Thử nhanh khả năng mở Face ID khi đặt máy ngang trên iOS 16

7/6/2022 2:23Phản hồi: 131
Thử nhanh khả năng mở Face ID khi đặt máy ngang trên iOS 16
Kể từ khi Face ID được giới thiệu lần đầu tiên trên chiếc iPhone X đến nay, nó luôn yêu cầu người dùng phải đặt điện thoại dọc cùng hướng với khuôn mặt để mở khoá. Cá nhân mình thấy điều này thật sự bất tiện trong một số trường hợp. Tuy nhiên với iOS 16 thì hiện tại Apple đã cho phép iPhone có thể mở Face ID kể cả khi điện thoại đặt ngang, tinh chỉnh này dù nhỏ nhưng cũng mang lại nhiều trải nghiệm tốt hơn cho chúng ta trong quá trình sử dụng.

Tuy nhiên ở thời điểm hiện tại, trên iOS 16 Beta 1, khả năng này mới chỉ thực hiện được trên các dòng iPhone 12 và iPhone 13 series. Cũng không ngạc nhiên lắm, trước đây khi Apple cho phép người dùng mở Face ID khi đeo khẩu trang thì tính năng đó cũng chỉ dành cho hai đời máy gần nhất mà thôi. Mình nghĩ vấn đề chỉ nằm ở việc Apple muốn làm hay không thôi chứ không liên quan đến những giới hạn phần cứng. Cần nhớ rằng phiên bản iPad đầu tiên có Face ID ra mắt cách đây nhiều năm trước là đã có thể mở Face ID ngang dọc đủ kiểu rồi.

Anh em đã cập nhật iOS 16 chưa? Có gì muốn chia sẻ với tụi mình không, cùng thảo luận bên dưới nha 😁
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phân biệt đối xử vãi
Khôn như mày :D
@MeoMao121 Biết mà vẫn mua là lỗi của ai?
@vankhoadesign Sao con iPhone nó ngu thế nhỉ. Con samsung note 10+ mình mở khóa bằng gương mặt thì có để camera nằm ngang, hướng lên hay hướng xuống gì nó cũng nhận biết được hết.
Cười vô mặt
@vankhoadesign Âu sệt, lại là iPhone 12 trở lên, thật quá đáng
cuongbu
TÍCH CỰC
2 năm
sao máy em vẫn ko được nhỉ hiiiiiiiii
@yeucodon Mình ip12 và cũng ko xài đc. Chắc từ 13 rồi.
alphi
TÍCH CỰC
2 năm
@thieuson1984 13 pro quá ok luôn
leocuong
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cuongbu Có thể phải đợi bản chính thức mới đc chăng?
cuongbu
TÍCH CỰC
2 năm
@leocuong Khả năng thế thật anh ạ
.acu.
TÍCH CỰC
2 năm
mang từ ipadOs xún thôi mà
@.acu. Viết vài có tiền =)))
@thaido_design Chuẩn 😆
alphi
TÍCH CỰC
2 năm
@Lê Phú Khương Cái này có làm mới có ăn nè. Viết bài cũng là công việc mà
đậu xanh , chắc năm nay phải lên đời IP 14 rồi . sx Max giờ lỗi thời quá
@.BlackBerry. Giờ lên đời cũng để lại cho người nhà dùng , chứ máy bền quá bán đi cũng tiếc giờ mua con mới chắc gì đã dc con máy ổn định như vậy
trung0809
ĐẠI BÀNG
2 năm
@voldemot chịu 2 thím :v
làm cái touch id thì muốn mở theo chiều nào mà chả được
@ragefighter Fan boi Samsung lại học cái văn của Steve Jobs, không dùng được là do người dùng sai cách à?
Chiều cháu nên chú quay lại cho cháu xem. Cháu nghĩ cái điện thoại không ai mua được hay sao mà phải bốc phét? https://youtube.com/shorts/tvm0qAVGUc4?feature=share
@ragefighter Chụp mũ chú là ifan cũng được thôi, có điều nhà chú đồ Samsung nhiều hơn đồ Apple. Cháu tự hào mình là Sam fan thích thì mình cùng nhau so xem ai nhiều đồ Sam hơn? Sở dĩ chú lôi tiền ra vì cái văn của cháu nghĩ người khác không mua nổi máy nên phải bốc phét.
Thà chú thiếu não mà làm ra tiền, còn hơn dạng fan boi như cháu, nhục mạ người khác vì cái điện thoại hầu như toàn là dạng tích cóp mãi mới mua nổi một thứ nên thờ như mà tổ.
@justinut0909 Case để làm gì bác? Màn hình giờ quá bền rồi khỏi dán nạ =))))
@noctunalguy Bạn ơi, giữ đồ hay phá đồ là do tính cách con người, chứ không phải có nhiều tiền là quăng quật. Bạn bè mình nhiều đứa là sneakerhead, sưu tập giày thì chả lẽ nó cũng phải vừa đi vừa phá? Bọn nó nâng niu giày nhìn phát sợ luôn ấy. Hay như mấy ông chơi mô hình, lau lau chùi chùi suốt ngày đấy thôi.
Mình thì kỹ tính nên từ quần áo, giầy dép đến đồ công nghệ đều không thích bị xước sát, lem nhem. Hơn nữa điện thoại mình mua, dùng chán thì mình cất tủ hoặc đưa cho người thân dùng nên mình muốn giữ ngoại hình, chứ nhìn nát như rác rưởi thì vứt đi cho rồi.
Giờ trong tủ còn mỗi mấy con này, thế này mà bị thằng kia gọi là isheep mới đau 🤣
Duyy Tânn
TÍCH CỰC
2 năm
rõ ràng là ém lại trên dòng cao
Hóng!
Phân biệt đối xử như khẩu trang là hận
@Chuối hột cmc Chắc kèo ém rồi
@Chuối hột cmc Vẫn giới hạn cho 12 trở lên.

