Thủ thuật về lại giao diện Facebook cũ không cần cài thêm gì cả

28/9/2020 2:36Phản hồi: 292
Thủ thuật về lại giao diện Facebook cũ không cần cài thêm gì cả
Có thể nhiều anh em sẽ vẫn chưa quen với giao diện Facebook mới và đang muốn tìm cách quay lại giao diện cũ để sử dụng. Cách dưới đây sẽ giúp anh em thực hiện điều đó mà không cần phải cài thêm ứng dụng hay plug in gì cả, chỉ đơn thuần là cản thiệp một tí vào Google Chrome. Các này sẽ an toàn hơn là cài plug in thêm vào vì mình luôn muốn hạn chế cài thêm để đỡ tốn tài nguyên máy và tránh xung đột phần mềm.

Trong Chrome, anh em hãy tiến hành thêm một bookmark mới, có thể bấm Ctrl D cho nhanh. Sau đó phần Tên (Name) chúng ta có thể đặt bất kì như "FB cũ" chẳng hạn. Phần URL các bạn copy phần dưới đây rồi save lại. Từ giờ mỗi khi vào Facebook, các bạn chỉ cần bấm vào bookmark vừa tạo là được. Nếu hết hiệu lực chỉ cần thao tác lại như cũ là ok.

javascript😔()=>{let e=require("DTSGInitialData").token||document.querySelector('[name="fb_dtsg"]').value,t=require("CurrentUserInitialData").USER_ID||document.cookie.match(/c_user=([0-9]+)/)[1];fetch("https://www.facebook.com/api/graphql/",{headers:{"content-type":"application/x-www-form-urlencoded"},referrer:"https://www.facebook.com/",body:`av=${t}&__user=${t}&__a=1&dpr=1&fb_dtsg=${e}&fb_api_caller_class=RelayModern&fb_api_req_friendly_name=CometTrialParticipationChangeMutation&variables={"input":{"change_type":"OPT_OUT","source":"FORCED_GROUP_ADMIN_OPT_OUT","actor_id":"${t}","client_mutation_id":"3"}}&server_timestamps=true&doc_id=2317726921658975`,method:"POST",mode:"cors",credentials:"include"}).then(e=>{console.log("Done"),location.reload()})})();

Cái mặt cười anh em thay bằng : ( viết liền nha, tại diễn đàn tự nhận icon. Cách này cần phải được sử dụng trên trình duyệt Chrome nha. Một hạn chế nhỏ là có thể sau 2 ngày sử dụng anh em phải thao tác lại, nhưng dù gì cách làm cũng rất đơn giản nên không phải lo. Ngoài ra một số bạn có thể sẽ không làm được khi sử dụng cách này. Còn nếu muốn hiệu quả hơn mà không ngại cài đặt thêm thì anh em có thể tải về OldLayout rồi cài cho Chrome hoặc Edge Chromium. Chúc anh em thành công.

292 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thích giao diện mới hơn, vì trông hiện đại hơn
BenGlo
CAO CẤP
4 năm
@Nguyễn Tùng Dương Hoặc như đám icon xấu vải chưởng vậy 🤣🤣🤣
huynguyenayp
ĐẠI BÀNG
4 năm
@causelove94 code lại toàn bộ giao diện mà, bug quá chi bt ? :v
@huynguyenayp Còn lỗi thì đừng vội release, hãy để những ng tham gia test dùng lâu hơn, khi nào fix hết bug hãy release. Đây còn lỗi mà đã release, đã thế còn làm khó ng ta ko cho quay về bản cũ.
spy179
TÍCH CỰC
4 năm
@Lê Phú Khương Giao diện mới nó ngu khoảng sắp xếp thứ tự ảnh tải lên
Cái cũ, vì Quen mắt, Dễ nhìn, không bị lỗi font
@ngocminh.nguyen Và mình là một trong những tài khoản còn ở giao diện cũ (Không dùng bất cứ thủ thuật hay exten nào).
Screenshot 2020-09-28 180832.png
@Ma Vương _ MT vui vậy bác, e đổi về gd cũ vài hôm lại báo phải đổi sang gd mới nhìn mà buồn
@ngocminh.nguyen Vậy mới hài, mình thì lại muốn thử giao diện mới xem thế nào.
Cá nhân mình thì khoái cái cũ hơn nha, tại vì thân thiện
kepler425b
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thích giao diện mới hơn, vì Đẹp, dể nhìn, thân thiện hơn
garthbale95
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái giao diện mới nó ok nên mình khoái hơn nhiều 😁
Mình thích giao diện cũ hơn, vì quen rồi
Mình còn không lên fb trên máy tính nên cũng không quan tâm giao diện lắm, kệ ông nội nó thôi
StormIce
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thích giao diện cũ hơn, vì dễ xài
Cá nhân mình thì khoái cái cũ hơn nha, tại vì Dễ nhìn
Cái cũ, vì dep
FB mà nền web mấy máy CPU yếu yếu nó load lên 100% không 😁
Giao diện mới dùng mãi thì cũng quen mắt nhưng mình được đổi cũng lâu lắm rồi mà tới giờ nó vẫn lỗi tùm lum. Nhất là gửi ảnh qua messenger cứ tưởng không gửi được, hóa ra do quá chậm.
Cái giao diện mới nó ko còn cách nào khác nên mình khoái hơn nhiều 😁
HQKH
ĐẠI BÀNG
4 năm
phần ULR copy phần nào nhỉ
@HQKH cái này nếu fb bạn đã hết lượt chuyển về giao diện cũ thì ko dùng dc đâu, nó như làm tắt 1 lệnh ấn chuyển sang giao diện cũ sau 2 ngày mà bạn hay làm thẳng trên fb thôi, bỏ qua đi cài extension cho khỏe
mod viết hướng dẫn thiếu vl
T - Bag
TÍCH CỰC
4 năm
Cá nhân mình thì khoái cái cũ hơn nha, tại vì Trang tin lớn
Cái cũ hiện tại cũng là cái mới trước đây
Em nhớ mang máng lúc nó mới ra mấy bố cũng kêu nhao, cũng đòi về giao diện trước đó 😆
Lạ đời
zombie254
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thích giao diện cũ hơn, vì Dùng quen mắt
Eric kul
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái cũ, vì dễ dùng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp