Tiếp tục lộ hình screenshot của Xperia Z Ultra: Homescreen, App Drawer

TDNC
21/6/2013 9:31Phản hồi: 92
Tiếp tục lộ hình screenshot của Xperia Z Ultra: Homescreen, App Drawer

Sau những tấm screenshot About của Xperia Z Ultra thì mới đây, nhiều tấm ảnh chụp màn hình mới lại tiếp tục lộ diện, lần này chúng cho thấy rõ giao diện launcher của Android 4.2.2 khi chạy trên chiếc phablet 6,4" chưa hề được công bố của Sony này. Theo đó, để tận dụng hiệu quả phần diện tích của màn hình lớn, Sony có lẽ đã thiết kế cho các biểu tượng phần mềm nhỏ lại, thêm hàng và cột cho màn hình App Drawer (chứa được 6x5 icon), đồng thời thanh shortcut bên dưới cũng chứa được tới 6 icon thay vì chỉ có 4 như các thiết bị khác.

Theo dự kiến thì vào ngày 25/06 tới, Sony sẽ tổ chức một sự kiện của họ tại Đức, rất có thể họ sẽ giới thiệu chiếc Xperia Z Ultra này.

Nguồn: Xda-developers
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bdg1210
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xiền thì không có mà máy cứ ra lien tục thế này. Mà lại toàn máy ngon nữa. Haizzz
Giống Sky T100k khi cài NoVa launcher.
@mr.trieu Bạn xài nova chưa.nó giống giao diện gốc mà bạn kiu học từ ai??
@lzzz_adnguyen_zzzl bạn cài theme cho nova bao giờ chưa?
@lzzz_adnguyen_zzzl Vậy giống gì bạn

Gửi từ Xperia™ Thần Thánh với cảm hứng thiết kế từ bom,mìn gió,đá....
@thangngoc89 Cài thêm là no muốn làm cho giống rồi chứ ko nó không giống nhé. Gốc nó giống giao diện thuần android. Bạn muốn giống sony thì bạn cài thêm vào.chứ ko bao giờ giống dc htc. Widget giống dc cũng hay ah.. còn còn cái next launcher nữa.giống sony ghê. Mình thấy sony nó gần giống với giao diện android nhất tùy biến ít nhất
Sao cứ thấy cái Launcher này của Sony nó cứ nhạt nhòa ấy
@hypous E cũng thấy vậy, hy vọng lần này sony cân chỉnh màu tốt hơn 😔
sao lại nhỏ lại,ư tiên dễ bấm trc chứ :eek:
Cứ nói 4.2.2 mà Thanh thông báo thì không phải, kỳ vậy ta

Sent from my C6602 using Tinhte.vn
ghét nhất cái hình nền, làm cho màn hình Xperia cảm tưởng như rất nhạt và đục
Nếu sony ra e này thì e xin theo tiếp,chiều hôm nay thấy lộ diện mặt sau ip5s bốn inches là hơi nản trong người rồi.
Mà ko hiểu vì sao mình lại có cảm tình với SONY hơn hàn xẻng kìa!
Sent from my C6603 using Tinhte.vn
@Serenade_apple Vi dep vâ Co chat luong cao hon
@SaigonKicks Những cái icons sony nó ko bóng bẩy như sense HTC nhưng nó sang, qúy phái nhất trong android ,nó chỉ đứng sau giao diện khá nhàm chán trên ios, theo mình là vậy. nếu SONY kiểm soát được 1 OS riêng thì việc hoàn thiện sp rất tinhte khả năng hơn cả Apple nữa.

Sent from my C6603 using Tinhte.vn
@Serenade_apple mình thích giao diện mặc định của Xperia tablet, cho live wallpaper của Xperia Z thấy thật đẹp, mình để nguyên 0 thay đổi bất cứ thứ gì luôn...ios giao diện tuy đẹp nhưng đã nhàm chán rồi, bạn nói 0 sai, nhưng giao diện icon phẳng mới của ios7 mình thấy khó nuốt quá😃
@Serenade_apple mình thích giao diện mặc định của Xperia tablet, cho live wallpaper của Xperia Z thấy thật đẹp, mình để nguyên 0 thay đổi bất cứ thứ gì luôn...ios giao diện tuy đẹp nhưng đã nhàm chán rồi, bạn nói 0 sai, nhưng giao diện icon phẳng mới của ios7 mình thấy khó nuốt quá😃
Launcher của Sony thực sự mà nói càng nhìn càng thấy chán,chỉ kết bộ icon của Sony thôi
Launcher Sense của HTC là tuyệt nhất mà mình thấy 😁
Mà muốn sài Em này, chắc phải đặt quần mất

Sent from my C6602 using Tinhte.vn
Nhìn icon nhỏ quá trông ko hợp lý lắm
luan1567
ĐẠI BÀNG
11 năm
@PrisonBreak1908 màn hình 6.4" lận đó bạn. gần bằng cái tab rồi. làm icon nhỏ đi là đúng òi
@luan1567 màn to thì phải làm to lên mới giống đt chứ làm nhỏ đi thì giống mtb rồi =))
@PrisonBreak1908 Nó gọi là phabet nhưng phone 40/ bet 60 😁

Gửi từ Xperia™ Thần Thánh với cảm hứng thiết kế từ bom,mìn gió,đá....
@mr.trieu Phabet là clgt thánh?o_O
có vẻ giao diện này không thích hợp với màn hình to, nhìn xấu quá 😃
Mấy dòng 2013 của Sony xài trình duyệt mặc định là Chrome goỳ mà, sao cái này có Browser riêng nữa? cần một lời giải thích!
@LPEBM Một số hàng của các nhà mạng vẫn được nhà mạng thêm vào bác ơi
@quanphoenix ừ chắc vậy, mình thích trình duyệt mặc định là chrome hơn! hehe
Sony thì ngon rồi. Nhưng 6.4inh thật sự vs những ng yêu CN chym vừa vừa như e chắc ko kham nổi

---khi VẬT CHẤT lên tiếng thỳ TÌNH YÊU cũng phải câm mồm
Hình nền đẹp ghê. Cơ mà tin này đăng hơi muộn.
@daovangiangtnvn Chả thấy có j liên quan ở đây
hailikem
ĐẠI BÀNG
11 năm
Màn hình lớn mà icon nhỏ wá nhìn ko đã.
con này nghe nói quả pin 4200mah.😁 đang mong chờ.trước giờ sài sp sony ko ak.hjhj
chỉ thích cái wallpaper, không thích app drawer lắm
walake
ĐẠI BÀNG
11 năm
thik cái hình nền :x

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119