Có rất nhiều cách để anh em có thể tạo một ghi chú mới trên Google Keep. Nhưng đối với một số trình duyệt không phải của Google như Safari chẳng hạn thì việc tạo một ghi chú trên Keep sẽ phải mất nhiều bước thao tác hơn (Mở tab vào Google Keep rồi tạo ghi chú). Hoặc những anh em nào không thích sử dụng Bookmarks Bar hoặc một vài Extentions cho trình duyệt cũng sẽ hơi mất công thao tác một chút!

Mình chia sẻ với anh em một cách rất hay để có thể tạo một Note trên Google Keep nhanh hơn đó là anh em vào trình duyệt gõ: note.new là tự động trình duyệt sẽ chuyển đến phần tạo ghi chú luôn cho anh em, giảm bớt cho anh em một bước và việc gõ note.new cũng đơn giản hơn so với việc gõ keep.google.com

Một điều mình thích nhất của phương pháp này là giao diện tạo ghi chú theo dạng Pop-up nên anh em sẽ đỡ bị mất tập trung bởi những ghi chú cũ.

Anh em nhớ đăng nhập G-mail trước nhé.

Chúc anh em vui vẻ với thủ thuật này!
29
67
Chưa biết mẹo này, trước giờ A hay dùng Bookmark, để lát đi làm thử cách của mod coi sao, ko biết hiển thị có trực quan & tiết kiệm thao tác so với cách A đang xài ko nhỉ 🙃
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
3
namstudio
ĐẠI BÀNG
Sau khi đã đăng nhập một lần vào https://keep.google.com/ rồi thì trình duyệt sẽ ghi nhớ trang đó. Lần tới cần vào Keep thì chỉ cần gõ chữ "k" thì trình duyệt cũng gợi ý ngay trang đó rồi 😁. Chẳng cần phải gõ đầy đủ địa chỉ.
3
dùng stick note cho nhàn :d
1
Máy tính Xuân
ĐẠI BÀNG
Google Keep dùng chuyển ghi chú giữa máy tính và điện thoại khá tiện lợi. Stick Note trên điện thoại phải dùng qua phần mềm OneNote nên không tiện bằng.
0
l0ngnguye
TÍCH CỰC
tạo shortcut rồi vào là lẽ nhất 😁
1
iKaris
CAO CẤP
Google Keep sync nhiều thiết bị vô địch, tính năng dán nhãn giống Gmail cũng hay, tiện hơn nữa là đang trong 1 luồng mail mở add-on kế bên note luôn google Keep cũng đồng thời dẫn đường link gmail đó bên dưới. Gmail work flow vs Keep là vô địch.
0
l0ngnguye
TÍCH CỰC
nhiều ông so với sticky note
có thể sticky note có nhiều cái lợi
nhưng nó chỉ lợi đối với ai dùng PC + Android thôi kaka
chứ mình dùng Ubuntu thì Keep vẫn vô địch, đa nền tảng vẫn là cái gì đó rất quan trọng
1
timmyboynhoc
ĐẠI BÀNG
Gõ nhanh Note.new vô trình duyệt web để tạo nhanh ghi chú với google.
Trên Android thì vô google play gõ tìm 'Keep ghi chú' của google tải về.
1
empty77
TÍCH CỰC
khi đã vào trang rồi thì từ sau chỉ cần gõ chữ cái đầu là nó điền hết trang mà. Cần gì gõ full đâu
1
ka me to ko
TÍCH CỰC
hay quá, giờ mới biết
1
Kieuphongpr
TÍCH CỰC
hay quá bạn ơi
1
kingv9x
TÍCH CỰC
Cái bác nói chỉ là hướng dẫn vào 1 đường link, thay vì vậy tạo bookmark 1 click vào luôn. Chưa thấy app trên store của MS nhỉ
1
htran282
TÍCH CỰC
Keep mà cho highlight bằng màu theo các đoạn chữ thì ngon. Đang dùng Notes của Apple vì có cái bôi màu này, nhưng bất tiện không có app trên Android.
1
novembergreen
ĐẠI BÀNG
Cái mẹo này hay quá
1
truonghuydn
ĐẠI BÀNG
Cũng là 1 idea hay. Thanks mod
1
Hay nhờ, đã thử trên trình duyệt khác Chrome vẫn ra.
1
umumti
CAO CẤP
Sao không bookmark link ra rồi một cái click chuột là được mà
1
ha ha ha hay quá cảm ơn bạn
1
Lil Nguyễn
TÍCH CỰC
Xài keep từ những ngày đầu mới ra mắt đến nay mình vẫn hài lòng về keep. Đơn giản, đồng bộ nhanh, đăng nhập Google tiện lợi (mình xài nhiều Google từ mail, doc, sheet,...). Dù android hay ios thì app mình cài đầu tiên là keep.
0
đang tải ...
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019