---------- Post added at 04:50 PM ---------- Previous post was at 04:49 PM ----------

Để nguyên Rom ship theo máy thì mới JB/ Unlocked được, làm theo hướng dẫn trong box hướng dẫn đó bác, hoặc bác mua chỗ nào thì đưa máy cho họ JB luôn cho.
Máy em thì không JB, mua về cái up thẳng Mango 7.50 luôn, chưa biết mặt mũi em Rom ship và Nodo thế nào...

---------- Post added at 04:53 PM ---------- Previous post was at 04:50 PM ----------

Cái gì cũng có 2 mặt mà, bác thích JB thì không lên Mango được (vì lên sẽ mất JB).
Còn nếu down về Rom Ship để JB thì bác lại không được hưởng mấy cái tính năng cải tiến của bản Mango.
Bác có thể điện hỏi Hnammobile xem sao, họ bán máy này, nghe nói đưa về Rom Ship rồi JB được?
pin 1200 màn hinh 4 chấm mà 2 ngày hả bác
tano16
ĐẠI BÀNG
13 năm
dùng focus nhưng thấy top mới lập nên vào chém gió tí, hehe
vt2912
TÍCH CỰC
13 năm
bác lại giống em rồi, chúc hội dell venue pro ngày càng phát triển :skip:
ai dung DVP thì cũng có cách JB ở Mango đấy...qua bên winphoneviet xem thêm nhé
Các bác sang bên winphone tìm thôi, có thông tin gì báo lại cho anh em ngay nhé.
maccaoquat
ĐẠI BÀNG
13 năm
có thật không bác 😃 em thì thích mango hơn rồi, chúng ta không chạy theo công nghệ mà phải đón đầu nó 😃
kingdom12a
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mới tậu con Dell Venue Pro-chạy trên Windows Mobile Mango mà không biết làm thế nào có thể vào được Facebook. Đã thử các cách thay đổi Proxy như một số anh em hưỡng dẫn mà không vào được. Em đang dùng Sim Viettel - 3G. Bác nào thông thái mách bảo em với...?!
Em ko có sim VT nên ko biết, chứ sim Mobi vào ngon.
Dell Venue Pro dáng thì manly lắm rồi, dưng mà em nghiên cứu suốt trên xda ko thấy cách JB nên lại dùng HD7. Nếu có cách JB em nó và lên Mango đc thì ngon quá, bên trungmobile đang bán DVP có 6tr1 brandnew fullbox, hỗ trợ lên Mango, nhưng lại ko JB đc.
ngaoop012
ĐẠI BÀNG
13 năm
đã lên mango và đang sử dụng con này, ko có gì để phàn nàn cả ngoài việc ko jailbreak được, đã tầm sư học đạo rất nhiều nhưng mọi phuơng pháp đều vô nghĩa @@ mà chẳng hiểu ra làm sao là từ khi lên mango đến h con dell đâm ra giở trứng, wifi cứ lúc được lúc không. thế mới ức chế, mà khả năng tìm wifi cũng chán. thằng khác dùng thì tìm được 1 vài mạng máy mình search mỏi mắt ko ra mạng nào, trừ khi ngồi cạnh cái bộ phát @@
maccaoquat
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác đi bảo hành xem sao chứ của em lên mango lap bắt đc bao nhiêu mạng thì di động bắt đc bấy nhiêu mạng mà 😔 em toàn dùng để đọc truyện tranh 😃 wifi ầm ầm
Dell này quả là đẹp, nếu thoải mải e đã chơi nó rồi vì ko nghịch gì nhiều, kết kiểu dánh tuyệt vời của nó...rất ít người dùng Dell
Đúng vậy, mình đang dùng với SIM Vinaphone (số chính) của mình, nghe gọi/ nhắn tin, lướt web bình thường, được 2 ngày dư đó.
Không quảng cáo hay nói ngoa cho E7 đâu, dù trước khi mua E7, mình cũng đọc thông số pin và cũng hơi ngại về khoản này, nhưng thwcjj sự E7 đã cho mình ngạc nhiên về thời lượng sử dụng pin (vì lúc mua E7, mình dùng Bold 9000, pin 1500 mà dùng được đúng 1 ngày).
Nhưng không nói thêm về E7 ở đây nữa, vì thớt của Dell Venue Pro mà ;)

---------- Post added at 11:24 AM ---------- Previous post was at 11:22 AM ----------

Bác quất một em đi, vào giao lưu với anh em cho có thêm bạn bè :twins:

---------- Post added at 11:25 AM ---------- Previous post was at 11:24 AM ----------

Ơ, cái này thì chắc có lỗi hay xung đột phần mềm gì đó, của mình lên mango thì wifi vẫn mượt và khỏe mà.
Hay bác mang em nó đi check ở mạng wifi khác xem có hiện tượng đó không?
bác nói thêm đi em thích kiểu dáng em e7 và em n8:u
Hi thực sự em mua Focus để xem wp7 nó dư lày thôi, chưa dùng cho biết thôi.chớ lúc mua thì giá Dell tận 9 củ lận, hàng BOB, khác e ko tin lắm, mà Dell cũng ít bán...ko định đầu tư một con m chưa dùng HDH bjo với số tiền đó ợ...
Kiểu dáng đẹp, sang, xem phim và hình thì rất đẹp và sáng. Chỉ có camera thì tệ, chụp xong xem lại không bằng các giòng WP7 khác. Thỉnh thoảng chụp buổi tối, đèn Flash không đủ sáng.
Các bác sài dell venue pro để lại yahoo hay sdt giao lưu cái.E cũng mới mua ^_^
vừa lấy e này sáng nay xong,bắt đầu trải nghiệm,nhưng chưa jb đc 😔,các bác nào chuyên môn loại này vào tư vấn giúp ae vs.....
maccaoquat
ĐẠI BÀNG
13 năm
càng ngày càng đông mem nhỉ😁 vẫn chờ ngày em nó JB đc:D
Bẵng đi mấy hôm không lên Tinh tế, vào lại thớt này thấy có thêm các bạn mới tậu DVP, đông vui ghê...
Các bạn có thắc mắc gì cứ liệt kê ra đây để anh em cùng biết và trả lời giúp.
Hiện mình đang online và typing bằng DVP đây.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019