[Tin đồn] Điện thoại Nokia sẽ được sử dụng độc quyền Windows Phone 8 trong 1 tháng

Blaze1st
22/7/2012 2:46Phản hồi: 307
[Tin đồn] Điện thoại Nokia sẽ được sử dụng độc quyền Windows Phone 8 trong 1 tháng

Trong một lần trả lời phỏng vấn tờ NYTimes, Stephen Elop - CEO của Nokia - đã cho biết những điện thoại chạy Windows Phone 8 của họ sẽ được ra mắt vào cuối tháng 9 năm nay. Điều này đã tạo ra mâu thuẫn giữa lời phát biểu của Elop và thông tin về việc các thiết bị sử dụng WP8 đã bị hoãn ra mắt cho đến tháng 11 từ những nhà phân tích. Không rõ vị CEO này nhớ nhầm hay chỉ đơn thuần là vô tình nói vậy, tuy nhiên nếu điều đó là sự thật, rất có thể Nokia sẽ vượt mặt những nhà sản xuất phần cứng khác để có thể đưa Windows Phone 8 đến với người dùng sớm hơn 1 tháng dự kiến. Lý giải cho sự ưu ái của Microsoft đối với khách hàng của Nokia như vậy, một số người đã lợi dụng mối quan hệ chặt chẽ giữa hai tập đoàn công nghệ này mà những hãng khác không có được để làm cơ sở cho tin đồn trên.

Thế nhưng gần đây sự hợp tác đó bắt đầu trở nên không suôn sẻ từ khi Microsoft quyết định tự sản xuất phần cứng bằng việc giới thiệu máy tính bảng Microsoft Surface chạy Windows 8, bên cạnh đó việc thông báo các máy Windows Phone thế hệ hiện tại sẽ không thể nâng cấp lên WP8 đã khiến nhiều người hoài nghi về mối quan hệ giữa hai gã khổng lồ công nghệ này. Tuy nhiên Microsoft rất biết cách xoa dịu tình hình căng thẳng giữa họ và hãng điên thoại đến từ Phần Lan này khi mới đây là tuyên bố hãng sẽ không tự sản xuất phần cứng và bây giờ, mặc dù chưa có bất kỳ bên nào xác nhận nhưng nếu tin đồn trên xảy ra, Nokia chứ không phải ai khác chính là người được hưởng lợi nhiều nhất từ việc độc quyền Windows Phone 8 trong vòng 1 tháng.

307 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ipconfig
ĐẠI BÀNG
12 năm
thất bại nối tiếp thất bại.
nobody...
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ipconfig mình thì lại thấy khác, mình rất thích mấy em chạy wp, theo cảm nhận cá nhân thì độc đáo và mượt mà hơn hẳn and và ios
Làm thế thì cũng khá nguy hiểm, vì các hãng khác sẽ không tập trung cho Wp8.
@tuanquang_caxc Dạ thưa bác, nếu thế em nghĩ là WP sẽ còn đánh cược nhiều hơn nữa. Vì MS ko sản xuất phần cứng nên nếu làm thế thì sẽ ko có bất kỳ hãng nào tham gia làm WP ngoài Nokia cả, nếu No mà ko thành công thì số phận MS đã được định đoạt và MS cũng sẽ phụ thuộc rất lớn vào No. Ngay như Google mới chỉ mua Moto thôi đã bị rất nhiều hãng nghi ngờ dọa bỏ Android vì sợ bị cạnh tranh.
@thẻ nhớ giá rẻ Moto là con của Google là chuyện khác, còn No chỉ là đối tác chiến lược của MS, mà đối tác chiến lược thì phải khác các đối tác khác chứ. Cứ thử hỏi Nếu Nokia làm ăn ngon vs WP8 thì các hãng khác có dám tự ái ko nhảy vào ko.
@tuanquang_caxc Heh, thế em giả sử đặt vào trường hợp bác đi buôn. Cùng mua ở 1 chỗ mà bác mua đắt, còn thằng cạnh nhà bác được mua rẻ hơn, giao hàng tốt hơn,... vậy bác có buôn cái đó để cạnh tranh với nó không? OK men?
@thẻ nhớ giá rẻ hic! 2 thằng ở cạnh nhau đi lấy hàng cùng 1 sản phẩm (đơn giản như miếng gián màn hình ipad) thằng cạnh bác nó lấy vào giá có 20k/cái nhưng bán ra 150k/cái. còn bác không kiếm đc mối 20k mà chỉ kiếm đc mối 40k/cái vậy bác bỏ kèo này lun hả.
aeronautic
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đối tác chiến lược mà ..mà hack thì cũng chạy được thôi 😁
ps:mua Android chắc cú...
@aeronautic bên nước ngoài là đi tù đấy bác à.
Khả năng này là rất cao và đây là cơ hội cho nokia gia tăng thị phần.
Mong 1 ngay được trên tay nokia wp 8
@truongiang1707 Cò Nguyễn Kim bị săn hay sao mà chạy dzô đây nhìu dzậy ta:eek:
khuctriam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vẫn đang chờ đợi ĐT Nokia chạy androi.
travis_t
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nghiemkhai90 thà tốt 1 thứ để khi nhắc đến ngta có thể nhớ đến cái ấn tượng về sản phẩm của họ, chứ tạp nham không để lại dấu ấn thì cũng héo, ví dụ như Apple or RIM, độc quyền đấy bạn 😃
@khuctriam cái này thì bác phải chờ đợi luôn một ngày Nó kìa có một CEO mới thay thế cái ông Elop bất tài hay chém gió đi thôi,
nói thật em rất thích window phone tuy nhiên em cung thừa nhận một điều nếu Nokia chọn Android thì tình hình đã khác chứ không bi đát như hiện giờ, bây giờ mọi việc Nokia đang làm giống như là đâm lao thì phải theo lao thôi, không có phương án B,giống mạo hiểm đánh một ván bài trong khi trong tay không có những con bài tốt nhất có thể thay đổi cục diện, đành phải được ăn cả ngã về không
@khuctriam Không hiểu sao Nokia lại không chạy Android nhỉ,No có thể làm tốt hơn Samsung bây giờ cơ mà
@hailongplus91 Chắc tại google ko chịu chi tiền cho nokia như microsoft 😁
tuingoghe
ĐẠI BÀNG
12 năm
window phone chỉ thay doi ve giao diện còn lại toàn bộ đều chán, nokia lại lấn sâu vào thất bại
giapga3012
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuingoghe thay đổi cả nhân win nữa chứa, nếu chỉ thay đổi giao diện thì các máy WP hiện nay đều lên dc WP 8 rồi
@tuingoghe Thầy. Lumia ra và vẫn k thất bại. K biết xài chưa mà phán như thánh

