Thử 1 tấm chân dung, đang học vụ này, các bác chỉ dạy thêm cho

huydinh83
8/9/2008 6:53Phản hồi: 9
Thử 1 tấm chân dung, đang học vụ này, các bác chỉ dạy thêm cho
Rị mọ chân dung bữa giờ thấy đầu mình sao dốt đặc. các bác chỉ thêm cho em với 😔 . Cái hình này em chụp sau khi chụp trong nhà ra nên quên hạ iso xuống ( 800 lận :sorry8bj😃 hic, bà con thông cảm:rolleyes5cz:

Thêm tấm nữa cho bài nó dài

9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thuckand
TÍCH CỰC
16 năm
chà,chán S5 rùi hả a Huy.đổi lên 400D luôn ta !!ISO 800 cũng vẫn khá tốt,có điều tấm 1 hơi cháy con đường. bữa nào xuống Tao Đàn chụp tiếp heng anh
ặc !..hôm ni chơi qua chân dung nửa hem !.......
bác đang xài máy gì vậy và chụp tầm mấy giờ mà mỉnh thấy ISO 800 noise cũng không đáng kể lắm.
huydinh83
TÍCH CỰC
16 năm
em đang tập làm quen với 400D ( mới bán cái S5 thân yêu). hình chụp tầm 3 giờ, nắng tốt ( chắc chỉ có thằng ngố như em mới để iso 800 mà chụp lúc này)
pro-k
CAO CẤP
16 năm
lâu lắm rùi mới gặp lại anh 😁

luyện thêm đi anh :D, chụp nhìu vào là tự nhiên lên tay à
huydinh83
TÍCH CỰC
16 năm
có bác nào rành chụp chân dung hú em cái húp cafein làm quen học hỏi với 😁
Mình cũng ko rành lắm. Nhưng mình thấy bạn chụp chân dung mà hay chụp với ánh sáng thẳng vào mặt thì cũng chỉ đạt tiêu chí là " Trắng mặt ăn tiền "
Bạn thử chụp với ánh sáng xiên hoặc ngược sáng xem sao. Theo mình nghĩ nếu chụp chân dung thì lấy nét vào mắt cũng là 1 cách hay
Ánh sáng xiên đây
Ngược sáng
Cũng ngược sáng
Khi chụp xuôi sáng mà mẫu nhìn vào mình mà ánh sáng đằng sau mình hơi hỗn loạn thì em hay giảm hết đèn đánh 1 chút xíu đèn thôi, đủ để cho ánh sáng trong mắt mẫu được tập trung
Với những mẫu có làn da ko được đẹp lắm thì việc lấy nét vào mắt và làm cho những chỗ khác hơi out chút cũng là 1 cách làm mịn da cũng khá hiệu quả ( Chắc có thể dùng PS được. Nhưng tại em ko biết làm nên toàn phải chụp thế )
Em mới nghĩ được đến thế, chả biết đúng hay sai. Mong các bác vào góp ý
huydinh83
TÍCH CỰC
16 năm
hic, nhìn hình bác chụp mà xấu hổ quá. bác cho em xin cái yahoo ạ
iso800 mà vẫn đẹp quá ! chắc tại e gà nên e vẫn hay thích n~ bức ảnh thừa sáng 1 chút ! thấy vui vui 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019