Thì ra khi xoay ngang thì mở tốn hiệu năng xử lí hơn xoay dọc 😂🤣🤣
Đúng là bài học mới đc Apple dạy
@vanlinh2905 11pr mà mới 15.5 đã có dấu hiệu tuổi tác, kg biết do Apple muốn mình đổi máy hay yếu thiệt
khoe ny trá hình 😁
@.BlackBerry. nma phải công nhận là Rubi ham chơi xinh đi <3
Yêu quá
Dù, hoá ra là nó lười cập nhật, mình lại tưởng phần cứng iPhone ko cho phép
@abbvvhh Thì cái vụ mở khẩu trang từ 12 seriea trở lên lý do phần cứng không đáp ứng đó, mà mình không biết mấy faceID có gì khác nhau
-DN-
ĐẠI BÀNG
2 năm
nó cố tình ép lên đời cao để xài đây mà
Rubi ơi bỏ Khương theo anh nè em 😁.
@russia.usa.lc Chời ơi là chời. Hoy nha. 😆
Edit lại cắt bỏ đoạn video đen phía sau mod ơi
@Góc cô đơn Chết bà thức khuya quá lú. Cám ơn bạn nha
@Lê Phú Khương Mod cắt trên YouTube luôn rồi lưu lại là xong
@Góc cô đơn Dạ em đã cắt rồi, đang đợi xử lý đó ạ hihi
@Góc cô đơn hihi
Screen Shot 2022-06-07 at 11.58.03.jpg
@Lê Phú Khương Ngon hi
Tóm lại chỉ phần cứng máy mới đáp ứng đc thôi 😁
Chiêu dụ người dùng lên đời máy mới đây mà
Thương ghê. 😔 ipad 2018 đã có. Giờ 5 năm sau mới cho iPhone thật là phân biệt mà.
tichla
ĐẠI BÀNG
2 năm
con mắt dọc , giờ mắt quay ngang được rồi
rubinguyen
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mở faceID ngang mà Home Screen vẫn đặt dọc được. Pó tay
@rubinguyen Hahaa
@rubinguyen lâu lâu coi phim ngang ấn nhầm tắt màn hình đỡ phải quay lại mở face id 😆)
Đeo cái AW vào thì lật ngược cũng được chứ nói gì ngang
cứ XS max + apple watch thì chấp cả họ nhà apple hahha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019