Sent from my ST25i using Tinhte.vn
@tuingoghe Bác này làm cho MS phải không?! Nếu phải thì bác tài quá, nếu không phải thì bác đúng là khoác lác! 😁
@tuingoghe Bạn đã sử dụng WP chưa mà nói vậy?Toàn bộ các cái hay của WP bạn đều bỏ qua hết thì chán là phải.
Dựa vào MS nhieu có ngày chết với nó thôi...phải tự thân vận động chứ 😃
@Vodka1911
TMe
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nokia từ thời Stephen Elop đến giờ toàn đưa ra những phát biểu không đâu vào đâu. Cha Stephen Elop này chắc sống gần kho bom ?
TMe
ĐẠI BÀNG
12 năm
@colinjsit Gần nhà ông nội của bạn :eek:
@TMe 2 cha CEO ở gần kho Long Bình . Hợp tác với nhau 😆
Đang mong chờ 1 chú MeeGo hơn là wp8 😁
@ngxhuy Làm 1 em N9 rồi sẽ thấy meego tốt cỡ nào. Mình ra viettel xài thử thấy quá sướng, chỉ tiếc kô có tiền rinh em nó về.
tommycat
TÍCH CỰC
12 năm
@minhtymeo meego mà tốt thì NOKIA sẽ ko đem con bỏ chợ và giá của nó cũng ko tụt thê thảm như hiện nay bạn ơi
@tommycat Tại meego cũ xưa và doanh số kô tốt nên mới thế.
nh0x_kj0
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngxhuy nói là biết chưa chạm tay vào điện thoại Meego rồi
1 tháng để làm cái gì?
@Been Shady 1 tháng chắc là để cho Elop nói phét ròng
@tpt94 Chưa thấy, chưa biết, thì chưa phán😁
Bữa mua con Lumia 800 windows phone 7 lỗ 4 triệu. Ko biết có nên thử win phone 8 nữa ko ta!!
@nguyenquanglinhsptn Ô bác ko hiểu ý em àh, nếu WP8 làm thế sẽ làm mất lòng tin của các hãng khác. Lúc đó các hãng sẽ tham gia để giữ chỗ phòng khi WP8 phát triển mạnh thôi thôi vì sẽ ko cạnh tranh sòng phẳng với Nokia.
@khanhnguyenst sao lại lỗ 4 triệu vậy bạn??
@khanhnguyenst Bạn bán cho người tiêu dùng hay ngoài hàng mà lỗ nhiều vậy bạn. Giá mà mình gặp được nguòi có nhu cầu bán máy như bạn mình sẵn sàng cưới 1 em Lumia ngay hj! Kiểu dáng máy Lumia 800 mình rất thích
@khanhnguyenst lỗ 4 tr là bình thường bạn à,mình đã từng lỗ 50% trị giá chiếc 3GS
Ôi mấy con 7.5 . Giờ tới 8. Mấy ông này muốn vét can túi người giàu đây . Tạo cơ hội cho người bình thường có hàng s2 xài:p

Sent from my a510 using Tinhte.vn
rạo này anh no lại lên cơ đây, vừa rồi đọc mấy bài nge bắt đầu tốt rồi, nay đc cái tin này thì còn j phải nói nhưng các đối tác khác cũng phải.... đấyo_O
tran_quyet
ĐẠI BÀNG
12 năm
nokia nói là 1 chuyện,sự thật là 1 chuyện,dù sao cũng là tin đồn,yêu nokia gét thằng cha elop
Nghe thấy mùi bất công là không thấy thích rồi....Thế thôi.
@bachl0ngvjet Sao lại là mùi bất công, nếu bất công thì mình nghĩ bất công cho No thì có. No bỏ nhiều tâm huyết PR cho WP như vậy mà chỉ đc độc quyền có 1 tháng, lẽ ra phải độc quyền hết nay nay hoặc hết giáng sinh mới đáng chứ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019