Thử làm quạt điều hòa bằng vỏ chai nhựa + nước đá: cũng khá mát

Nam Air
21/5/2021 9:1Phản hồi: 111
Thử làm quạt điều hòa bằng vỏ chai nhựa + nước đá: cũng khá mát
Hôm trước admin cho mình xem clip một bạn người nước nào đó lấy 2 cái chai gắn sau quạt làm quạt điều hòa, mình thấy cũng hay nên bắt chước làm thử, hiệu quả cũng ok phết.

Mời anh em xem clip chỉ 2 phút là làm xong.

Anh em cần gì:
  • Hai vỏ chai nước bằng nhựa.
  • Dụng cụ để đục lỗ vỏ chai.
  • Dây gì đó để buộc chai vào quạt.
  • Quạt điện.

Cách thực hiện:

Đục hoặc khoét nhiều lỗ ở nửa thân dưới chai nước, nhớ đục 1 nửa chai thôi, chừa lại 1 nửa đừng đục. Cắt ngang đáy để bỏ đá.

Phần không đục lỗ sẽ là nơi chứa nước đá tan ra, anh em đục hết thì nó chảy ra đầy phòng ráng chịu.

Gắn lên quạt rồi bỏ đá vào, anh em thấy chủ topic đã tinh ý chỉnh màu tấm hình trở nên lạnh hơn, tạo cảm giác mát mẻ ngay từ khi nhìn thấy tấm hình.

Quảng cáo

Hưởng thụ thôi!

Mình thấy gió có mát hơn lúc không gắn nước đá.

Những ngày hè nóng nực, luồng hơi nước đá mát lạnh giải nhiệt cho cơ thể, thật tuyệt.

Quảng cáo

Trong lúc sử dụng, hơi nước sẽ đọng ngoài vỏ chai.

Sau đó nhỏ giọt xuống nhà gây dơ bẩn. Vợ bạn vô tình bước lên trượt chân té, sau đó vợ bạn giận quá nói bạn rảnh rỗi sinh nông nỗi, tối nay đừng có hòng mà đụng vào tôi.

Cảm nhận về quạt điều hòa, quạt nước đá tự chế:
  • Rất dễ làm, chỉ cần 2 chai nước thôi là làm được.
  • Có cảm nhận được cái mát từ quạt tỏa ra.
  • Có thể giải nhiệt mùa hè được.
  • Về tính kinh tế, nếu anh em mua 5 nghìn nước đá và làm mát được trong 1 giờ, thì xét lại nó tốn tiền hơn dùng điều hòa, vì 5 nghìn có thể bật điều hòa được 2 giờ.
  • Tuy nhiên cái này là một dự án khá vui và dễ làm, anh em có thể thử.

Cuối tuần cho mấy bé ở nhà làm thử cũng vui, hoặc là về quê không có điều hòa thì làm cũng được.

Kết: Nên làm thử nếu muốn làm.

Chúc anh em vui!

