Tin đồn: Apple sẽ ra mắt MacBook Air dùng chip M2 tại sự kiện WWDC sắp tới

Mikeknowsme
10/4/2022 15:11Phản hồi: 52
Tin đồn: Apple sẽ ra mắt MacBook Air dùng chip M2 tại sự kiện WWDC sắp tới
Theo Mark Gurman từ Bloomberg, Apple có thể sẽ ra mắt hai sản phẩm Mac mới tại sự kiện WWDC sắp tới. Và dự kiến một trong hai có thể là MacBook Air mới.

Hiện tại Apple đã “bao phủ” hết dòng chip M1 cho các dòng Mac của họ, đây cũng là thời điểm đúng để Apple ra mắt chip M2 mới và cũng hợp lý khi MacBook Air 2022 sẽ có chip mạnh hơn M1 của năm 2020. Ngoài ra thiết kế của MacBook Air cũng sẽ được thay đổi giống với iMac M1 24" - viền màn hình màu trắng và có nhiều tuỳ chọn màu sắc khác nhau.

MacBook Air 2022 cũng sẽ có cổng MagSafe để sạc và sẽ được nâng cấp chất lượng camera trước (camera FaceTime).

Một số dòng Mac khác mà Mark Gurman dự kiến Apple cũng sẽ ra mắt từ giờ đến cuối năm gồm Mac mini, iMac 24", MacBook Pro 13" mới, hay thậm chí là 2 dòng Mac siêu mạnh là Mac Pro và iMac Pro.

Cover và nguồn: 9to5mac
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tréo
TÍCH CỰC
2 năm
Liệu cuối Q2, đầu Q3 có Air M2 chưa nhỉ?
@Tréo Liệu cuối Q3, đầu Q4 MBA M2 về Vn chưa nhỉ?
@Tréo Macbook Air M1 hiện tại hình như bị con bóng Cook nó bóp hiệu năng thì phải, dạo này ko còn trơn tru mượt mà mạnh mẽ như lúc mới mua 🤔
Tréo
TÍCH CỰC
2 năm
@Dollarssssss 6/6 này nghe nói ra mắt
@Tréo Sn con em nương nấu đầu thg 6 mới đau 😣😣😣
@╰‿╯ không bóp thì sao bán M2
Lại tin đồn thôi ! Haha
Ra cùng lúc với 4090 thì càng hay!?!
Long Harry
ĐẠI BÀNG
2 năm
WWDC thường Apple tập trung về phần mềm với lập trình viên, ko nhớ rõ trong quá khứ có ngoại lệ nào ra mắt sản phẩm phần cứng chưa?
@Long Harry nhiều mà bạn apple chỉ có đúng iphone và ios là có lịch trình cố định thôi chứ các sản phẩm khác thường theo chu kỳ ko cố định
@Long Harry Có năm ra Mac Pro, màn hình XDR á bạn
magicgoblet
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Long Harry Trước đây wwdc là sự kiện ra mắt iphone đó bạn
mong là vậy chứ nôn đổi máy quá rồi
nhìn cái màu nó trẻ con và trẻ trung quá 😁
@HoàngHiệppp Đã edit
@cuhiep Bác H cũng thích “yêu nếm” học sinh àh 😆😆😆 khá đấy…
@Dollarssssss Hâhhah
bonbonbinbin
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cuhiep Macbook air m2 viền mỏng macbook pro 14 thì có làm đc bìa da khắc tên như macbook air m1 ko chủ tịch @cuhiep
Phối màu vui vẻ trẻ trung, có màu xanh navy đậm như iMac thì tuyệt
rivertm
ĐẠI BÀNG
2 năm
phải nói là rất hiếm khi ra mắt sản phẩm tại sự kiện của phần mềm dành cho developer
paulfrank
ĐẠI BÀNG
2 năm
@rivertm có đợt 2019 ra mắt con Mac Pro "bào phomai", IP và Ipad thì chắc là ko xuất hiện rồi, chỉ còn dòng Mac Pro M1 và Macbook Air là có thể ra mắt thôi.
Chắc có airpods pro 2
Alexxxxx
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Illusion88888 Hy vọng thế, đợi nhất airpods mới
@HoàngHiệppp Bữa tính mua cái pro mà nghĩ sắp ra pro 2 nên mua cái pod 3 sài đỡ.
Hi vọng truyền thống 2 năm 1 mẫu sẽ được tiếp nối, vì căn bản là Air M1 vẫn còn bá lắm
micheal fily
ĐẠI BÀNG
2 năm
Giảm điện năng tiêu thụ con m1 là thành m2. Air mà duy trì hiệu năng con m1 là đỉnh r
XBlue
CAO CẤP
2 năm
Rất dễ thương, đôi khi sự vui vẻ của thiết kế giúp làm việc bớt áp lực
Với độ nhận diện gần như tuyệt đối
Say no to Apple 😃
Mềnh bắt đầu cai nghiện hàng Apple đc 2 năm nay, bớt ham muốn sân si/tốn kém, ít phụ thuộc đồ công nghệ hơn thấy khoẻ hơn các bác ạ.
Tin đồn, tin mới của anh em share thì vẫn hóng hớt.

P.s: Intel cai đc 5 năm, Nvidia cai được 3 năm, FB cai đc 2 năm tái nghiện vì công việc..
Tréo
TÍCH CỰC
2 năm
@DaiViet4000+ Rồi bác làm việc bằng động cơ chạy bằng cơm à 🍚 🍚 🍚
lafitte
CAO CẤP
2 năm
@Tréo Tức là dùng đến outdated hoặc hết khấu hao thì với mua mới thôi.
Chứ ko phải là mua mới hàng năm nữa, ko mua cũng ko bị lên cơn.
Tréo
TÍCH CỰC
2 năm
@lafitte Thế thì bình thường, mình dùng con MacBook Pro 2016 đến khi bị lỗi Flexgate mới thôi. iPhone thì từ SE lên 11 Pro đến giờ, dự kiến 14 ra mới đổi.
@Tréo Là cai nghiện mua mới đu trend hoặc thử nghiệm bạn ạ. Hôm trc còn định làm 2-3 con mac mini m1 cũ chỉ để test cluster cho web/api và crawler đào data chơi, sắp già vẫn Ham mê kỹ thuật éo làm sếp lớn đc ạ ^_^
Tréo
TÍCH CỰC
2 năm
@DaiViet4000+ Tôi cũng hỏng con MacBook Pro mới đổi mini M1 về cắm màn rời để dùng. Nghe đồn T6 này ra Air M2 cũng ngó nghiêng đây 😃
làm lại một con trắng như vầy đi Apple
Giá 50tr thì đẹp
Hy vọng giá không đổi, xong Air M1 giảm giá xuống còn 20 tr thì ngon choét
Màu này nhìn cưng quá, mua cho con gái xài hợp lý
@Anh Ba Bin Sai Gon màu xanh này mạnh mẽ phóng khoáng mà, nam xài cũng đc chứ sao đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019