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Erix
TÍCH CỰC
3 năm
vãi cả dự án !!! cười vl
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@Erix "Về tính kinh tế, nếu anh em mua 5 nghìn nước đá và làm mát được trong 1 giờ, thì xét lại nó tốn tiền hơn dùng điều hòa, vì 5 nghìn có thể bật điều hòa được 2 giờ"
đọc xong câu này cười quá 😁
Tiki Taka
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nước chảy tùm lùm..... nhỏ vào động cơ, bảng điều khiển ở dưới gây cháy, giật... không đụng vợ được vì đen kịt (cháy)
@pphongict Nó đó bạn
@Nam Air Cái hơi nước nó có ám vào động cơ không anh?
@Johnny Đạt Phú Hơi lạnh chứ làm gì có hơi nước đâu bạn 😃
Demah
CAO CẤP
3 năm
@Nam Air Lạnh thì ngưng tụ nước mà 😩
và tối đó bạn ngủ vs cái quạt, vợ nằm phòng máy lạnh (tất nhiên vẫn ko được đụng vào "tôi")
Cái này mấy nhà trọ nhỏ nhỏ không điều hoà hay xài mùa nóng. Lúc bật quạt và hơi mát thổi vào, ôi sao mà nó phê.
Kiểu trước khi đi ngủ bật cho dễ ngủ, sáng dậy vẫn mồ hôi nhễ nhại,
@batmanletruc Mát lưc ban đầu ngồi gần quạt thôi, sau đó phòng thêm độ ẩm lại nóng thêm hoặc máy lạnh chạy nhiều hơn 😃
hipppo
CAO CẤP
3 năm
Cho xin tên của cái quạt
( Toàn )
TÍCH CỰC
3 năm
@hipppo chắc hàng Tồ Sí Bà
tayeutl
TÍCH CỰC
3 năm
Hóng chết vì viêm phổi
daniel1999
ĐẠI BÀNG
3 năm
xài gần các thiết bị điện tử thì có nguy cơ bị hư vì hơi ẩm
5k bật điều hòa dc hẳn 10-15h lận với máy inverter 1hp, điện 2500 đồng/ chữ
@boyngo1988 5000đ là 2 số điện, 1hp = 736W. Lấy 2000Wh/736W = 2.7 giờ thôi. Lấy đâu ra 10-15h vậy
@huygapro Đã giải thích ở trên, điều hòa inverter đạt được nhiệt độ set thì sẽ giảm vòng tua máy nén mức tối thiểu duy trì nhiệt độ, lúc đó nó sẽ tiêu thụ điện năng rất thấp ... bác nghĩ điều hòa 1hp thì lúc nào nó cũng ăn đều đặn 750wh à, ngay cả điều hòa thường non inverter nó cũng ngắt bật liên tục để bổ sung nhiệt ợ. Điều hòa inverter bây giờ bật 1 đêm mà ăn 2 chữ là thuộc loại tốn điện rồi bác.
@boyngo1988 Chả có loại điều hoà nào mà 100W cả. Dù không tiêu thụ 100% thì cũng phải 70-80% con số tối đa. Mấy ông đừng để cái mác Inverter của nhà sản xuất nó lừa. Dùng thật đi rồi mới biết
@huygapro https://viettimes.vn/thuc-te-muc-tieu-thu-dien-cua-dieu-hoa-post104814.html
Đây họ đo bằng điện kế hẳn hoi, đây là mức 27 độ nhé chứ bt e toàn để 29 30 độ kết hợp quạt cây là vừa đủ ... điều hòa rất tiết kiệm điện với điều kiện sử dụng hợp lý, ga đúng loại và áp suất đầy đủ, dàn lạnh dc vệ sinh thường xuyên ... nhà e 4 cái điều hòa đây cộng với dãy phòng trọ mà cũng chả nhiều.
Cái này bữa trước e cũng làm thử rồi a
.Gù.
TÍCH CỰC
3 năm
Đừng nghe lời bác Nam ko có mát đâu
Sao mod không treo ở phía trước? Theo thiển nghĩ của mình thì theo đá phía trước sẽ mát hơn chứ?
@kekk Che gió bác ơi 😃
Chưa kể nặng có thể làm quạt quẹo đầu xuống nữa
Tóm lại là anh em đừng làm.
Đúng rảnh luôn mod
nhìn mặt anh Nam là em cười ị luôn rồi . Clip này là clip tấu hài ... tấu hài
@cutruongbaby Ăn xoài sống lại còn làm 2 chai nước ngọt, chắc đi đã luôn
Khá rảnh
@Cyka_Blyat Anh giai khá bảnh
Nâng tầm sáng tạo Việt
Cười vô mặt
dattan239
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mua cây quạt hơi nước 2,5tr cho lành.hay gắn máy lạnh luôn.làm cái kiểu này nước nó nhiễu ra đầy nhà chả mát mẻ gì
@dattan239 2.5tr với bạn có thể là số nhỏ, nhưng với nhiều anh chị em công nhân viên có thể đó là 1/2 thu nhập hàng tháng.
@dattan239 Nói vậy thì nói làm gì bạn!
@dattan239 nước mình là nhiệt đới ẩm nên dùng quạt nước nực nội thêm, tốt nhất nhà thông thoáng đối lưu là mát nhất.
Nó lại chập cho phát hỏng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019